32.8 C
Iritty, IN
February 23, 2024
  • Home
  • kannur
  • ജ​ല​പാ​ത പദ്ധതി കേ​ര​ള​ത്തി​ന് കു​തി​പ്പേ​കു​ം: മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി
kannur

ജ​ല​പാ​ത പദ്ധതി കേ​ര​ള​ത്തി​ന് കു​തി​പ്പേ​കു​ം: മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി

ക​ണ്ണൂ​ർ: സം​സ്ഥാ​ന ജ​ല​പാ​ത പ​ദ്ധ​തി നാ​ട്ടി​ല്‍ ന​ല്ല മാ​റ്റം കു​റി​ക്കു​ന്ന​താ​യി​രി​ക്കു​മെ​ന്നും ജി​ല്ല​യി​ല്‍ പ​ദ്ധ​തി പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​നം വേ​ഗ​ത്തി​ലാ​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പി​ണ​റാ​യി വി​ജ​യ​ന്‍. ജി​ല്ല​യി​ലെ പ്ര​ധാ​ന വി​ക​സ​ന പ​ദ്ധ​തി​ക​ളു​ടെ അ​വ​ലോ​ക​ന​യോ​ഗ​ത്തി​ല്‍ പ്ര​സം​ഗി​ക്കു​ക​യാ​യി​രു​ന്നു അ​ദ്ദേ​ഹം. കോ​വ​ളം മു​ത​ല്‍ ബേ​ക്ക​ല്‍ വ​രെ ബോ​ട്ടി​ല്‍ സ​ഞ്ച​രി​ക്കാ​ന്‍ ക​ഴി​യു​ന്ന വി​ധ​ത്തി​ലു​ള്ള ജ​ല​പാ​താ പ​ദ്ധ​തി ടൂ​റി​സം മേ​ഖ​ല​യു​ടെ വി​ക​സ​ന​ത്തി​നും വ​ലി​യ മു​ത​ൽ​ക്കൂ​ട്ടാ​കും. ജി​ല്ല​യി​ല്‍ ജ​ല​പാ​ത​യു​ടെ ഭാ​ഗ​മാ​യി നി​ര്‍​മി​ക്കു​ന്ന കൃ​ത്രി​മ ക​നാ​ലു​ക​ള്‍​ക്ക് ആ​വ​ശ്യ​മാ​യ സ്ഥ​ലം ഏ​റ്റെ​ടു​പ്പ് ന​ട​പ​ടി​ക​ള്‍ വേ​ഗ​ത്തി​ലാ​ക്ക​ണം. സ്ഥ​ലം വി​ട്ടു​ന​ല്‍​കു​ന്ന​വ​ര്‍​ക്ക് പ്ര​യാ​സ​ങ്ങ​ള്‍ ഉ​ണ്ടാ​കു​ക സ്വാ​ഭാ​വി​ക​മാ​ണ്. സ്ഥ​ല​വും വ്യാ​പാ​ര​സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളും ന​ഷ്ട​പ്പെ​ടു​ന്ന​വ​ര്‍​ക്കു​ള്ള ന​ഷ്ട​പ​രി​ഹാ​രം, പു​ന​ര​ധി​വാ​സ പ​ദ്ധ​തി എ​ന്നി​വ​യെ​ക്കു​റി​ച്ച് ബോ​ധ്യ​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്ന​തി​ലൂ​ടെ അ​വ​രു​ടെ എ​തി​ര്‍​പ്പ് കു​റ​ച്ചു​കൊ​ണ്ടു​വ​രാ​ന്‍ സാ​ധി​ക്ക​ണം.

