23 C
Iritty, IN
February 28, 2024
  • Home
  • kannur
  • വേനൽ കത്തുന്നു; കരുതൽ വേണം
kannur

വേനൽ കത്തുന്നു; കരുതൽ വേണം

ക​ണ്ണൂ​ർ: വേ​ന​ൽ​ചൂ​ട്​ ക​ന​ത്ത​തോ​ടെ നാ​ടും ന​ഗ​ര​വും ക​ത്തു​ക​യാ​ണ്. പു​ൽ​മേ​ടു​ക​ളും അ​ടി​ക്കാ​ടു​ക​ളും തു​ട​ങ്ങി വീ​ടു​ക​ളും ക​ട​ക​ളും വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ളും അ​ഗ്നി​ക്കി​ര​യാ​വാ​ൻ തു​ട​ങ്ങി. ചൊ​വ്വാ​ഴ്ച മാ​ത്രം ക​ണ്ണൂ​രി​ലും പ​രി​സ​ര​പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളി​ലു​മാ​യി ആ​റി​ട​ത്താ​ണ്​ അ​ഗ്നി​ബാ​ധ​യു​ണ്ടാ​യ​ത്. ഷോ​ർ​ട്ട്​ സ​ർ​ക്യൂ​ട്ടും അ​ടു​ക്ക​ള​യി​ൽ​നി​ന്ന്​ തീ​പ​ട​ർ​ന്ന​തും വൈ​ദ്യു​തി ഉ​പ​ക​ര​ണ​ങ്ങ​ൾ വി​​ച്ഛേ​ദി​ക്കാ​ത്ത​തു​മെ​ല്ലാം തീ​പ​ട​രാ​ൻ കാ​ര​ണ​മാ​ണ്. മ​ണി​ക്കൂ​റു​ക​ളു​ടെ വ്യ​ത്യാ​സ​ത്തി​ൽ ന​ഗ​ര​ത്തി​ൽ നാ​ലി​ട​ത്ത്​ ​തീ​പി​ടി​ത്ത​മു​ണ്ടാ​യ​തി​നാ​ൽ അ​ഗ്നി​ശ​മ​ന​സേ​നാം​ഗ​ങ്ങ​ൾ​ക്ക്​ വി​ശ്ര​മ​മി​ല്ലാ​ത്ത ദി​വ​സ​മാ​യി​രു​ന്നു ചൊ​വ്വാ​ഴ്ച.

