21.6 C
Iritty, IN
February 24, 2024
  • Home
  • kannur
  • ക​വുങ്ങിനെ ആ​ക്ര​മി​ക്കു​ന്ന പു​തി​യ കീ​ട​ത്തി​ന്‍റെ സാ​ന്നി​ധ്യം ക​ണ്ടെ​ത്തി
kannur

ക​വുങ്ങിനെ ആ​ക്ര​മി​ക്കു​ന്ന പു​തി​യ കീ​ട​ത്തി​ന്‍റെ സാ​ന്നി​ധ്യം ക​ണ്ടെ​ത്തി

ഇ​രി​ട്ടി: പ​ടി​യൂ​ർ പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തി​ലെ ക​ല്ലു​വ​യ​ലി​ൽ ക​മു​കി​ന്‍റെ ഇ​ളം ത​ണ്ടി​നെ ആ​ക്ര​മി​ക്കു​ന്ന പു​തി​യ കീ​ട​ത്തി​ന്‍റെ സാ​ന്നി​ധ്യം ക​ണ്ടെ​ത്തി. എ.​വി. സി​ബി, വ​ർ​ഗീ​സ് പു​ന്ന​ത്താ​ന​ത്ത് എ​ന്നീ ക​ർ​ഷ​ക​രു​ടെ തോ​ട്ട​ത്തി​ലാ​ണ് ക​മു​കി​ൻ​ത​ടി​യെ ആ​ക്ര​മി​ക്കു​ന്ന ത​ടി​തു​ര​പ്പ​ന്‍റെ വ്യാ​പ​ക​മാ​യ ആ​ക്ര​മ​ണം കാ​ണ​പ്പെ​ട്ട​ത്. വ​ണ്ട് വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ൽ​പ്പെ​ടു​ന്ന ഈ ​കീ​ട​ത്തെ 2018-ൽ ​കാ​സ​ർ​ഗോ​ഡ് ജി​ല്ല​യി​ൽ​നി​ന്ന് ക​ണ്ടെ​ത്തി​യി​രു​ന്നു. ക​ണ്ണൂ​ർ ജി​ല്ല​യി​ൽ ആ​ദ്യ​മാ​യാ​ണ് ഇ​ത്ത​ര​ത്തി​ൽ വ്യാ​പ​ക​മാ​യ ആ​ക്ര​മ​ണം കാ​ണ​പ്പെ​ടു​ന്ന​ത്. നേ​ര​ത്തെ റ​ബ​ർ ത​ടി​യി​ലും ഇ​വ​യു​ടെ സാ​ന്നി​ധ്യം ക​ണ്ടി​ട്ടു​ണ്ട്. ക​ണ്ണൂ​ർ ആ​ത്മ, കൃ​ഷി​വ​കു​പ്പ്, കൃ​ഷി വി​ജ്ഞാ​ന കേ​ന്ദ്രം എ​ന്നി​വി​ട​ങ്ങ​ളി​ലെ വി​ദ​ഗ്ധ​ര​ട​ങ്ങി​യ സം​ഘം സ്ഥ​ലം സ​ന്ദ​ർ​ശി​ക്കു​ക​യും വേ​ണ്ട നി​ർ​ദേ​ശ​ങ്ങ​ൾ ന​ൽ​കു​ക​യും ചെ​യ്തു.
കീ​ട​ത്തി​ന്‍റെ ആ​ക്ര​മ​ണ ല​ക്ഷ​ണ​ങ്ങ​ൾ
ര​ണ്ടു വ​ർ​ഷം വ​രെ പ്രാ​യ​മു​ള്ള ഇ​ളം ക​മു​കു​ക​ളി​ൽ ത​റ​നി​ര​പ്പി​ൽ​നി​ന്ന് ഒ​രു മീ​റ്റ​ർ ഉ​യ​ര​ത്തി​ൽ മ​ണ്ട​യി​ൽ നി​ന്നും ഒ​ര​ടി താ​ഴെ ത​ടി​യി​ൽ മൊ​ട്ടു​സൂ​ചി വ​ലി​പ്പ​ത്തി​ൽ ദ്വാ​ര​ങ്ങ​ളു​ണ്ടാ​ക്കി ക​മു​കി​ൻ ത​ടി ആ​ക്ര​മി​ക്കു​ക​യാ​ണ് ചെ​യ്യു​ന്ന​ത്.
ഇ​ത്ത​ര​ത്തി​ലു​ണ്ടാ​യ ദ്വാ​ര​ങ്ങ​ളി​ലൂ​ടെ ത​ടി​യി​ൽ​നി​ന്നും ഇ​ളം മ​ഞ്ഞ​നി​റം ക​ല​ർ​ന്ന ത​വി​ട്ടു​നി​റ​ത്തി​ലു​ള്ള പ​ശ​പോ​ലു​ള്ള ദ്രാ​വ​കം ഒ​ലി​ച്ചു​വ​ന്ന് ക​ട്ടി​പി​ടി​ച്ച് കാ​ണാം.
