21.6 C
Iritty, IN
February 23, 2024
  • Home
  • kannur
  • ഭാ​ഗി​ക ലോ​ക്ക്ഡൗ​ണി​ൽ നി​ർ​മാ​ണ​മേ​ഖ​ല​യി​ൽ സ്തം​ഭ​നം
kannur

ഭാ​ഗി​ക ലോ​ക്ക്ഡൗ​ണി​ൽ നി​ർ​മാ​ണ​മേ​ഖ​ല​യി​ൽ സ്തം​ഭ​നം

ക​ണ്ണൂ​ർ: ഭാ​ഗി​ക ലോ​ക്ക്ഡൗ​ണി​ൽ നി​ർ​മാ​ണ​മേ​ഖ​ല​യും സ്തം​ഭ​ന​ത്തി​ലേ​ക്ക്. ഉ​ത്ത​ര​വി​ലെ അ​വ്യ​ക്ത കാ​ര​ണം നി​ർ​മാ​ണ​മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ൽ പ്ര​വ​ർ​ത്ത​നം ത​ട​സ​പ്പെ​ട്ടു. ലോ​ക്ക്ഡൗ​ണി​ന് സ​മാ​ന​മാ​യ നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ങ്ങ​ൾ ഏ​ർ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യി​ട്ടു​ണ്ടെ​ങ്കി​ലും നി​ർ​മാ​ണ​മേ​ഖ​ല​യി​ൽ ജോ​ലി തു​ട​രാ​മെ​ന്നാ​ണ് അ​ധി​കൃ​ത​ർ അ​റി​യി​ച്ചി​രു​ന്ന​ത്. എ​ന്നാ​ൽ നി​ർ​മാ​ണ​ത്തി​ന് ആ​വ​ശ്യ​മാ​യ സാ​ധ​ന​ങ്ങ​ൾ വാ​ങ്ങാ​നു​ള്ള ക​ട​ക​ൾ തു​റ​ക്കാ​ൻ അ​നു​വാ​ദ​മി​ല്ല. കൂ​ടാ​തെ, ഇ​ത​ര​സം​സ്ഥാ​ന തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ൾ​ക്ക് പ​ണി​യെ​ടു​ക്കാ​ൻ യാ​ത്ര ചെ​യ്യാ​മെ​ന്നു പ​റ​യു​ന്പോ​ഴും ത​ദ്ദേ​ശീ​യ​രാ​യ​വ​ർ​ക്ക് യാ​ത്ര​ചെ​യ്യാ​നു​ള്ള അ​നു​വാ​ദം പ​റ​യു​ന്നു​മി​ല്ല. ചെ​ങ്ക​ല്ല്, ക​ല്ല്, ക​ട്ട, മ​ണ​ൽ തു​ട​ങ്ങി വീ​ടു​നി​ർ​മാ​ണ​ത്തി​ന് ആ​വ​ശ്യ​മാ​യ സാ​ധ​ന​ങ്ങ​ളു​മാ​യി പോ​കു​വാ​ൻ വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്കും അ​നു​വാ​ദ​മി​ല്ല.

