34.6 C
Iritty, IN
March 2, 2024
  • Home
  • kannur
  • വ​നം-പൊ​തു​മ​രാ​മ​ത്ത് സം​യു​ക്ത പ​രി​ശോ​ധ​ന നാ​ലി​ന്
kannur

വ​നം-പൊ​തു​മ​രാ​മ​ത്ത് സം​യു​ക്ത പ​രി​ശോ​ധ​ന നാ​ലി​ന്

ഇ​രി​ട്ടി: കാ​ട്ടാ​ന​ക്കൂ​ട്ടം ജ​ന​വാ​സ മേ​ഖ​ല​യി​ല്‍ ഇ​റ​ങ്ങു​ന്ന​ത് ത​ട​യു​ന്ന​തി​നാ​യി ആ​റ​ളം വ​ന്യ​ജീ​വി സ​ങ്കേ​തം അ​തി​ര്‍​ത്തി​യി​ല്‍ 14 കി​ലോ​മീ​റ്റി​ല്‍ സ്ഥാ​പി​ക്കു​ന്ന പ്ര​തി​രോ​ധ സം​വി​ധാ​നം സ​മ​യ​ബ​ന്ധി​തമാ​യി പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​ക്കു​ന്ന​തി​ന് പൊ​തു​മ​രാ​മ​ത്ത് വ​കു​പ്പ് കെ​ട്ടി​ട വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ന്‍റേ​യും വ​നം​വ​കു​പ്പി​ന്‍റേ​യും നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ല്‍ നാ​ലി​ന് സം​യു​ക്ത പ​രി​ശോ​ധ​ന ന​ട​ത്തും.
കാ​ട്ടാ​ന പ്ര​തി​രോ​ധ​ത്തി​ന് വ​ള​യംചാ​ല്‍ മു​ത​ല്‍ പൊ​ട്ടി​ച്ചി പാ​റ വ​രെ സം​ര​ക്ഷ​ണ ഭി​ത്തി പ​ണി​യു​ന്ന​തി​ന് 22 കോ​ടി രൂ​പ​യു​ടെ പ്ര​വൃ​ത്തി​ക്ക് ര​ണ്ടു വ​ര്‍​ഷം മു​ൻ​പ് സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ ഭ​ര​ണാ​നു​മ​തി ന​ല്‍​കി​യി​രു​ന്നു. 10.5 കി​ലോ​മീ​റ്റ​ര്‍ ആ​ന​മ​തി​ലും 3.5 കി​ലോ​മീ​റ്റ​ര്‍ റെ​യി​ല്‍ ഫെ​ന്‍​സിം​ഗി​നു​മാ​ണ് സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ അ​നു​മ​തി ന​ല്‍​കി​യ​ത്. ഊ​രാ​ളു​ങ്ക​ല്‍ സൊ​സൈ​റ്റി എ​സ്റ്റി​മേ​റ്റ് ത​യാ​റാ​ക്കി​യെ​ങ്കി​ലും ടെ​ൻ​ഡ​ര്‍ ഇ​ല്ലാ​തെ നി​ര്‍​മാ​ണം കൈ​മാ​റാ​നു​ള്ള തീ​രു​മാ​ന​ത്തി​നെ​തി​രേ പ്ര​തി​ഷേ​ധം ഉ​യ​ര്‍​ന്ന​തോ​ടെ അ​വ​ര്‍ പി​ന്‍​മാ​റി.
ഇ​തോ​ടെ​യാ​ണ് പ്ര​വൃ​ത്തി പൊ​തു​മ​രാ​മ​ത്ത് കെ​ട്ടി​ട നി​ര്‍​മാ​ണ വി​ഭാ​ഗ​ത്തെ ഏ​ര്‍​പ്പി​ച്ചു​കൊ​ണ്ട് ഉ​ത്ത​ര​വി​ട്ട​ത്. മ​തി​ല്‍ നി​ര്‍​മാ​ണം 18 മാ​സം കൊ​ണ്ട് പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന് ഹൈ​ക്കോ​ട​തി ചീ​ഫ് സെ​ക്ര​ട്ട​റി​ക്ക് നി​ര്‍​ദ്ദേ​ശം ന​ല്‍​കി​യി​രു​ന്നു. പ്ര​വൃ​ത്തി​ക്കു​ള്ള മൊ​ത്തം അ​ട​ങ്ക​ല്‍ തു​ക​യി​ല്‍ 50 ശ​ത​മാ​ന​മാ​യ 11 കോ​ടി​യോ​ളം രൂ​പ മു​ന്‍​കൂ​റാ​യി ഡെ​പ്പോ​സി​റ്റ് ചെ​യ്യു​ന്ന​തി​ന് ധ​ന​കാ​ര്യ വ​കു​പ്പ് അ​നു​മ​തി ന​ല്‍​കു​ക​യും ആ​വ​ശ്യ​മെ​ങ്കി​ല്‍ എ​സ്റ്റി​മേ​റ്റ് പു​തു​ക്കു​ന്ന​തി​ന് പൊ​തു​മ​രാ​മ​ത്ത് വ​കു​പ്പ് ചീ​ഫ് എ​ൻ​ജി​നി​യ​ര്‍​ക്കും അ​നു​മ​തി ന​ല്‍​കി​യി​രു​ന്നു.