പു​ന​ര​ധി​വാ​സ​ത്തി​നു​ള്ള ഭൂ​മി ആ​ദ്യം ത​ന്നെ ക​ണ്ടെ​ത്തി ഏ​റ്റെ​ടു​ക്ക​ണം. ഇ​തി​ലെ ത​ട​സ​ങ്ങ​ള്‍ നീ​ക്കാ​ന്‍ എം​എ​ല്‍​എ​മാ​രു​ടെ​യും ത​ദ്ദേ​ശ സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ​യും നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ല്‍ ശ്ര​മ​ങ്ങ​ള്‍ ന​ട​ത്ത​ണം. എ​ര​ഞ്ഞോ​ളി, മാ​ഹി പു​ഴ​ക​ളെ ബ​ന്ധി​പ്പി​ക്കു​ന്ന പ​ദ്ധ​തി​യു​ടെ ആ​ദ്യ ക​നാ​ലി​ന്‍റെ നി​ര്‍​മാ​ണ​വു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട ന​ട​പ​ടി​ക​ള്‍ വേ​ഗ​ത്തി​ലാ​ക്കു​ന്ന​തി​ന് എം​എ​ല്‍​എ​യു​ടെ​യും ജി​ല്ലാ ക​ള​ക്ട​റു​ടെ​യും നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ല്‍ പ്ര​ത്യേ​ക യോ​ഗം വി​ളി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി നി​ര്‍​ദേ​ശി​ച്ചു.

ജി​ല്ല​യി​ല്‍ ജ​ല​ജീ​വ​ന്‍ മി​ഷ​ന്‍ പ​ദ്ധ​തി വേ​ഗ​ത്തി​ല്‍ പൂ​ര്‍​ത്തീ​ക​രി​ക്കു​ന്ന​തി​ന് ന​ട​പ​ടി​ക​ള്‍ സ്വീ​ക​രി​ക്ക​ണം. ഇ​തു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട പ്ര​മേ​യം പാ​സാ​ക്കാ​ത്ത ഏ​താ​നും പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തു​ക​ള്‍ അ​തി​നു​ള്ള ന​ട​പ​ടി​ക​ള്‍ സ്വീ​ക​രി​ക്ക​ണം. സി​റ്റി റോ​ഡ് ഇം​പ്രൂ​വ്മെ​ന്‍റ് പ​ദ്ധ​തി​യി​ല്‍ ഭൂ​മി ഏ​റ്റെ​ടു​ക്ക​ല്‍ പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​യ റോ​ഡു​ക​ളു​ടെ വി​ക​സ​ന പ്ര​വൃ​ത്തി​ക​ള്‍ വേ​ഗ​ത്തി​ല്‍ പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​ക്കു​ന്ന​തി​നു​ള്ള ന​ട​പ​ടി​ക​ൾ സ്വീ​ക​രി​ക്ക​ണെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു.

കേ​ര​ള റോ​ഡ് ഫ​ണ്ട് ബോ​ര്‍​ഡി​ന്‍റ് കീ​ഴി​ലു​ള്ള റോ​ഡു​ക​ള്‍, കെ​എ​സ്ടി​പി റോ​ഡു​ക​ള്‍, ടൂ​റി​സം, സു​ഭി​ക്ഷ കേ​ര​ളം, ടേ​ക്ക് എ ​ബ്രേ​ക്ക് തു​ട​ങ്ങി​യ പ​ദ്ധ​തി​ക​ള്‍ യോ​ഗ​ത്തി​ല്‍ അ​വ​ലോ​ക​നം ചെ​യ്തു. കേ​ര​ള റോ​ഡ് ഫ​ണ്ട് ബോ​ര്‍​ഡി​ന്‍റ് കീ​ഴി​ല്‍ പ്ര​വൃ​ത്തി പു​രോ​ഗ​മി​ക്കു​ന്ന ഒ​ന്‍​പ​ത് റോ​ഡു​ക​ള്‍ സ​പ്തം​ബ​റോ​ടെ പൂ​ര്‍​ത്തീ​ക​രി​ക്കും. പൊ​തു​മ​രാ​മ​ത്ത് വ​കു​പ്പി​ന് കീ​ഴി​ലു​ള്ള 14 റോ​ഡു​ക​ളി​ല്‍ ഒ​ന്‍​പ​ത് എ​ണ്ണ​ത്തി​ന്‍റെ പ്ര​വൃ​ത്തി​ക​ള്‍ ന​വം​ബ​റി​ലും ബാ​ക്കി​യു​ള്ള​വ ജ​നു​വ​രി​യി​ലും പൂ​ര്‍​ത്തീ​ക​രി​ക്കാ​നും നി​ർ​ദേ​ശം ന​ൽ​കി.

