21.6 C
Iritty, IN
February 23, 2024
  • Home
  • aralam
  • 11 കോ​ടി​യു​ടെ ആ​ദ്യ​ഗ​ഡു കൈ​മാ​റി: എ​സ്റ്റി​മേ​റ്റ് പു​തു​ക്കാ​ന്‍ പൊ​തു​മ​രാ​മ​ത്ത് വ​കു​പ്പി​ന് അ​നു​മ​തി
aralam

11 കോ​ടി​യു​ടെ ആ​ദ്യ​ഗ​ഡു കൈ​മാ​റി: എ​സ്റ്റി​മേ​റ്റ് പു​തു​ക്കാ​ന്‍ പൊ​തു​മ​രാ​മ​ത്ത് വ​കു​പ്പി​ന് അ​നു​മ​തി

ഇ​രി​ട്ടി: ആ​റ​ളം ഫാം ​ആ​ദി​വാ​സി പു​ന​ര​ധി​വാ​സ മേ​ഖ​ല​യെ​യും ഫാ​മി​നെ​യും കാ​ട്ടാ​ന​യു​ടെ ഭീ​ഷ​ണി​യി​ല്‍​നി​ന്നു ര​ക്ഷി​ക്കു​ന്ന​തി​നാ​യി വ​നാ​തി​ര്‍​ത്തി​യി​ല്‍ പു​തു​താ​യി 14 കി​ലോ​മീ​റ്റ​റി​ല്‍ നി​ര്‍​മി​ക്കു​ന്ന ആ​ന​മ​തി​ലി​ന്‍റെ നി​ര്‍​മാ​ണ​ത്തി​നു​ള്ള 11 കോ​ടി​യു​ടെ ആ​ദ്യ​ഗ​ഡു പ​ട്ടി​ക​വ​ര്‍​ഗ വി​ക​സ​ന വ​കു​പ്പ് പൊ​തു​മ​രാ​മ​ത്ത് വ​കു​പ്പി​ന് കൈ​മാ​റി. നേ​ര​ത്തെ ത​യാ​റാ​ക്കി​യ എ​സ്റ്റി​മേ​റ്റ് പു​തു​ക്കി പു​തി​യ എ​സ്റ്റി​മേ​റ്റ് ത​യാ​റാ​ക്കാ​ന്‍ പൊ​തു​മ​രാ​മ​ത്ത് ചീ​ഫ് എ​ൻ​ജി​നി​യ​ര്‍​ക്ക് പ​ട്ടി​ക​വ​ര്‍​ഗ വി​ക​സ​ന വ​കു​പ്പ് ഡ​യ​റ​ക്‌​ട​ര്‍ ക​ത്തും ന​ല്‍​കി.

ര​ണ്ടു വ​ര്‍​ഷം മു​മ്പ് ഭ​ര​ണാ​നു​മ​തി ല​ഭി​ച്ച പ്ര​വൃ​ത്തി​യു​ടെ മൊ​ത്തം അ​ട​ങ്ക​ല്‍ തു​ക​യി​ല്‍ 50 ശ​ത​മാ​ന​മാ​യ 11 കോ​ടി മു​ന്‍​കൂ​റാ​യി നി​ക്ഷേ​പി​ക്കു​ന്ന​തി​ന് ധ​ന​കാ​ര്യ വ​കു​പ്പ് നേ​ര​ത്തെ അ​നു​മ​തി ന​ല്‍​കി​യി​രു​ന്നു. പൊ​തു​മ​രാ​മ​ത്ത് വ​കു​പ്പ് കെ​ട്ടി​ട​വി​ഭാ​ഗ​മാ​ണ് നി​ര്‍​മാ​ണം പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​ക്കു​ക. ര​ണ്ടു വ​ര്‍​ഷം മു​മ്പ് ഊ​രാ​ളു​ങ്ക​ല്‍ സൊ​സൈ​റ്റി​ക്ക് ടെ​ന്‍​ഡ​റി​ല്ലാ​തെ നി​ര്‍​മാ​ണം കൈ​മാ​റാ​നാ​യി​രു​ന്നു തീ​രു​മാ​നി​ച്ചി​രു​ന്ന​ത്. ഇ​തി​നാ​യി ത​യാ​റാ​ക്കി​യ​എ​സ്റ്റി​മേ​റ്റ് ആ​വ​ശ്യ​മെ​ങ്കി​ല്‍ പു​തു​ക്കി നി​ര്‍​മാ​ണം ആ​രം​ഭി​ക്കാ​നാ​ണ് പ​ട്ടി​ക​വ​ര്‍​ഗ വി​ക​സ​ന വ​കു​പ്പ് ഡ​യ​റ​ക്‌​ട​ര്‍ പൊ​തു​മാ​രാ​മ​ത്ത് വ​കു​പ്പ് ചീ​ഫ് എ​ൻ​ജി​നി​യ​ര്‍​ക്ക് ന​ല്‍​കി​യ ക​ത്തി​ല്‍ നി​ര്‍​ദേ​ശി​ച്ച​ത്.