വി​ല​ക്ക​യ​റ്റ​വും ബാ​ധി​ച്ചു

കോ​വി​ഡി​ന്‍റെ ര​ണ്ടാം വ​ര​വോ​ടെ വീ​ണ്ടും പ്ര​തി​സ​ന്ധി​യി​ലാ​യി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ് നി​ർ​മാ​ണ​മേ​ഖ​ല. ഇ​ത​ര സം​സ്ഥാ​ന തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ളു​ടെ കൊ​ഴി​ഞ്ഞു​പോ​ക്കും നി​ർ​മാ​ണ​സാ​മ​ഗ്ര​ഹി​ക​ളു​ടെ വി​ല​ക്ക​യ​റ്റ​വും നി​ർ​മാ​ണ മേ​ഖ​ല​യ്ക്ക് ക​ന​ത്ത തി​രി​ച്ച​ടി​യാ​യി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ്. ക​ഴി​ഞ്ഞ​വ​ർ​ഷം കോ​വി​ഡ് ഏ​ൽ​പ്പി​ച്ച ആ​ഘാ​ത​ത്തി​ൽ​നി​ന്നു നി​ർ​മാ​ണ മേ​ഖ​ല ക​ര​ക​യ​റി വ​രു​ന്ന സ​മ​യ​ത്താ​ണ് വീ​ണ്ടും കോ​വി​ഡി​ന്‍റെ ര​ണ്ടാം വ​ര​വ്. ന​ഗ​രം പൂ​ർ​ണ​മാ​യും അ​ട​ച്ചി​ട്ടി​ല്ലെ​ങ്കി​ലും ആ​ളു​ക​ൾ കെ​ട്ടി​ട​നി​ർ​മാ​ണ​വും മ​റ്റും നി​ർ​ത്തി​വ​ച്ച​തും ഈ ​മേ​ഖ​ല​യ്ക്ക് തി​രി​ച്ച​ടി​യാ​യി​ട്ടു​ണ്ട്. മു​ൻ​വ​ർ​ഷ​ങ്ങ​ളെ അ​പേ​ക്ഷി​ച്ച് ലോ​ക്ക്ഡൗ​ണി​നു​ശേ​ഷം നി​ർ​മാ​ണ സാ​ധ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ വി​ല കു​ത്ത​നേ ഉ​യ​ർ​ന്നി​രു​ന്നു. പി​വി​സി പൈ​പ്പു​ക​ളു​ടെ വി​ല 125 ശ​ത​മാ​നം വ​രെ​യാ​ണ് വ​ർ​ധി​ച്ച​ത്. ക്വാ​റി- ക്ര​ഷ​ർ ഉ​ത്പ​ന്ന​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് വി​ല​ക്ക​യ​റ്റം മാ​ത്ര​മ​ല്ല ക്ഷാ​മ​വും നേ​രി​ടു​ന്നു​ണ്ട്. ഇ​ല​ക്‌​ട്രി​ക്ക​ൽ-​പ്ലം​ബിം​ഗ് സാ​ധ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്കും വ​ലി​യ വ​ർ​ധ​ന​യു​ണ്ടാ​യി.

സ്റ്റീ​ൽ-​സി​മ​ന്‍റ് വി​ല​ക​ൾ 30 ശ​ത​മാ​നം വ​ർ​ധി​ച്ചു. സാ​ധ​ന​വി​ല വ​ർ​ധ​ന​യും തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ളു​ടെ ശ​ന്പ​ള​വും എ​ല്ലാം കൂ​ടി ന​ല്ലൊ​രു തു​ക വേ​ണ്ടി​വ​രും. അ​തു കൊ​ടു​ത്തു​ക​ഴി​ഞ്ഞാ​ൽ പി​ന്നെ മി​ച്ചം പി​ടി​ക്കാ​ൻ ഒ​ന്നും കി​ട്ടാ​റി​ല്ലെ​ന്നാ​ണ് ക​രാ​റു​കാ​ർ പ​റ​യു​ന്ന​ത്. ത​ദ്ദേ​ശ​തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ളും പ​ണി​ക്ക് വ​രാ​ൻ മ​ടി​ക്കു​ന്ന​തും പ്ര​തി​സ​ന്ധി​ക്ക് കാ​ര​ണ​മാ​യി. ക​രാ​റു​കാ​ർ​ക്കും മ​രാ​മ​ത്ത് ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​ർ​ക്കും നി​ർ​മാ​ണ തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ൾ​ക്കും യു​ദ്ധ​കാ​ലാ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ൽ വാ​ക്സി​ൻ ന​ൽ​ക​ണ​മെ​ന്നാ​ണ് കോ​ൺ​ട്രാ​ക്ട​ർ​മാ​രു​ടെ ആ​വ​ശ്യം.

സ്റ്റീ​ൽ-​സി​മെ​ന്‍റ് വി​ല​ക​ൾ നി​യ​ന്ത്രി​ക്കാ​ൻ കേ​ന്ദ്ര-​സം​സ്ഥാ​ന സ​ർ​ക്കാ​രു​ക​ൾ സം​യു​ക്ത ഇ​ട​പെ​ട​ൽ ന​ട​ത്ത​ണം. ഡീ​സ​ലി​നും പെ​ട്രോ​ളി​നും ജി​എ​സ്ടി നി​ര​ക്കു​ക​ൾ ബാ​ധ​ക​മാ​ക്ക​ണം. ചെ​റു​കി​ട ക്വാ​റി​ക​ൾ തു​റ​ന്നു പ്ര​വ​ർ​ത്തി​പ്പി​ക്ക​ണം. കു​ടി​ശി​ക​യു​ടെ 50 ശ​ത​മാ​ന​മെ​ങ്കി​ലും ഉ​ട​ൻ വി​ത​ര​ണം ചെ​യ്യ​ണം. സ​ർ​ക്കാ​ർ പ്ര​ശ്ന​പ​രി​ഹാ​ര​ത്തി​ൽ ഇ​ട​പെ​ട്ടി​ല്ലെ​ങ്കി​ൽ പ​ത്തു​മു​ത​ൽ പൊ​തു​മ​രാ​മ​ത്ത്, ജ​ല​വി​ഭ​വ, ത​ദ്ദേ​ശ സ്വ​യം​ഭ​ര​ണ വ​കു​പ്പു​ക​ളി​ലെ​യും ജ​ല അ​ഥോ​റി​റ്റി​യി​ലെ​യും ക​രാ​റു​കാ​ർ പ്ര​ത്യ​ക്ഷ​സ​മ​രം ആ​രം​ഭി​ക്കു​മെ​ന്ന് കേ​ര​ളാ ഗ​വ. കോ​ൺ​ട്രാ​ക്ടേ​ഴ്സ് അ​സോ​സി​യേ​ഷ​ൻ സം​സ്ഥാ​ന പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് വ​ർ​ഗീ​സ് ക​ണ്ണ​മ്പ​ള്ളി പ​റ​ഞ്ഞു.