ത​ല​ശേ​രി- ക​ള​റോ​ഡ്, ക​ള​റോ​ഡ്-​വ​ള​വു​പാ​റ കെ​എ​സ്ടി​പി റോ​ഡു​ക​ളു​ടെ ഭാ​ഗ​മാ​യു​ള്ള എ​ര​ഞ്ഞോ​ളി പാ​ലം, കൂ​ട്ടു​പു​ഴ പാ​ലം എ​ന്നി​വ​യു​ടെ നി​ര്‍​മാ​ണം, മ​ട്ട​ന്നൂ​ര്‍ ജം​ഗ്ഷ​ന്‍ വി​പു​ലീ​ക​ര​ണം എ​ന്നി​വ വേ​ഗ​ത്തി​ലാ​ക്ക​ണം. ഉ​രു​വ​ച്ചാ​ല്‍ – മ​ണ​ക്കൈ റോ​ഡി​ന്‍റെ ഡി​സൈ​ന്‍ ത​യാ​റാ​ക്കു​ന്ന കാ​ര്യ​ത്തി​ല്‍ സ​ത്വ​ര ഇ​ട​പെ​ട​ല്‍ ന​ട​ത്ത​ണ​മെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട​വ​ർ​ക്ക് നി​ർ​ദേ​ശം ന​ൽ​കി.
ജി​ല്ല​യി​ലെ ടൂ​റി​സം വ​കു​പ്പി​ന്‍റെ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ന​ങ്ങ​ളി​ല്‍ അ​ടു​ത്ത​കാ​ല​ത്താ​യി ന​ല്ല പു​രോ​ഗ​തി ഉ​ണ്ടാ​യ​താ​യി യോ​ഗം വി​ല​യി​രു​ത്തി. വാ​ട്ട​ര്‍ അ​ഥോ​റി​റ്റി​യു​ടെ ജ​ല​വി​ത​ര​ണ പൈ​പ്പു​ക​ള്‍ ചി​ല​യി​ട​ങ്ങ​ളി​ല്‍ മ​ര്‍​ദ്ദം താ​ങ്ങാ​നാ​കാ​തെ പൊ​ട്ടു​ന്നു​വെ​ന്ന റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ടു​ക​ളു​ടെ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ല്‍ അ​തി​ന് പ​രി​ഹാ​രം കാ​ണാ​ന്‍ ന​ട​പ​ടി​ക​ളെ​ടു​ക്ക​ണം. സു​ഭി​ക്ഷ കേ​ര​ളം പ​ദ്ധ​തി​യി​ല്‍ ന​ല്ല രീ​തി​യി​ലു​ള്ള മു​ന്നേ​റ്റം ന​ട​ത്താ​ന്‍ ജി​ല്ല​യ്ക്ക് സാ​ധി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. ജി​ല്ല​യി​ല്‍ മ​ല്‍​സ്യ​കൃ​ഷി ന​ല്ല രീ​തി​യി​ല്‍ വി​ക​സി​പ്പി​ക്ക​ണം. ത​ദ്ദേ​ശ സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളു​മാ​യി സ​ഹ​ക​രി​ച്ച് സാ​ധ്യ​മാ​യ ഇ​ട​ങ്ങ​ളി​ലെ​ല്ലാം ഇ​തി​ന് സം​വി​ധാ​നം ഒ​രു​ക്ക​ണം. മ​ല്‍​സ്യം വ​ള​ര്‍​ത്ത​ല്‍ ഒ​രു സം​സ്കാ​ര​മാ​യി വ​ള​ര്‍​ത്തി​ക്കൊ​ണ്ടു​വ​രു​ന്ന​തി​നു​ള്ള ന​ട​പ​ടി​ക​ള്‍ വ​കു​പ്പി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​ത്ത് നി​ന്നു​ണ്ടാ​ക​ണ​മെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പ​റ​ഞ്ഞു.