ഇ​ന്ന​ലെ സ​ണ്ണി ജോ​സ​ഫ് എം​എ​ല്‍​എ​യു​ടെ അ​ധ്യ​ക്ഷ​ത​യി​ല്‍ ചേ​ര്‍​ന്ന അ​വ​ലോ​ക​ന യോ​ഗ​ത്തി​ലാ​ണ് സം​യു​ക്ത പ​രി​ശോ​ധ​ന ഉ​ട​ന്‍ ന​ട​ത്താ​നും ആ​വ​ശ്യ​മെ​ങ്കി​ല്‍ പു​തി​യ എ​സ്റ്റി​മേ​റ്റ് ത​യാ​റാ​ക്കി സ​ങ്കേ​തി​കാ​നു​മ​തി വാ​ങ്ങി ടെ​ന്‍​ഡ​ര്‍ ചെ​യ്യാ​നും നി​ര്‍​ദ്ദേ​ശി​ച്ച​ത്. പ്ര​വൃ​ത്തി ഉ​ട​ന്‍ പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന് യോ​ഗ​ത്തി​ൽ പ​ങ്കെ​ടു​ത്ത​വ​രും ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടു. മേ​ഖ​ല​യി​ലെ പ്ര​ശ്ന​ത്തി​ന്‍റെ ഗൗ​ര​വും ചീ​ഫ് സെ​ക്ര​ട്ട​റി​യേ​യും പൊ​തു​മ​രാ​മ​ത്ത് വ​കു​പ്പ് ചീ​ഫ് എ​ൻ​ജി​നി​യ​റേ​യും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​യേ​യും മ​റ്റ് മ​ന്ത്രി​മാ​രേ​യും നേ​രി​ട്ട് ബോ​ധ്യ​പ്പെ​ടു​ത്താ​നും തീ​രു​മാ​നി​ച്ചു.
ജി​ല്ലാ പ​ഞ്ചാ​യ​ത്ത് വൈ​സ് പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് ബി​നോ​യ് കു​ര്യ​ൻ, എ​ഡി​എം കെ.​കെ. ദി​വാ​ക​ര​ന്‍, ഇ​രി​ട്ടി ബ്ലോ​ക്ക് പ​ഞ്ചാ​യ​ത്ത് പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് കെ.​വേ​ലാ​യു​ധ​ന്‍, ആ​റ​ളം പ​ഞ്ചാ​യ​ത്ത് പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് കെ.​പി. രാ​ജേ​ഷ്, ആ​റ​ളം വൈ​ല്‍​ഡ് ലൈ​ഫ് വാ​ര്‍​ഡ​ന്‍ ബി. ​സ​ന്തോ​ഷ് കു​മാ​ര്‍, അ​സി​സ്റ്റ​ന്‍റ് വൈ​ല്‍​ഡ് ലൈ​ഫ് വാ​ര്‍​ഡ​ന്‍ എ​ന്‍ . അ​ന​ല്‍​കു​മാ​ര്‍, ടി​ആ​ര്‍​ഡി​എം സൈ​റ്റ് മാ​നേ​ജ​ര്‍ പി.​പി ഗി​രീ​ഷ്, കൊ​ട്ടി​യൂ​ര്‍ റേ​ഞ്ച​ര്‍ സു​ധീ​ര്‍ ന​രോ​ത്ത്, ബ്ലോ​ക്ക് പ​ഞ്ചാ​യ​ത്ത്, പ​ഞ്ചാ​യ​ത്ത് അം​ഗ​ങ്ങ​ള്‍ വി​വി​ധ വ​കു​പ്പ് മേ​ധാ​വി​ക​ള്‍ എ​ന്നി​വ​ര്‍ പ​ങ്കെ​ടു​ത്തു.

Related posts

കണ്ണൂർ സർവകലാശാലയുടെ ഉത്തരക്കടലാസ് റോഡരികിൽ കണ്ടെത്തി……..

Aswathi Kottiyoor

കണ്ണൂർ ജില്ലയില്‍ 602പേര്‍ക്ക്‌കോവിഡ് 19 പോസിറ്റീവായി.

Aswathi Kottiyoor

ജില്ലയില്‍ ഇന്ന് 1838 പേര്‍ക്ക് കൂടി കൊവിഡ്; 1706 പേര്‍ക്ക് സമ്പര്‍ക്കത്തിലൂടെ…………

Aswathi Kottiyoor
WordPress Image Lightbox