36.3 C
Iritty, IN
February 25, 2024
  • Home
  • kannur
  • ക​ർ​ഷ​ക പെ​ൻ​ഷ​ൻ പ​ദ്ധ​തി​യി​ലേ​ക്ക് 22 മു​ത​ൽ അ​പേ​ക്ഷ സ​മ​ർ​പ്പി​ക്കാം.
kannur

ക​ർ​ഷ​ക പെ​ൻ​ഷ​ൻ പ​ദ്ധ​തി​യി​ലേ​ക്ക് 22 മു​ത​ൽ അ​പേ​ക്ഷ സ​മ​ർ​പ്പി​ക്കാം.

ക​ണ്ണൂ​ർ: ക​ർ​ഷ​ക ക്ഷേ​മ​നി​ധി ബോ​ർ​ഡ് വ​ഴി ന​ട​പ്പാ​ക്കു​ന്ന ക​ർ​ഷ​ക പെ​ൻ​ഷ​ൻ പ​ദ്ധ​തി​യി​ലേ​ക്ക് 22 മു​ത​ൽ അ​പേ​ക്ഷ സ​മ​ർ​പ്പി​ക്കാം.

2019-ല്‍ ​സം​സ്ഥാ​ന​സ​ർ​ക്കാ​ർ ആ​വി​ഷ്‌​ക​രി​ച്ച പ​ദ്ധ​തി​പ്ര​കാ​രം പ​ദ്ധ​തി​യി​ല്‍ അം​ഗ​മാ​യ എ​ല്ലാ ക​ര്‍​ഷ​ക​ര്‍​ക്കും 60 വ​യ​സി​നു​ശേ​ഷം കു​റ​ഞ്ഞ​ത് 5000 രൂ​പ​വീ​തം പെ​ന്‍​ഷ​ന്‍ ന​ല്‍​കാ​നാ​ണ് വി​ഭാ​വ​നം ചെ​യ്യു​ന്ന​ത്.

പ​ദ്ധ​തി​യി​ൽ 30 ല​ക്ഷം അം​ഗ​ങ്ങ​ളെ ചേ​ർ​ക്കു​ക​യാ​ണ് ല​ക്ഷ്യം. ഇ​പ്പോ​ൾ 20 ല​ക്ഷ​മാ​ണ് ല​ക്ഷ്യം. കൃ​ഷി​യി​ൽ​നി​ന്ന് അ​ക​ന്നു​പോ​യ യു​വ​ജ​ന​ങ്ങ​ളെ തി​രി​കെ​യെ​ത്തി​ക്കു​ക​യെ​ന്ന​താ​ണ് പ​ദ്ധ​തി​യി​ലൂ​ടെ വി​ഭാ​വ​നം ചെ​യ്യു​ന്ന മു​ഖ്യ​ല​ക്ഷ്യം.

അ​ഞ്ചു വ​ര്‍​ഷ​ത്തി​ല്‍ കു​റ​യാ​തെ അം​ശാ​ദാ​യം അ​ട​ച്ച​വ​ര്‍​ക്ക് 60 വ​യ​സ് തി​ക​യു​മ്പോ​ള്‍ അം​ശാ​ദാ​യ​ത്തി​ന്‍റെയും വ​ര്‍​ഷ​ത്തി​ന്‍റെ​യും അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ലാ​കും പെ​ന്‍​ഷ​ന്‍. 25 വ​ര്‍​ഷം അം​ശാ​ദാ​യം അ​ട​ച്ച​വ​ര്‍​ക്ക് ഒ​റ്റ​ത്ത​വ​ണ നി​ശ്ചി​ത തു​ക ല​ഭി​ക്കും.

അം​ഗ​ങ്ങ​ള്‍​ക്കെ​ല്ലാം ഇ​ന്‍​ഷ്വ​റ​ന്‍​സ് പ​രി​ര​ക്ഷ ന​ല്‍​കും. ക്ഷേ​മ​നി​ധി ബോ​ര്‍​ഡി​ല്‍ അം​ഗ​ത്വ​പ്ര​ക്രി​യ പൂ​ര്‍​ണ​മാ​യാ​ല്‍ ക​ര്‍​ഷ​ക​ര്‍​ക്ക് സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ ഇ​പ്പോ​ള്‍ ന​ല്‍​കു​ന്ന പ്ര​തി​മാ​സ ക​ര്‍​ഷ​ക പെ​ന്‍​ഷ​ന്‍ ബോ​ര്‍​ഡ് വ​ഴി​യാ​കും വി​ത​ര​ണം ചെ​യ്യു​ക.