ജി​ല്ല​യി​ൽ ക​ഴി​ഞ്ഞ​വ​ർ​ഷം 1800 വി​ളി​ക​ളാ​ണ്​ അ​ഗ്നി​ര​ക്ഷ​സേ​ന​യെ തേ​ടി​യെ​ത്തി​യ​ത്. ഇ​വ​യി​ൽ 1500ന്​ ​മു​ക​ളി​ൽ തീ​പി​ടി​ത്ത​മാ​യി​രു​ന്നു. ക​ണ്ണൂ​ർ ഫ​യ​ർ സ്​​റ്റേ​ഷ​നി​ൽ നി​ന്നു​മാ​ത്രം 400 സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ളി​ലേ​ക്കാ​ണ്​ തീ​കെ​ടു​ത്താ​നെ​ത്തി​യ​ത്. മാ​ലി​ന്യാ​വ​ശി​ഷ്ട​ങ്ങ​ൾ കൂ​ട്ടി​യി​ട്ട്​ ക​ത്തി​ച്ച​തും ഷോ​ർ​ട്ട്​ സ​ർ​ക്യൂ​ട്ടു​മാ​ണ്​ മി​ക്ക​യി​ട​ത്തും വി​ല്ല​ൻ. വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ൾ ക​ത്തു​ന്ന​തും വ​ർ​ധി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. വേ​ന​ൽ​ക്കാ​ല​ത്തു​ണ്ടാ​കു​ന്ന അ​പ​ക​ട​ങ്ങ​ളി​ൽ വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ൾ ക​ത്താ​നു​ള്ള സാ​ധ്യ​യേ​റെ​യാ​ണ്. ക​ഴി​ഞ്ഞ​ദി​വ​സം ക​ണ്ണൂ​ർ സെ​ൻ​ട്ര​ൽ ജ​യി​ലി​നു​സ​മീ​പം സ്വ​കാ​ര്യ ബ​സ്​ ഓ​ട്ട​ത്തി​നി​ടെ ക​ത്തി​യ​ത്​ ന​ടു​ക്ക​മു​ണ്ടാ​ക്കി​യ കാ​ഴ്ച​യാ​യി​രു​ന്നു. തീ​പ​ട​രു​ന്ന​ത്​ ക​ണ്ട​യു​ട​ൻ ബ​സ്​ നി​ർ​ത്തി യാ​ത്ര​ക്കാ​രെ പു​റ​ത്തി​റ​ക്കി​യ​തി​നാ​ൽ​ വ​ലി​യ അ​പ​ക​ട​മാ​ണ്​ ഒ​ഴി​വാ​യ​ത്. വാ​ഹ​ന​ത്തി​ന്‍റെ കാ​ല​പ്പ​ഴ​ക്ക​വും തീ​കെ​ടു​ത്താ​ൻ ആ​വ​ശ്യ​മാ​യ ഉ​പ​ക​ര​ണ​ങ്ങ​ൾ ഇ​ല്ലാ​ത്ത​തും അ​ഗ്നി​ബാ​ധ​ക്ക്​ കാ​ര​ണ​മാ​യി. തീ​കെ​ടു​ത്താ​ൻ ഡ്രൈ​കെ​മി​ക്ക​ൽ പൗ​ഡ​ർ ഉ​ൾ​പ്പെ​ടെ ബ​സു​ക​ളി​ൽ വേ​ണ​മെ​ന്നാ​ണ്​ നി​യ​മം. ചൂ​ടു​കൂ​ടി​യ​തി​നാ​ലാ​ണ്​ ക​ഴി​ഞ്ഞ​ദി​വ​സം ക​ല്യാ​ശ്ശേ​രി​യി​ൽ കൊ​പ്ര മി​ല്ലി​ന്​​ തീ​പി​ടി​ക്കാ​ൻ കാ​ര​ണ​മാ​യ​ത്​. ബേ​ക്ക​റി​ക​ളു​ടെ​യും ഹോ​ട്ട​ലു​ക​ളു​ടെ​യും അ​ടു​ക്ക​ള​യി​ൽ തീ​പി​ടി​ക്കാ​നു​ള്ള സാ​ധ്യ​ത​യേ​റെ​യാ​ണ്. ഗ്യാ​സ്​ ചോ​രു​ന്ന​തും സി​ലി​ണ്ട​ർ ഓ​ഫാ​ക്കാ​ൻ മ​റ​ക്കു​ന്ന​തും വ​ലി​യ അ​പ​ക​ട​ങ്ങ​ൾ വ​രു​ത്തി​വെ​ക്കും.

വേ​ന​ൽ ക​ന​ക്കു​ന്ന​തോ​ടെ പു​ൽ​മേ​ടു​ക​ളും അ​ടി​ക്കാ​ടു​ക​ളും ഉ​ണ​ങ്ങി ക​ത്താ​നു​ള്ള സാ​ധ്യ​ത​യേ​റെ​യാ​ണ്. ജി​ല്ല​യി​ൽ മാ​ടാ​യി​പ്പാ​റ, ചാ​ല​ക്കു​ന്ന്​ തു​ട​ങ്ങി​യ ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ളി​ൽ അ​ഗ്നി​ബാ​ധ നി​ത്യ​സം​ഭ​വ​മാ​ണ്. ഏ​ക്ക​ർ​ക​ണ​ക്കി​ന്​ പു​ൽ​മേ​ടു​ക​ളാ​ണ്​ വ​ർ​ഷാ​വ​ർ​ഷം മാ​ടാ​യി​പ്പാ​റ​യി​ൽ ക​ത്തു​ന്ന​ത്. മാ​ടാ​യി​പ്പാ​റ​യി​ൽ ക​ഴി​ഞ്ഞ​ദി​വ​സ​മു​ണ്ടാ​യ തീ​പി​ടി​ത്ത​ത്തി​ൽ ഏ​ക്ക​ർ​ക​ണ​ക്കി​ന്​ പു​ൽ​മേ​ടു​ക​ളാ​ണ്​ ക​ത്തി​യ​ത്. സാ​മൂ​ഹി​ക​വി​രു​ദ്ധ​ർ തീ​യി​ട്ട​തി​നെ തു​ട​ർ​ന്നാ​ണ്​ മാ​ടാ​യി കോ​ള​ജ്, തെ​ക്കീ​നാ​ക്കീ​ൽ കോ​ട്ട ഭാ​ഗ​ത്തെ പു​ൽ​മേ​ടു​ക​ൾ ക​ത്തി​യ​തെ​ന്നാ​ണ്​ ക​രു​തു​ന്ന​ത്​. പു​ൽ​മേ​ടു​ക​ൾ​ക്കും കാ​ടി​നും സ​മീ​പ​മു​ള്ള വീ​ടു​ക​ളി​ലെ​യും പ​റ​മ്പു​ക​ളി​ലെ​യും മാ​ലി​ന്യം കൂ​ട്ടി​യി​ട്ട്​ ക​ത്തി​ക്കു​ന്ന​ത്​ തീ​പ​ട​രാ​ൻ കാ​ര​ണ​മാ​കു​ന്നു. ഉ​ച്ച​സ​മ​യ​ത്ത്​ തീ​യി​ടു​മ്പോ​ൾ പ​ട​രു​ന്ന​ത്​ പെ​ട്ടെ​ന്ന്​ ശ്ര​ദ്ധ​യി​ൽ​പെ​ടി​ല്ല. ച​പ്പു​ച​വ​റു​ക​ളും മാ​ലി​ന്യ​വും കൂ​ട്ടി​യി​ടു​ന്ന​തും തീ ​പ​ട​രാ​ൻ കാ​ര​ണ​മാ​കും.

