35.7 C
Iritty, IN
February 29, 2024
  • Home
  • kannur
  • ഓ​ണ്‍​ലൈ​നി​ല്‍ താ​ളംതെ​റ്റി വി​ദ്യാ​ർ​ഥി​ക​ൾ, കു​ടും​ബ​ങ്ങ​ൾ
kannur

ഓ​ണ്‍​ലൈ​നി​ല്‍ താ​ളംതെ​റ്റി വി​ദ്യാ​ർ​ഥി​ക​ൾ, കു​ടും​ബ​ങ്ങ​ൾ

ക​ണ്ണൂ​ര്‍: ഓ​ൺ​ലൈ​ൻ ക്ലാ​സു​ക​ൾ ര​ക്ഷി​താ​ക്ക​ൾ​ക്ക് തീ​രാ​ത്ത ത​ല​വേ​ദ​ന​യാ​കു​ന്നു. ഓ​ൺ​ലൈ​ൻ ക്ലാ​സി​ലൂ​ടെ കു​ട്ടി​ക​ളു​ടെ മ​നോ​നി​ല തെ​റ്റു​മോ​യെ​ന്ന ആ​ശ​ങ്ക​യി​ലാ​ണ് ഇ​പ്പോ​ൾ ര​ക്ഷി​താ​ക്ക​ൾ. ക​ഴി​ഞ്ഞ​ദി​വ​സം ക​ഠി​ന​മാ​യ ത​ല​വേ​ദ​ന​യു​മാ​യി എ​ത്തി​യ ഒ​രു ര​ക്ഷി​താ​വി​നോ​ടും കു​ട്ടി​യോ​ടും ഡോ​ക്‌​ട​ർ ചോ​ദി​ച്ച​ത് അ​മി​ത​മാ​യി ഫോ​ൺ ഉ​പ​യോ​ഗ​മു​ണ്ടോ​യെ​ന്നാ​ണ്. എ​ട്ടാം ക്ലാ​സു​കാ​ര​നാ​യ കു​ട്ടി​ക്ക് ചെ​റു​പ്രാ​യ​ത്തി​ൽ ത​ന്നെ ക​ണ്ണ​ട​യും വാ​ങ്ങേ​ണ്ടി​വ​ന്നു. ‌
ഇ​ത് ഒ​റ്റ​പ്പെ​ട്ട സം​ഭ​വ​മ​ല്ല. ദി​നം​പ്ര​തി നൂ​റു​ക​ണ​ക്കി​ന് ര​ക്ഷി​താ​ക്ക​ളാ​ണ് ഇ​ത്ത​ര​ത്തി​ൽ ഡോ​ക്‌​ട​ർ​മാ​രെ സ​മീ​പി​ക്കു​ന്ന​ത്. ചി​ല​ർ​ക്ക് ത​ല​വേ​ദ​ന​യാ​ണെ​ങ്കി​ൽ മ​റ്റു​ചി​ല​ർ​ക്ക് ക​ണ്ണി​ൽ​നി​ന്ന് വെ​ള്ളം​വ​ര​ലാ​കും. കൂ​ടാ​തെ അ​മി​ത​മാ​യ ഫോ​ൺ ഉ​പ​യോ​ഗം മൂ​ലം പൊ​റു​തി മു​ട്ടി കൗ​ൺ​സ​ലിം​ഗി​നാ​യും കു​ട്ടി​ക​ളെ കൊ​ണ്ടു​വ​രാ​റു​ണ്ടെ​ന്ന് ഡോ​ക്‌​ട​ർ​മാ​ർ പ​റ​യു​ന്നു.