തൃ​ശൂ​ര്‍ ആ​സ്ഥാ​ന​മാ​യാണ് ക​ര്‍​ഷ​ക ക്ഷേ​മ​നി​ധി ബോ​ര്‍​ഡി​ന്‍റെ ഓ​ഫീ​സ്. ക​ര്‍​ഷ​ക​ര്‍​ക്ക് നേ​രി​ട്ടു സ​ന്ദ​ർ​ശി​ച്ച് ര​ജി​സ്റ്റ​ര്‍​ചെ​യ്യാ​നും വി​ഹി​തം അ​ട​യ്ക്കാ​നും വി​വ​ര​ങ്ങ​ള്‍ അ​റി​യാ​നു​മു​ള്ള വെ​ബ്‌​സൈ​റ്റ് സം​വി​ധാ​നം 22 ന് ​നി​ല​വി​ൽ വ​രും.

മ​റ്റു ക്ഷേ​മ​നി​ധി​ക​ളി​ല്‍ അം​ഗ​മാ​യ​വ​ര്‍​ക്ക് പെ​ന്‍​ഷ​ന്‍ പ​ദ്ധ​തി​ക്ക് അ​പേ​ക്ഷി​ക്കാ​ന്‍ ക​ഴി​യി​ല്ലെ​ന്ന ആ​ക്ഷേ​പം മു​മ്പ് ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നെ​ങ്കി​ല്‍ ക​ര്‍​ഷ​ക​ര്‍​ക്കെ​ല്ലാം ആ​നു​കൂ​ല്യം ല​ഭി​ക്കു​ന്നു​ണ്ടെ​ന്ന് ഉ​റ​പ്പാ​ക്കാ​ന്‍ ഈ ​ത​ട​സ​വും ഇ​പ്പോ​ള്‍ നീ​ക്കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്.

കൃ​ഷി​യി​ല്‍​നി​ന്നു മാ​ത്ര​മു​ള്ള വ​രു​മാ​നം അ​ഞ്ചു​ല​ക്ഷ​ത്തി​ല്‍ ക​വി​യ​രു​ത് എ​ന്നു​മാ​ത്ര​മാ​ണ് പ്ര​ധാ​ന നി​ബ​ന്ധ​ന​യു​ള്ള​ത്. മ​റ്റു വ്യ​ക്തി​ഗ​ത വ​രു​മാ​ന​ങ്ങ​ള്‍ ത​ട​സ​മാ​കി​ല്ലെ​ന്ന​തും സ്വ​ന്ത​മാ​യി ഭൂ​മി ഇ​ല്ലാ​ത്ത​വ​ര്‍​ക്കും പ​ദ്ധ​തി​യി​ല്‍ അം​ഗ​മാ​കാ​മെ​ന്ന പു​തി​യ ഭേ​ദ​ഗ​തി​യു​മെ​ല്ലാം പ​ദ്ധ​തി​യെ ആ​ക​ര്‍​ഷ​ക​മാ​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്. അ​തു​കൊ​ണ്ടു​ത​ന്നെ ക​ര്‍​ഷ​ക​ര്‍​ക്കെ​ല്ലാം വ​ള​രെ ആ​ശ്വാ​സ​വും ആ​വേ​ശ​വും പ​ക​രു​ന്ന പ​ദ്ധ​തി​യാ​കും ഇ​തെ​ന്ന കാ​ര്യ​ത്തി​ല്‍ സം​ശ​യ​മി​ല്ല.

നി​ബ​ന്ധ​ന​ക​ൾ

കു​റ​ഞ്ഞ​ത് അ​ഞ്ചു​വ​ര്‍​ഷ​മെ​ങ്കി​ലും അം​ശാ​ദാ​യം അ​ട​ച്ച ക​ര്‍​ഷ​ക​നാ​ണ് പെ​ന്‍​ഷ​ന്‍ ല​ഭി​ക്കു​ക. 55 വ​യ​സ് വ​രെ​യു​ള്ള​വ​ര്‍​ക്കാ​ണ് പ​ദ്ധ​തി​യി​ല്‍ അം​ഗ​മാ​യി ചേ​രാ​വു​ന്ന​തെ​ങ്കി​ലും പ​ദ്ധ​തി പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ച 2019 മു​ത​ലു​ള്ള മു​ന്‍​കാ​ല പ്രാ​ബ​ല്യ​വു​മു​ണ്ട്.