ടെ​ന്‍​ഡ​റി​ല്ലാ​തെ പ്ര​വ്യ​ത്തി അ​നു​വ​ദി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നാ​യി​രു​ന്നു ഊ​രാ​ളു​ങ്ക​ല്‍ സൊ​സൈ​റ്റി​യു​ടെ ആ​വ​ശ്യം. ടെ​ന്‍​ഡ​റി​ല്ലാ​തെ പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി ന​ല്‍​കു​ന്ന​തി​നെ​തി​രേ പ​രാ​തി ഉ​യ​ര്‍​ന്ന​തോ​ടെ​യാ​ണ് ഊ​രാ​ളു​ങ്ക​ല്‍ സൊ​സൈ​റ്റി പി​ന്മാ​റി​യ​ത്. പ്ര​വൃ​ത്തി പൊ​തു​മാ​രാ​മ​ത്ത് വ​കു​പ്പി​നെ​ക്കൊ​ണ്ട് ഏ​റ്റെ​ടു​പ്പി​ക്കു​ന്ന​തി​ന് നി​യോ​ജ​ക​മ​ണ്ഡ​ലം എം​എ​ല്‍​എ സ​ണ്ണി ജോ​സ​ഫും പ​ട്ടി​ക​വ​ര്‍​ഗ വി​ക​സ​ന വ​കു​പ്പും ന​ട​ത്തി​യ നീ​ക്ക​ങ്ങ​ളാ​ണ് ഇ​പ്പോ​ള്‍ വി​ജ​യ​ത്തി​ലെ​ത്തി​യ​ത്. 18 മാ​സം​കൊ​ണ്ട് മ​തി​ല്‍ നി​ര്‍​മി​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന് ഒ​രു​മാ​സം മു​മ്പ് ഹൈ​ക്കോ​ട​തി പ​ട്ടി​ക​വ​ര്‍​ഗ​വി​ക​സ​ന വ​കു​പ്പി​ന് അ​ന്ത്യ​ശാ​സ​നം ന​ല്‍​കി​യി​രു​ന്നു.

ആ​റ​ളം ഫാ​മി​ലെ നാ​ല് താ​മ​സ​ക്കാ​രും ജി​ല്ലാ ലീ​ഗ​ല്‍ സ​ര്‍​വീ​സ​സ് അ​ഥോ​റി​റ്റി​യും ഇ​രി​ട്ടി ബ്ലോ​ക്ക് പ​ഞ്ചാ​യ​ത്ത് പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് കെ. ​വേ​ലാ​യു​ധ​നും സ​മ​ര്‍​പ്പി​ച്ച ഹ​ര്‍​ജി​യി​ലാ​ണ് ഹൈ​ക്കോ​ട​തി ഇ​ട​പെ​ട​ലു​ണ്ടാ​യ​ത്.

നി​ല​വി​ലു​ള്ള മ​തി​ലി​നോ​ട് ചേ​ര്‍​ന്നു​ത​ന്നെ​യാ​ണ് പു​തി​യ പ്ര​തി​രോ​ധ​മാ​ര്‍​ഗ​ങ്ങ​ളും നി​ല​വി​ല്‍ വ​രി​ക. മേ​ഖ​ല​യി​ലെ രൂ​ക്ഷ​മാ​യ കാ​ട്ടാ​ന​ശ​ല്യം പ​രി​ഹ​രി​ക്കു​ന്ന​തി​ന് പ്ര​തി​രോ​ധ​സം​വി​ധാ​ന​ങ്ങ​ള്‍ ഉ​ണ്ടാ​ക്കു​മെ​ന്ന് പ​ട്ടി​ക​വ​ര്‍​ഗ വി​ക​സ​ന വ​കു​പ്പ് മ​ന്ത്രി നേ​ര​ത്തെ ഉ​റ​പ്പു​ന​ല്‍​കി​യി​രു​ന്നു.