ക്ലാ​സു​ക​ള്‍ ര​ണ്ടോ മൂ​ന്നോ മ​ണി​ക്കൂ​ര്‍ മാ​ത്ര​മാ​ണു​ള്ള​തെ​ങ്കി​ലും നോ​ട്ട്‌​സ് എ​ഴു​തി​യെ​ടു​ക്കാ​നും ഹോം​വ​ര്‍​ക്ക് ചെ​യ്തു കാ​ണി​ക്കാ​നും ബാ​ക്കി​യു​ള്ള സ​മ​യം മൊ​ബൈ​ല്‍ ഫോ​ണി​ന് മു​മ്പി​ല്‍ ത​ന്നെ​യി​രി​ക്ക​ണം. നി​ശ്ചി​ത സ​മ​യ​ത്തി​നു​ള്ളി​ല്‍ അ​ധ്യാ​പ​ക​ര്‍​ക്ക് വാ​ട്ട്‌​സ്ആ​പ്പി​ല്‍ അ​യ​ച്ചു​കൊ​ടു​ക്കു​ക​യും വേ​ണം. അ​തി​നി​ട​യി​ല്‍ ക​ളി​ക്കാ​നോ എ​വി​ടെ​യെ​ങ്കി​ലും പോ​കാ​നോ ഒ​ന്നും​ത​ന്നെ കു​ട്ടി​ക​ള്‍​ക്ക് ക​ഴി​യു​ന്നി​ല്ലെ​ന്നും ര​ക്ഷി​താ​ക്ക​ൾ പ​റ​യു​ന്നു. കോ​വി​ഡു​ണ്ടാ​ക്കി​യ ഓ​ണ്‍​ലൈ​ന്‍ പ​ഠ​ന​ത്തി​ല്‍​നി​ന്ന് എ​ങ്ങ​നെ​യെ​ങ്കി​ലും പു​റ​ത്തു​ക​ട​ക്കാ​നാ​ണ് ഭൂ​രി​ഭാ​ഗം വി​ദ്യാ​ർ​ഥി​ക​ളു​ടെ​യും ര​ക്ഷി​താ​ക്ക​ളു​ടെ​യും അ​ധ്യാ​പ​ക​രു​ടെ​യും ആ​ഗ്ര​ഹം. രാ​വി​ലെ മു​ത​ല്‍ രാ​ത്രി​വ​രെ വാ​ട്‌​സ് ആ​പ്പ് ഗ്രൂ​പ്പു​ക​ളി​ലും മ​റ്റു​മാ​യി യു​ദ്ധ​ത്തി​ലാ​ണ് അ​ധ്യാ​പ​ക​രും വി​ദ്യാ​ര്‍​ഥി​ക​ളും.
ക​ഴി​ഞ്ഞ​വ​ര്‍​ഷം വി​ക്‌​ടേ​ഴ്‌​സ് ചാ​ന​ലി​ലെ ക്ലാ​സു​ക​ള്‍ ക​ണ്ട​ശേ​ഷം സം​ശ​യ​മു​ള്ള വി​ദ്യാ​ര്‍​ഥി​ക​ള്‍ വി​ളി​ക്കു​മ്പോ​ള്‍ അ​ത് നി​വാ​ര​ണം​ചെ​യ്യു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു അ​ധ്യാ​പ​ക​രു​ടെ ജോ​ലി. എ​ന്നാ​ല്‍ ഇ​പ്പോ​ള്‍ വാ​ട്‌​സ് ആ​പ്പി​ലും ഗൂ​ഗി​ള്‍ മീ​റ്റി​ലും മ​റ്റു​മാ​യി ക്ലാ​സു​ക​ള്‍ കൈ​കാ​ര്യം ചെ​യ്യ​ണം. ഇ​തി​നു​പു​റ​മേ കോ​വി​ഡ് ഡ്യൂ​ട്ടി​യും അ​ധ്യാ​പ​ക​രെ തേ​ടി​യെ​ത്തു​ന്നു​ണ്ട്. സ്‌​കൂ​ള്‍ എ​ങ്ങ​നെ​യെ​ങ്കി​ലും തു​റ​ന്ന് സാ​ധാ​ര​ണ​രീ​തി​യി​ല്‍ ക്ലാ​സു​ക​ള്‍ ന​ട​ന്നാ​ല്‍ മ​തി​യെ​ന്നാ​ണ് മി​ക്ക അ​ധ്യാ​പ​ക​രും പ​റ​യു​ന്ന​ത്.