രൂ​ക്ഷ​മാ​യ ആ​ക്ര​മ​ണ​മു​ള്ള തൈ​ക​ൾ മ​ഞ്ഞ​ളി​ച്ച് വ​ള​ർ​ച്ച മു​ര​ടി​ക്കും. ഇ​ത്ത​രം കീ​ട ആ​ക്ര​മ​ണ​മു​ള്ള ക​മു​കി​ന്‍റെ ത​ടി​യി​ൽ സ്വാ​ഭാ​വി​ക​മാ​യു​ള്ള​തി​നേ​ക്കാ​ൾ കൂ​ടു​ത​ൽ ദൃ​ഢ​ത​യും അ​നു​ഭ​വ​പ്പെ​ടും.
നി​യ​ന്ത്ര​ണ മാ​ർ​ഗ​ങ്ങ​ൾ
കീ​ടാ​ക്ര​മ​ണം കാ​ണ​പ്പെ​ട്ട തോ​ട്ട​ങ്ങ​ളി​ൽ രാ​സ​കീ​ട​നാ​ശി​നി​ക​ളാ​യ ക്വി​നാ​ൽ​ഫോ​സ് 25 ഇ​സി (ര​ണ്ടു മി​ല്ലി ലി​റ്റ​ർ) അ​ല്ലെ​ങ്കി​ൽ ക്ലോ​ർ​പൈ​റി​ഫോ​സ് 20 ഇ​സി (2.5 മി​ല്ലി ലി​റ്റ​ർ) എ​ന്നീ കീ​ട​നാ​ശി​നി​ക​ളി​ലേ​തെ​ങ്കി​ലും ത​ടി​യി​ൽ തേ​ച്ചു​കൊ​ടു​ക്കു​ന്ന​തും കൂ​ടാ​തെ ത​ടി​യി​ലു​ള്ള സു​ഷി​ര​ങ്ങ​ളി​ലൂ​ടെ ഈ ​കീ​ട​നാ​ശി​നി​ക​ളി​ലേ​തെ​ങ്കി​ലും സി​റി​ഞ്ചു​പ​യോ​ഗി​ച്ച് കു​ത്തി​വ​യ്ക്കു​ന്ന​തും കീ​ട​ത്തെ ഫ​ല​പ്ര​ദ​മാ​യി നി​യ​ന്ത്രി​ക്കു​മെ​ന്ന് പ​ട​ന്ന​ക്കാ​ട് കാ​ർ​ഷി​ക കോ​ള​ജ് പ്ര​ഫ​സ​ർ ഡോ. ​കെ.​എം. ശ്രീ​കു​മാ​ർ പ​റ​ഞ്ഞു. ര​ണ്ടു വ​ർ​ഷ​ത്തി​ൽ താ​ഴെ പ്രാ​യ​മു​ള്ള ക​മു​കി​ൻ​തൈ​ക​ളെ​യാ​ണ് ഈ ​കീ​ടം പ്ര​ധാ​ന​മാ​യും ബാ​ധി​ക്കു​ന്ന​ത്. കീ​ടാ​ക്ര​മ​ണം മൂ​ല​മു​ണ്ടാ​കു​ന്ന മു​റി​വു​ക​ൾ മൂ​ലം കു​മി​ൾ രോ​ഗ​ങ്ങ​ൾ വ​രാ​നു​ള്ള സാ​ധ്യ​ത​യും കൂ​ടു​ത​ലാ​ണ്. നൈ​ട്ര​ജ​ൻ അ​ട​ങ്ങി​യ ജൈ​വ​വ​ളം കൂ​ടു​ത​ലാ​യി ന​ൽ​കി​യ​തും മ​ണ്ണി​ലെ പു​ളി​ര​സ​വും പൊ​ട്ടാ​ഷ് , കാ​ൽ​സ്യം, മ​ഗ്നീ​ഷ്യം തു​ട​ങ്ങി മ​റ്റു മൂ​ല​ക​ങ്ങ​ള​ട​ങ്ങി​യ വ​ളം ന​ൽ​കു​ന്ന​തി​ലെ കു​റ​വു​മു​ള്ള തോ​ട്ട​ങ്ങ​ളി​ൽ കീ​ട​ത്തി​ന്‍റെ ആ​ക്ര​മ​ണ​സാ​ധ്യ​ത കൂ​ടു​ത​ലാ​ണെ​ന്നും അ​തി​നാ​ൽ കൃ​ത്യ​മാ​യ വ​ള​പ്ര​യോ​ഗ​മു​റ​ക​ൾ പി​ന്തു​ട​ര​ണ​മെ​ന്നും ക​ണ്ണൂ​ർ കൃ​ഷി​വി​ജ്ഞാ​ന കേ​ന്ദ്രം മേ​ധാ​വി ഡോ.​പി. ജ​യ​രാ​ജ് അ​റി​യി​ച്ചു.

Related posts

പോ​ളിം​ഗ് ഏ​ജ​ന്‍റ് അ​തേ ബൂ​ത്തി​ലെ വോ​ട്ട​റാ​ക​ണ​മെ​ന്നി​ല്ല: ജി​ല്ലാ​ക​ള​ക്‌​ട​ർ

Aswathi Kottiyoor

അറബിക്കടലിൽ ചുഴലിക്കാറ്റ് രൂപപ്പെടാന്‍ സാധ്യത; 14 മുതല്‍ കേരളത്തിൽ അതിശക്തമായ മഴ……….

Aswathi Kottiyoor

കണ്ണൂരിൽ ഡെങ്കിപ്പനി ആശങ്ക

Aswathi Kottiyoor
WordPress Image Lightbox