ജി​ല്ല​യി​ല്‍ വ​ഴി​യാ​ത്ര​ക്കാ​ര്‍​ക്ക് വി​ശ്ര​മി​ക്കാ​നും പ്രാ​ഥ​മി​കാ​വ​ശ്യ​ങ്ങ​ള്‍ നി​ര്‍​വ​ഹി​ക്കാ​നു​മാ​യി ജി​ല്ല​യി​ലെ പ്ര​ധാ​ന പാ​ത​യോ​ര​ങ്ങ​ളി​ല്‍ 110 ടേ​ക്ക് എ ​ബ്രേ​ക്ക് കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളാ​ണ് ഒ​രു​ക്കു​ന്ന​ത്.
ഇ​തി​ല്‍ ഡി​ടി​പി​സി​യു​ടെ അ​നു​മ​തി ല​ഭി​ച്ച 73 എ​ണ്ണ​ത്തി​ല്‍ 10 എ​ണ്ണം പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​യി. 40 എ​ണ്ണം ഒ​ക്ടോ​ബ​റോ​ടെ പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​വും. സ്ഥ​ല​വു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട് ത​ട​സ​ങ്ങ​ളു​ള്ള ഇ​ട​ങ്ങ​ളി​ല്‍ പ​ക​രം സ്ഥ​ലം ക​ണ്ടെ​ത്താ​നും നി​ര്‍​ദേ​ശം ന​ല്‍​കി. ജി​ല്ല​യി​ലെ മ​റ്റ് പ്ര​ധാ​ന പ​ദ്ധ​തി​ക​ളു​ടെ അ​വ​ലോ​ക​നം അ​ടു​ത്ത ഘ​ട്ട​ത്തി​ല്‍ ന​ട​ത്തു​മെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി അ​റി​യി​ച്ചു.

പി​ണ​റാ​യി ക​ണ്‍​വെ​ന്‍​ഷ​ന്‍ സെ​ന്‍റ​റി​ൽ ന​ട​ന്ന യോ​ഗ​ത്തി​ല്‍ മ​ന്ത്രി എം.​വി. ഗോ​വി​ന്ദ​ൻ, എം​എ​ല്‍​എ​മാ​രാ​യ കെ.​കെ. ശൈ​ല​ജ, ക​ട​ന്ന​പ്പ​ള്ളി രാ​മ​ച​ന്ദ്ര​ന്‍, ടി.​ഐ. മ​ധു​സൂ​ദ​ന​ന്‍, കെ.​പി. മോ​ഹ​ന​ന്‍, സ​ണ്ണി ജോ​സ​ഫ്, എ.​എ​ന്‍. ഷം​സീ​ര്‍, കെ.​വി. സു​മേ​ഷ്, എം.​വി​ജി​ന്‍, സ​ജീ​വ് ജോ​സ​ഫ്, ജി​ല്ലാ പ​ഞ്ചാ​യ​ത്ത് പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് പി.​പി. ദി​വ്യ, ജി​ല്ലാ ക​ള​ക്ട​ര്‍ ടി.​വി. സു​ഭാ​ഷ്, മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​യു​ടെ പ്രൈ​വ​റ്റ് സെ​ക്ര​ട്ട​റി കെ.​കെ. രാ​ഗേ​ഷ്, മ​ണ്ഡ​ലം പ്ര​തി​നി​ധി പി. ​ബാ​ല​ന്‍, ജി​ല്ലാ​ത​ല ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​ര്‍ തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​ര്‍ പ​ങ്കെ​ടു​ത്തു.

Related posts

ചില്ലറ ഇല്ലെന്ന പരിഭ്രമം വേണ്ട; കെ.എസ്.ആര്‍.ടി.സിയിൽ ഫോണ്‍പേയിലൂടെ ടിക്കറ്റ് തുക കൈമാറാം

Aswathi Kottiyoor

ര​ണ്ടാം ഡോ​സ് വാ​ക്‌​സി​ന്‍: വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങൾ വി​വ​രം ന​ല്‍​ക​ണം

Aswathi Kottiyoor

വ്യാ​പ​നം രൂ​ക്ഷം; കൂ​ടു​ത​ൽ ക​ണ്ടെ​യ്ന്‍​മെ​ന്‍റ് സോ​ണു​ക​ള്‍

Aswathi Kottiyoor
WordPress Image Lightbox