ഇ​ത​ര​സം​സ്ഥാ​ന
തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ളു​ടെ
കൊ​ഴി​ഞ്ഞു​പോ​ക്ക്

കോ​വി​ഡ് വ്യാ​പ​നം രൂ​ക്ഷ​മാ​യ സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ൽ ഇ​ത​ര​സം​സ്ഥാ​ന തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ൾ സ്വ​ന്തം നാ​ട്ടി​ലേ​ക്ക് മ​ട​ങ്ങി​യ​ത് നി​ർ​മാ​ണ​മേ​ഖ​ല​യ്ക്ക് ക​ന​ത്ത തി​രി​ച്ച​ടി​യാ​യി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണ്.

കോ​വി​ഡ് നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ങ്ങ​ളു​ടെ ഭാ​ഗ​മാ​യി ലോ​ക്ക്ഡൗ​ണു​ണ്ടാ​കു​മോ​യെ​ന്ന ഭീ​തി​യി​ലാ​ണ് പ​ല​രും സ്വ​ദേ​ശ​ത്തേ​ക്കു യാ​ത്ര​യാ​യ​ത്. എ​ന്നാ​ൽ കോ​വി​ഡ് മൂ​ലം സ്വ​ദേ​ശ​ത്തേ​ക്ക് മ​ട​ങ്ങി​പ്പോ​കാ​ൻ ക​ഴി​യാ​ത്ത കു​റ​ച്ച് തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ളു​ണ്ട്. നി​ർ​മാ​ണ​മേ​ഖ​ല സ്തം​ഭ​നാ​വ​സ്ഥ​യി​ലാ​യ സ്ഥി​തി​ക്ക് കു​ടു​ങ്ങി​ക്കി​ട​ക്കു​ന്ന തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ളു​ടെ ഉ​ത്ത​ര​വാ​ദി​ത്വം കോ​ൺ​ട്രാ​ക്ട​ർ​മാ​ർ​ക്കാ​ണ്.

കൂ​ടാ​തെ ഇ​ത​ര​സം​സ്ഥാ​ന തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ൾ കൂ​ട്ട​ത്തോ​ടെ താ​മ​സി​ക്കു​ന്ന​തി​നാ​ൽ കോ​വി​ഡ് വ്യാ​പ​ന​ത്തി​നും സാ​ധ്യ​ത​യേ​റെ​യാ​ണ്. നി​ല​വി​ൽ കോ​വി​ഡ് വാ​ക്സി​നേ​ഷ​ൻ പോ​ലും എ​ടു​ക്കാ​ത്ത നി​ര​വ​ധി​പേ​ർ ഇ​വ​ർ​ക്കി​ട​യി​ലു​ണ്ട്.

അ​തു​കൊ​ണ്ടു​ത​ന്നെ സ​ർ​ക്കാ​ർ അ​ടി​യ​ന്ത​ര​മാ​യി ഇ​വ​രു​ടെ കാ​ര്യ​ത്തി​ൽ ഇ​ട​പെ​ട​ണ​മെ​ന്നാ​ണ് കോ​ൺ​ട്രാ​ക്ട​ർ​മാ​രു​ടെ ആ​വ​ശ്യം.

Related posts

വോ​ട്ടിം​ഗ് യ​ന്ത്ര​ങ്ങ​ളു​ടെ ക​മ്മീ​ഷ​നിം​ഗ് തു​ട​ങ്ങി

Aswathi Kottiyoor

മൺമറഞ്ഞ ചലച്ചിത്ര പ്രവർത്തകർക്ക് ആദരമർപ്പിച്ച് തലശ്ശേരിയിലെ രാജ്യാന്തര ചലച്ചിത്ര മേള

Aswathi Kottiyoor

വാ​ക്സി​നേ​ഷ​ന്‍ ഇ​ന്ന് 49 കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളി​ല്‍

Aswathi Kottiyoor
WordPress Image Lightbox