ആ​റ​ളം ഫാ​മി​നേ​യും​കൂ​ടി സം​ര​ക്ഷി​ക്കു​ന്ന വി​ധ​ത്തി​ലാ​യി​രി​ക്ക​ണം പ്ര​തി​രോ​ധ സം​വി​ധാ​നം ഉ​ണ്ടാ​ക്കേ​ണ്ട​തെ​ന്ന ജി​ല്ലാ​ക​ള​ക്‌​ട​റു​ടെ​യും ആ​ദി​വാ​സി പു​ന​ര​ധി​വാ​സ മി​ഷ​ന്‍റെ​യും നി​ര്‍​ദേ​ശ​ത്തെ തു​ട​ര്‍​ന്ന് സം​യു​ക്ത പ​രി​ശോ​ധ​ന ന​ട​ത്തി മ​തി​ലി​ന്‍റെ രൂ​പ​രേ​ഖ ത​യാ​റാ​ക്കി​യി​രു​ന്നു. നി​ല​വി​ല്‍ ആ​റ​ളം വ​ന്യ​ജീ​വി സ​ങ്കേ​ത​വും പു​ന​ര​ധി​വാ​സ മേ​ഖ​ല​യും അ​തി​ര്‍​ത്തി പ​ങ്കി​ടു​ന്ന 11 കി​ലോ​മീ​റ്റ​റി​ലാ​ണ് ആ​ന​മ​തി​ല്‍ ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടു​ന്ന പ്ര​തി​രോ​ധ സം​വി​ധാ​ന​മു​ള്ള​ത്. ഇ​തി​ല്‍ അ​ഞ്ചു​കി​ലോ​മീ​റ്റ​ര്‍ ക​രി​ങ്ക​ല്ലു​കൊ​ണ്ട് നി​ര്‍​മി​ച്ച ആ​ന​മ​തി​ലും മൂ​ന്ന് കി​ലോ​മീ​റ്റ​ര്‍ റെ​യി​ല്‍ ഫെ​ന്‍​സിം​ഗും മൂ​ന്ന് കി​ലോ​മീ​റ്റ​ര്‍ ട്ര​ഞ്ചു​മാ​ണ്.​നി​ല​വി​ലു​ള്ള പ്ര​തി​രോ​ധ​സം​വി​ധാ​നം നി​ല​നി​ര്‍​ത്തി​ക്കൊ​ണ്ട് ഇ​തി​നോ​ടു ചേ​ര്‍​ന്ന് 14 കി​ലോ​മീ​റ്റ​റി​ൽ മ​തി​ല്‍ നി​ര്‍​മി​ക്കാ​നാ​ണ് അ​നു​മ​തി.

ന​ബാ​ര്‍​ഡി​ന്‍റെ സ​ഹാ​യ​ത്താ​ല്‍ മൂ​ന്ന് കി​ലോ​മീ​റ്റ​ര്‍ റെ​യി​ല്‍ ഫെ​ന്‍​സിം​ഗ് സ്ഥാ​പി​ക്കു​ന്ന​തി​ന് മൂ​ന്ന് കോ​ടി രൂ​പ നേ​ര​ത്തെ മാ​റ്റി​വ​ച്ചി​രു​ന്നു. വ​നം​വ​കു​പ്പും പു​ന​ര​ധി​വാ​സ മി​ഷ​നും നി​ര്‍​വ​ഹ​ണ ഏ​ജ​ന്‍​സി​യാ​യ കി​റ്റ്കോ​യും ചേ​ര്‍​ന്നു ന​ട​ത്തി​യ പ​രി​ശോ​ധ​ന​യി​ല്‍ 13ാം ബ്ലോ​ക്കി​ല്‍ ഒ​രു കി​ലോ​മീ​റ്റ​റും 9,10 ബ്ലോ​ക്കു​ക​ളി​ലാ​യി ര​ണ്ട് കി​ലോ​മീ​റ്റ​റു​മാ​ണ് റെ​യി​ല്‍ ഫെ​ന്‍​സിം​ഗ് പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​ക്കി​യ​ത്. അ​വ​ശേ​ഷി​ക്കു​ന്ന ഭാ​ഗ​ത്തെ നി​ര്‍​മാ​ണ​ത്തി​ന് 22 കോ​ടി​യോ​ളം രൂ​പ വേ​ണ്ടി​വ​രും. ഇ​തി​നു​ള്ള 50 ശ​ത​മാ​നം തു​ക​യാ​ണ് അ​നു​വ​ദി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. ബാ​ക്കി തു​ക നി​ര്‍​മാ​ണ​പു​രോ​ഗ​തി വി​ല​യി​രു​ത്തി പൊ​തു​മ​രാ​മ​ത്ത് ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ടു​ന്ന മു​റ​യ്ക്ക് അ​നു​വ​ദി​ക്കും.

Related posts

ആറളം ഫാമില്‍ ദ്വീപ് അഡ്മിനിസ്‌ട്രേറ്ററുടെ കോലം കത്തിച്ചു………..

Aswathi Kottiyoor

ആ​റ​ളം, കൊ​ട്ടി​യൂ​ർ വ​ന്യ​ജീ​വി സ​ങ്കേ​ത​ങ്ങ​ളി​ൽ ന​ട​ന്ന ഇ​രു​പ​താ​മ​ത് പ​ക്ഷി സ​ർ​വേ സ​മാ​പി​ച്ചു

Aswathi Kottiyoor

ആറളം ഫാമിലെ കാട്ടാനകളെ തുരത്തൽ താൽക്കാലികമായി നിർത്തി

Aswathi Kottiyoor
WordPress Image Lightbox