ക​ഴി​ഞ്ഞ​ദി​വ​സം ക​ണ്ണൂ​ർ പ​ഴ​യ ബ​സ്​ സ്റ്റാ​ൻ​ഡി​ൽ ക​ട​ക​ൾ​ക്ക്​ തീ​പി​ടി​ച്ച്​ ല​ക്ഷ​ങ്ങ​ളു​ടെ നാ​ശ​മു​ണ്ടാ​യി. ക​മ്പ്യൂ​ട്ട​റി​ന്‍റെ യു.​പി.​എ​സ്​ ഓ​ഫാ​ക്കാ​തെ പോ​യ​താ​ണ്​ അ​ഗ്നി​ബാ​ധ​ക്ക്​ കാ​ര​ണ​മാ​യ​ത്. ബാ​റ്റ​റി ചാ​ർ​ജാ​കു​മ്പോ​ൾ ചൂ​ടു​കൂ​ടു​ന്ന​തും ക​ത്താ​ൻ കാ​ര​ണ​മാ​യി. കു​റു​വ​യി​ൽ ചൊ​വ്വാ​ഴ്ച വീ​ട്​ ക​ത്തി​യ​തി​നു​പി​ന്നി​ലും ഷോ​ർ​ട്ട്​ സ​ർ​ക്യൂ​ട്ടാ​ണ് കാ​ര​ണം. തീ​പി​ടി​ത്തം വ​ർ​ധി​ക്കു​ന്ന സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ൽ ഫ​യ​ർ​ഫോ​ഴ്​​സ്​ സു​ര​ക്ഷ മു​ന്നൊ​രു​ക്കം സ്വീ​ക​രി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. അ​ഗ്നി​ബാ​ധ ത​ട​യാ​നാ​യി ര​ണ്ട്​ മൊ​ബൈ​ൽ ടാ​ങ്ക്​ യൂ​നി​റ്റു​ക​ൾ ക​ഴി​ഞ്ഞ​ദി​വ​സം ജി​ല്ല​യി​ലേ​ക്ക്​ പു​തു​താ​യി എ​ത്തി. ക​ണ്ണൂ​ർ, പ​യ്യ​ന്നൂ​ർ സ്​​റ്റേ​ഷ​നു​ക​ൾ​ക്കാ​ണ്​ വാ​ഹ​നം ല​ഭി​ച്ച​ത്.

Related posts

ജില്ലയിലെ പന്നി കർഷകർക്ക് ആവശ്യമായ കോഴി മാലിന്യം മാറ്റിവെക്കും

Aswathi Kottiyoor

കോ​വി​ഡ് നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ത്തി​ന് ഓ​പ്പ​റേ​ഷ​ൻ എ ​പ്ല​സ്

Aswathi Kottiyoor

പോ​സ്റ്റ​ല്‍ മേ​ള​യ്ക്ക് നാ​ളെ തു​ട​ക്കം

Aswathi Kottiyoor
WordPress Image Lightbox