അ​തി​നാ​ല്‍ 58 വ​യ​സ് വ​രെ​യു​ള്ള​വ​ര്‍​ക്കും ആ​നു​കൂ​ല്യം ല​ഭി​ക്കാ​നാ​യി ഇ​പ്പോ​ള്‍ പ​ദ്ധ​തി​യി​ല്‍ ചേ​രാ​മെ​ന്ന പ്ര​ത്യേ​ക​ത​യു​മു​ണ്ട്. വാ​ര്‍​ഷി​ക വ​രു​മാ​നം അ​ഞ്ചു ല​ക്ഷ​ത്തി​ല്‍ താ​ഴെ. അ​ഞ്ചു സെ​ന്‍റി​ലേ​റെ​യും 15 ഏ​ക്ക​റി​ല്‍ താ​ഴെ​യും സ്വ​ന്ത​മോ പാ​ട്ട​ത്തി​നെ​ടു​ത്ത​തോ ആ​യ ഭൂ​മി ഉ​ണ്ടാ​യി​രി​ക്ക​ണം.

സഹായം എങ്ങനെയൊക്കെ

ക്ഷേ​മ​നി​ധി​യി​ല്‍ അം​ഗ​മാ​കു​ന്ന​വ​ര്‍ മാ​സം​തോ​റും അം​ശാ​ദാ​യം അ​ട​യ്ക്ക​ണം. 100 രൂ​പ​യാ​ണ് മി​നി​മം അ​ട​യ്‌​ക്കേ​ണ്ട​ത്. മാ​സം​തോ​റും കൂ​ടി​യ തു​ക അ​ട​യ്ക്കാ​നും ക​ര്‍​ഷ​ക​ന് സാ​ധി​ക്കും.

ക്ഷേ​മ​നി​ധി​യി​ല്‍ അം​ഗ​ങ്ങ​ളാ​കു​ന്ന വ​നി​ത​ക​ളു​ടെ​യും അം​ഗ​ങ്ങ​ളു​ടെ പെ​ണ്‍​മ​ക്ക​ളു​ടെ​യും വി​വാ​ഹ​ത്തി​നും ആ​നു​കൂ​ല്യം ന​ല്‍​കു​മെ​ന്ന​ത് വ​ലി​യ ആ​ക​ര്‍​ഷ​ണ​മാ​ണ്.

അം​ഗ​ങ്ങ​ളാ​യ വ​നി​ത​ക​ളു​ടെ പ്ര​സ​വ​ത്തി​ന് ര​ണ്ടു​ത​വ​ണ ആ​നു​കൂ​ല്യ​വും ല​ഭി​ക്കും. ക്ഷേ​മ​നി​ധി അം​ഗ​ങ്ങ​ളു​ടെ മ​ക്ക​ള്‍​ക്ക് അം​ഗീ​കൃ​ത സ​ര്‍​വ​ക​ലാ​ശാ​ല​ക​ളി​ലെ പ​ഠ​ന​ത്തി​ന് വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ ധ​ന​സ​ഹാ​യ​വും ഈ ​പ​ദ്ധ​തി ഉ​റ​പ്പാ​ക്കു​ന്നു.

ക്ഷേ​മ​നി​ധി​യി​ല്‍ കു​ടി​ശി​ക​യി​ല്ലാ​തെ അം​ഗ​മാ​യി തു​ട​രു​ക​യും 60 വ​യ​സ് പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്ത ക​ര്‍​ഷ​ക​ര്‍​ക്ക് അ​ട​ച്ച അം​ശാ​ദാ​യ​ത്തി​ന്‍റെ ആ​നു​പാ​തി​ക​മാ​യാ​ണ് പെ​ന്‍​ഷ​ന്‍ ല​ഭി​ക്കു​ക. എ​ങ്കി​ലും കു​റ​ഞ്ഞ പെ​ന്‍​ഷ​ന്‍ 5000 എ​ങ്കി​ലും ല​ഭി​ക്കും.