പ​ഠ​ന​സൗ​ക​ര്യ​മി​ല്ലാ​ത്ത​വ​ര്‍ ഇ​പ്പോ​ഴും നി​ര​വ​ധി
വി​ദ്യാ​ർ​ഥി​ക​ളു​ടെ ഓ​ൺ​ലൈ​ൻ പ​ഠ​ന​ത്തി​നാ​യി വി​വി​ധ സം​ഘ​ന​ക​ളു​ടെ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ലും മ​റ്റും മൊ​ബൈ​ല്‍ ഫോ​ണ്‍ ന​ല്‍​കി​യെ​ങ്കി​ലും ഇ​പ്പോ​ഴും സൗ​ക​ര്യ​മി​ല്ലാ​ത്ത നി​ര​വ​ധി പേ​രാ​ണു​ള്ള​ത്. പ​ല​യി​ട​ത്തും മൂ​ന്നു മ​ക്ക​ളു​ള്ള വീ​ട്ടി​ൽ പ​ഠ​ന​ത്തി​നാ​യി ആ​കെ​യു​ള്ള​ത് ഒ​രു ഫോ​ണാ​ണ്. ഒ​രേ​സ​മ​യം ക്ലാ​സു​ക​ള്‍ വ​ച്ചാ​ല്‍ ര​ണ്ടു​പേ​ർ​ക്ക് ക്ലാ​സി​ൽ ക​യ​റാ​ൻ ക​ഴി​യി​ല്ല. മാ​ത്ര​മ​ല്ല അ​ധ്യാ​പ​ക​ര്‍ അ​യ​ച്ചു​ന​ല്‍​കു​ന്ന പാ​ഠ​ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ള്‍ എ​ഴു​തി​യെ​ടു​ക്കാ​നും ബു​ദ്ധി​മു​ട്ടാ​ണ്.
അ​ത്യാ​വ​ശ്യം ന​ല്ല ഫോ​ണി​ന് 10,000 രൂ​പ​യെ​ങ്കി​ലും ന​ല്‍​ക​ണം. കൂ​ലി​പ്പ​ണി​യും മ​റ്റു​മെ​ടു​ത്ത് അ​ന്ന​ന്നു​ള്ള വ​രു​മാ​ന​വു​മാ​യി കു​ടും​ബം പു​ല​ര്‍​ത്തു​ന്ന​വ​ര്‍​ക്ക് ഇ​തൊ​ക്കെ ചി​ന്തി​ക്കു​ക​കൂ​ടി പ്ര​യാ​സ​മാ​ണ്.
ക്ലാ​സു​ക​ളു​ടെ തു​ട​ക്ക​ത്തി​ല്‍ മാ​ത്ര​മാ​ണ് പ​ല സം​ഘ​ട​ന​ക​ളും മൊ​ബൈ​ല്‍ ഫോ​ണു​ക​ള്‍ എ​ത്തി​ച്ചു​ന​ല്‍​കി​യ​തെ​ന്നും പി​ന്നീ​ട് ആ​രെ​യും ക​ണ്ടി​ല്ലെ​ന്നും സ​ർ​ക്കാ​രി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​ത്തു​നി​ന്ന് ന​ട​പ​ടി​ക​ളു​ണ്ടാ​കു​ന്നി​ല്ലെ​ന്നും ര​ക്ഷി​താ​ക്ക​ള്‍ പ​റ​യു​ന്നു.