കു​റ​ഞ്ഞ​ത് അ​ഞ്ചു​വ​ര്‍​ഷം അം​ശാ​ദാ​യം കു​ടി​ശി​ക​യി​ല്ലാ​തെ അ​ട​ച്ച​ശേ​ഷം മ​ര​ണ​മ​ട​യു​ന്ന​വ​രു​ടെ കു​ടും​ബ​ത്തി​ന് കു​ടും​ബ​പെ​ന്‍​ഷ​ന്‍ ല​ഭി​ക്കു​മെ​ന്ന​ത് ക​ര്‍​ഷ​ക​കു​ടും​ബ​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക് വ​ള​രെ​യേ​റെ ആ​ശ്വാ​സം ന​ല്‍​കു​ന്ന കാ​ര്യ​മാ​ണ്.

പെ​ന്‍​ഷ​ന്‍ തീ​യ​തി​ക്കു​മു​മ്പ് അ​നാ​രോ​ഗ്യം കാ​ര​ണം കാ​ര്‍​ഷി​ക​വൃ​ത്തി​യി​ല്‍ തു​ട​രാ​ന്‍ ക​ഴി​യാ​ത്ത​വ​ര്‍​ക്ക് 60 വ​യ​സ് വ​രെ പ്ര​തി​മാ​സം പെ​ന്‍​ഷ​ന്‍ ന​ല്‍​കും.

രോ​ഗം മൂ​ല​മോ അ​പ​ക​ടം മൂ​ല​മോ ശാ​രീ​രി​ക അ​വ​ശ​ത ഉ​ണ്ടാ​കു​ന്ന​വ​ര്‍​ക്ക് അ​വ​ശ​ത ആ​നു​കൂ​ല്യം ന​ല്‍​കും. ബോ​ര്‍​ഡ് തീ​രു​മാ​നി​ക്കു​ന്ന ലൈ​ഫ് ഇ​ന്‍​ഷ്വ​റ​ന്‍​സ്, മെ​ഡി​ക്ക​ല്‍ ഇ​ന്‍​ഷ്വ​റ​ന്‍​സ് പ​രി​ര​ക്ഷ​യി​ല്‍ ചേ​രു​ന്ന അം​ഗ​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് ചി​കി​ത്സാ​സ​ഹാ​യ​വും ന​ല്‍​കും.

ബോ​ര്‍​ഡ് നി​ശ്ച​യി​ക്കു​ന്ന ഇ​ന്‍​ഷ്വ​റ​ന്‍​സ് പ​ദ്ധ​തി​പ്ര​കാ​രം ചി​കി​ത്സാ​സ​ഹാ​യം ല​ഭി​ക്കാ​ന്‍ അ​ര്‍​ഹ​ത​യി​ല്ലാ​ത്ത സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ല്‍ അം​ഗ​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക് പ്ര​ത്യേ​ക ധ​ന​സ​ഹാ​യം ന​ല്‍​കാ​നും പ​ദ്ധ​തി വി​ഭാ​വ​നം​ചെ​യ്യു​ന്നു.

ഔ​ഷ​ധ​സ​സ്യ കൃ​ഷി, ഉ​ദ്യാ​ന കൃ​ഷി, ന​ഴ്‌​സ​റി ന​ട​ത്തി​പ്പ്, കാ​ര്‍​ഷി​ക​വൃ​ത്തി​യും വി​ള​ക​ളും, ഇ​ട​വി​ള​ക​ൾ, ,ഫ​ല​വൃ​ക്ഷ​ങ്ങ​ള്‍, പ​ച്ച​ക്ക​റി​ക​ൾ, തീ​റ്റ​പ്പു​ല്ല്, വൃ​ക്ഷ​ങ്ങ​ൾ തു​ട​ങ്ങി വ​ള​ര്‍​ത്ത​ല്‍ ഭൂ​മി​യി​ലു​ള്ള ഏ​തു​ത​ര​ത്തി​ലു​ള്ള കൃ​ഷി​യും ചെ​യ്യു​ന്ന ക​ര്‍​ഷ​ക​രും ഈ ​പ​ദ്ധ​തി​യി​ല്‍ ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടു​ന്ന​വ​രാ​ണ്.