പ്ര​ഹ​സ​ന​മാ​യി സ​ര്‍​വേ

സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍ നി​ര്‍​ദേ​ശ​പ്ര​കാ​രം ഓ​ണ്‍​ലൈ​ന്‍ പ​ഠ​ന സൗ​ക​ര്യ​വു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട് ക്ലാ​സ് തു​ട​ങ്ങി​യ സ​മ​യ​ത്ത് ന​ട​ത്തി​യ സ​ർ​വേ​യും ഫ​ലം ക​ണ്ടി​ല്ല. എ​ത്ര കു​ട്ടി​ക​ള്‍​ക്ക് ഓ​ണ്‍​ലൈ​ന്‍ പ​ഠ​ന സൗ​ക​ര്യ​മു​ണ്ട്, എ​ത്ര കു​ട്ടി​ക​ള്‍​ക്ക് ഓ​ണ്‍​ലൈ​ന്‍ സം​വി​ധാ​ന​ങ്ങ​ളി​ല്ല തു​ട​ങ്ങി​യ വി​വ​ര​ങ്ങ​ളാ​ണ് സ​ർ​വേ​യി​ൽ ശേ​ഖ​രി​ച്ച​ത്.
അ​ധ്യാ​പ​ക​രാ​ണ് സ​ര്‍​വേ ന​ട​ത്തി​യ​ത്. അ​ന്തി​മ റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട് ഡി​ഡി​ഇ​മാ​ര്‍​ക്ക് ന​ല്‍​കി. നി​ര​വ​ധി വി​ദ്യാ​ര്‍​ഥി​ക​ള്‍​ക്ക് ഓ​ണ്‍​ലൈ​ന്‍ പ​ഠ​ന​സാ​മ​ഗ്രി​ക​ള്‍ ഇ​ല്ലെ​ന്ന കാ​ര്യം സ​ര്‍​വേ​യി​ൽ ക​ണ്ടെ​ത്തി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. ഇ​ത് പൊ​തു​വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ വ​കു​പ്പി​ന്‍റെ ശ്ര​ദ്ധ​യി​ല്‍​പ്പെ​ടു​ത്തി​യെ​ന്നാ​ണ് അ​ധി​കൃ​ത​ര്‍ പ​റ​യു​ന്ന​ത്.
എ​ന്നാ​ല്‍ ചി​ല​ര്‍​ക്കു മാ​ത്ര​മാ​ണ് ചി​ല സം​ഘ​ട​ന​ക​ള്‍ മു​ഖേ​ന സൗ​ക​ര്യം ചെ​യ്തും‌​ന​ല്‍​കി​യ​ത്. സ​ര്‍​വേ​യ്ക്കു​ശേ​ഷം സ്വ​ന്ത​മാ​യി ഫോ​ണോ ടി​വി​യോ ല​ഭി​ക്കു​മെ​ന്നാ​ണ് പ​ല​രും ക​രു​തി​യ​ത്. അ​തി​നാ​ല്‍ മു​മ്പ് വി​വ​ര​ങ്ങ​ളൊ​ക്കെ ചോ​ദി​ച്ച​ത​ല്ലാ​തെ ഞ​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക് ഇ​തു​വ​രെ ഒ​ന്നും കി​ട്ടി​യി​ല്ലെ​ന്ന പ​രാ​തി​യു​മാ​യി അ​ധ്യാ​പ​ക​രെ വി​ളി​ക്കു​ന്ന ര​ക്ഷി​താ​ക്ക​ളു​മു​ണ്ട്.
ഓ​ണ്‍​ലൈ​ന്‍ പ​ഠ​നം വ​ന്ന​തോ​ടെ സ്‌​കൂ​ളു​ക​ളി​ല്‍ താ​ത്കാ​ലി​ക അ​ധ്യാ​പ​ക​രെ​യും നി​യ​മി​ക്കു​ന്നി​ല്ല. സ്ഥ​ലം മാ​റ്റം, വി​ര​മി​ച്ച ഒ​ഴി​വ് എ​ന്നി​വ നി​ക​ത്താ​ത്ത വി​ദ്യാ​ല​യ​ങ്ങ​ളു​മു​ണ്ട്. അ​തു​കൊ​ണ്ടു​ത​ന്നെ അ​ധ്യാ​പ​ക​ർ​ക്ക് ജോ​ലി​ഭാ​രം ഇ​ര​ട്ടി​യാ​കു​ന്നു​വെ​ന്ന ആ​ക്ഷേ​പ​വു​മു​ണ്ട്.

Related posts

സര്‍ക്കാര്‍ വാഹനങ്ങളില്‍ കൂളിങ് ഫിലിമും കര്‍ട്ടനും അനുവദിക്കില്ലെന്ന് ഗതാഗത കമ്മീഷണര്‍

Aswathi Kottiyoor

കണ്ണൂരിൽ ഇന്ന് മുതൽ രാത്രികാല കർഫ്യൂ പ്രഖ്യാപിച്ചേക്കും : ജില്ലാ കളക്ടർ

Aswathi Kottiyoor

കണ്ണൂർ ജില്ല – കോൺഗ്രസ് സ്ഥാനാർഥികൾ

Aswathi Kottiyoor
WordPress Image Lightbox