മ​ത്സ്യം, അ​ല​ങ്കാ​ര​മ​ത്സ്യം, ചി​പ്പി, ക​ക്ക, തേ​നീ​ച്ച , പ​ട്ടു​നൂ​ല്‍​പ്പു​ഴു, കോ​ഴി, താ​റാ​വ്, കാ​ട, ആ​ട്, ക​ന്നു​കാ​ലി, പ​ന്നി ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടെ​യു​ള്ള​വ​യു​ടെ പ്ര​ജ​ന​ന​വും പ​രി​പാ​ല​ന​വും ന​ട​ത്തു​ന്ന​വ​ര്‍​ക്കും മ​റ്റേ​തെ​ങ്കി​ലും കാ​ര്‍​ഷി​ക ആ​വ​ശ്യ​ത്തി​നാ​യു​ള്ള ഭൂ​മി​യു​ടെ ഉ​പ​യോ​ഗം ന​ട​ത്തു​ന്ന​വ​ര്‍​ക്കു​മെ​ല്ലാം പ​ദ്ധ​തി​യി​ല്‍ അം​ഗ​ങ്ങ​ളാ​കാം.

15 ഏ​ക്ക​ര്‍​വ​രെ സ്ഥ​ല​മു​ള്ള​വ​ര്‍​ക്ക് പ​ദ്ധ​തി​യി​ല്‍ ചേ​രാ​മെ​ങ്കി​ലും റ​ബ​ര്‍, കാ​പ്പി, തേ​യി​ല, ഏ​ലം എ​ന്നീ തോ​ട്ട​വി​ള​ക​ള്‍​ക്ക് പ​ര​മാ​വ​ധി ഇ​ത് ഏ​ഴ​ര ഏ​ക്ക​റാ​ണ്.

പ​ദ്ധ​തി​യി​ല്‍ അം​ഗ​മാ​കാ​ൻ വേ​ണ്ട രേ​ഖ​ക​ള്‍

വ​രു​മാ​ന സ​ര്‍​ട്ടി​ഫി​ക്ക​റ്റ്, ബാ​ങ്ക് പാ​സ്ബു​ക്കി​ന്‍റെ പ​ക​ര്‍​പ്പ്, ആ​ധാ​ര്‍ പ​ക​ര്‍​പ്പ്, വ​യ​സ് തെ​ളി​യി​ക്കു​ന്ന രേ​ഖ, ര​ണ്ട് പാ​സ്‌​പോ​ര്‍​ട്ട് സൈ​സ് ഫോ​ട്ടോ, കാ​ര്‍​ഷി​ക​വൃ​ത്തി​യു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​രു​ടെ സാ​ക്ഷ്യ​പ​ത്രം.

അ​പേ​ക്ഷ ന​ൽ​കേ​ണ്ട​ത്

100 രൂ​പ ര​ജി​സ്ട്രേ​ഷ​ന്‍ ഫീ​സ​ട​ച്ചാ​ണ് അ​പേ​ക്ഷ ന​ല്‍​കേ​ണ്ട​ത്. കോ​മ​ണ്‍ സ​ര്‍​വീ​സ് സെ​ന്‍റ​റു​ക​ള്‍ മു​ഖേ​ന​യോ അ​ക്ഷ​യ സെ​ന്‍റ​ര്‍ മു​ഖേ​ന​യോ ഡ​യ​റ​ക്‌​ട് അ​പ്‌​ലോ​ഡിം​ഗ് ന​ട​ത്തി​യോ കൃ​ഷി​ഭ​വ​ന്‍ മു​ഖേ​ന​യോ അ​പേ​ക്ഷ സ​മ​ര്‍​പ്പി​ക്കാം.

ഇ​നി​യും പ​ദ്ധ​തി സം​ബ​ന്ധി​ച്ച് എ​ന്തെ​ങ്കി​ലും സം​ശ​യ​മു​ണ്ടെ​ങ്കി​ല്‍ അ​ടു​ത്തു​ള്ള കൃ​ഷി ഓ​ഫീ​സു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ടാം. ബോ​ര്‍​ഡി​ന്‍റെ വെ​ബ് പോ​ർ​ട്ട​ൽ അ​വ​സാ​ന​ഘ​ട്ട​ത്തി​ലാ​ണ്.

അ​ന്തി​മ ട്ര​യ​ല്‍ റ​ണ്‍ വൈ​കാ​തെ ന​ട​ക്കും. ആ​റു പേ​ജു​ള്ള അ​പേ​ക്ഷ​യു​ടെ മാ​തൃ​ക പോ​ര്‍​ട്ട​ല്‍, വെ​ബ്‌​സൈ​റ്റ് എ​ന്നി​വ​യി​ലു​ണ്ടാ​കും. അ​പേ​ക്ഷ​യു​ടെ മാ​തൃ​ക ഡൗ​ണ്‍​ലോ​ഡ് ചെ​യ്ത​ശേ​ഷം വി​വ​ര​ങ്ങ​ള്‍ അ​പ്‌​ലോ​ഡ് ചെ​യ്യു​മ്പോ​ള്‍ താ​ത്കാ​ലി​ക ഐ​ഡി​യും പാ​സ്‌​വേ​ഡും എ​സ്എം​എ​സാ​യി ല​ഭി​ക്കും.

അ​പേ​ക്ഷ​യു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട് വി​ല്ലേ​ജ് ഓ​ഫീ​സ​ര്‍ ന​ല്‍​കു​ന്ന വി​വ​ര​ങ്ങ​ളു​ടെ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ല്‍ കൃ​ഷി ഓ​ഫീ​സ​റാ​ണ് അം​ഗ​ത്വ​ത്തി​നാ​യി ബോ​ര്‍​ഡ് ആ​സ്ഥാ​ന​ത്തേ​ക്ക് അ​ന്തി​മ ശി​പാ​ര്‍​ശ ന​ല്‍​കു​ക. എ​ടി​എം കാ​ര്‍​ഡി​ന്‍റെ മാ​തൃ​ക​യി​ലാ​ണ് അം​ഗ​ത്വ കാ​ര്‍​ഡ്.

അം​ശാ​ദാ​യം അ​ട​യ്ക്കു​ന്ന​തി​ന് മു​ന്‍​കാ​ല പ്രാ​ബ​ല്യ​വും ല​ഭി​ക്കും. സി-​ഡി​റ്റ്, ബി​എ​സ്എ​ന്‍​എ​ല്‍ സ​ഹാ​യ​ത്തോ​ടെ​യാ​ണ് സം​വി​ധാ​നം സ​ജ്ജ​മാ​ക്കു​ന്ന​ത്.

ആ​രാ​ണ് ക​ർ​ഷ​ക​ൻ?

സ്വ​ന്ത​മാ​യോ, വാ​ക്കാ​ൽ പാ​ട്ട​ത്തി​നോ, സ​ർ​ക്കാ​ർ പാ​ട്ട​ഭൂ​മി​യി​ലോ കൃ​ഷി ചെ​യ്യു​ന്ന അ​ഞ്ചു സെ​ന്‍റ് മു​ത​ൽ 15 ഏ​ക്ക​ർ വ​രെ​യു​ള്ള ഭൂ​മി​യി​ൽ കൃ​ഷി ചെ​യ്യു​ന്ന​തും കൃ​ഷി പ്ര​ധാ​ന ഉ​പ​ജീ​വ​ന​മാ​ർ​ഗ​മാ​യും സ്വീ​ക​രി​ച്ചി​ട്ടു​ള്ള പ്ര​തി​വ​ർ​ഷം അ​ഞ്ചു ല​ക്ഷം രൂ​പ​യി​ൽ ക​വി​യാ​ത്ത വ​രു​മാ​ന​മു​ള്ള​വ​രും മൂ​ന്നു വ​ർ​ഷ​ത്തി​ൽ കു​റ​യാ​തെ കൃ​ഷി ചെ​യ്യു​ന്ന ഒ​രാ​ളാ​ണ് ക​ർ​ഷ​ക​ൻ.എ​ന്നാ​ൽ റ​ബ​ർ, കാ​പ്പി, തേ​യി​ല, ഏ​ലം എ​ന്നീ തോ​ട്ട​വി​ള​ക​ളു​ടെ കാ​ര്യ​ത്തി​ൽ പ​രി​ധി ഏ​ഴ​ര ഏ​ക്ക​റാ​ണ്.

Related posts

കരുതല്‍ പെരുന്നാള്‍ ദിനത്തിലും തുടരാം; ആശംസകളുമായി മുഖ്യമന്ത്രി………..

Aswathi Kottiyoor

പൊ​തു​വി​ത​ര​ണ രം​ഗ​ത്തെ നേ​ട്ട​ങ്ങ​ള്‍ പോ​രാ​ട്ട​ത്തി​ന്‍റെ വി​ജ​യം: മ​ന്ത്രി പി. ​തി​ലോ​ത്ത​മ​ന്‍

Aswathi Kottiyoor

ക​ണ്ണൂ​രി​ൽ ഓ​ട്ടോ​യും ലോ​റി​യും കൂ​ട്ടി​യി​ടി​ച്ച് ര​ണ്ടു മ​ര​ണം

Aswathi Kottiyoor
WordPress Image Lightbox