36.3 C
Iritty, IN
February 25, 2024
  • Home
  • Iritty
  • ബ​ഫ​ർ സോ​ൺ ക​ര​ട് വി​ജ്ഞാ​പ​നം: “ആ​ന​മ​തി​ലാകണം അതിര്’
Iritty

ബ​ഫ​ർ സോ​ൺ ക​ര​ട് വി​ജ്ഞാ​പ​നം: “ആ​ന​മ​തി​ലാകണം അതിര്’

എ​ടൂ​ർ: ആ​റ​ളം വ​ന്യ​ജീ​വി സ​ങ്കേ​ത​ത്തി​ന് ചു​റ്റു​മു​ള്ള ആ​ന​പ്ര​തി​രോ​ധ മ​തി​ൽ നി​ർ​മാ​ണം യു​ദ്ധ​കാ​ലാ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ൽ പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും ഈ ​മ​തി​ൽ വ​നാ​തി​ർ​ത്തി​യാ​യി ക​ണ​ക്കാ​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും ആ​വ​ശ്യം. ആ​റ​ളം വ​ന്യ​ജീ​വി സ​ങ്കേ​ത​ത്തി​ന് ചു​റ്റു​മാ​യി 10.136 ച​തു​ര​ശ്ര കി​ലോ​മീ​റ്റ​ര്‍ പ്ര​ദേ​ശം പ​രി​സ്ഥി​തി​ലോ​ല മേ​ഖ​ല​യാ​ക്കു​ന്ന​തി​നു​ള്ള ക​ര​ട് വി​ജ്ഞാ​പ​ന​ത്തി​നെ​തി​രേ ആ​റ​ളം, കേ​ള​കം പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തു​ക​ള്‍ സ​മ​ര്‍​പ്പി​ച്ച ബ​ദ​ല്‍ നി​ര്‍​ദേ​ശം കേ​ന്ദ്ര വ​നം-​പ​രി​സ്ഥി​തി മ​ന്ത്രാ​ല​യം ത​ള്ളി​യ സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ൽ ത​ല​ശേ​രി അ​തി​രൂ​പ​ത​യു​ടെ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ൽ ഇ​ന്ന​ലെ എ​ടൂ​ർ സെ​ന്‍റ് മേ​രീ​സ് ഫൊ​റോ​ന ദേ​വാ​ല​യ പാ​രി​ഷ് ഹാ​ളി​ൽ വി​ളി​ച്ചു​ചേ​ർ​ത്ത സ​ർ​വ​ക​ക്ഷി യോ​ഗ​ത്തി​ലാ​ണ് ഈ ​ആ​വ​ശ്യ​മു​യ​ർ​ന്ന​ത്. ആ​ന പ്ര​തി​രോ​ധ മ​തി​ൽ നി​ർ​മാ​ണം എ​ത്ര​യും വേ​ഗം പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്കാ​ൻ സം​സ്ഥാ​ന സ​ർ​ക്കാ​ർ ത​യാ​റാ​ക​ണ​മെ​ന്നും ഇ​തി​ന് ആ​വ​ശ്യ​മാ​യ ഫ​ണ്ട് അ​ടി​യ​ന്ത​ര​മാ​യി അ​നു​വ​ദി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും യോ​ഗം ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടു. പ്ര​ശ്നം ച​ര്‍​ച്ച ചെ​യ്യാ​നും പു​തി​യ നി​ര്‍​ദേ​ശ​ങ്ങ​ള്‍ പ്ര​ദേ​ശി​ക​ത​ല​ത്തി​ല്‍ രൂ​പ​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്ന​തി​നു​മാ​യി ആ​റ​ള​ത്തും കേ​ള​ക​ത്തും 12ന് ​വി​ളി​ച്ചു​ചേ​ർ​ത്തി​രി​ക്കു​ന്ന പ്രാ​ദേ​ശി​ക​ത​ല യോ​ഗ​ങ്ങ​ളി​ൽ കാ​ര്യ​ങ്ങ​ൾ അ​വ​ത​രി​പ്പി​ക്കു​മെ​ന്ന് ജ​ന​പ്ര​തി​നി​ധി​ക​ൾ ഉ​റ​പ്പു​ന​ൽ​കി.

സാ​ങ്ക​ൽ​പ്പി​ക മ​തി​ൽ വേ​ണ്ട

യാ​തൊ​രു​കാ​ര​ണ​വ​ശാ​ലും ജ​ന​വാ​സ​കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ൾ വ​ന​ഭൂ​മി​യാ​ക്കാ​ൻ അ​നു​വ​ദി​ക്കി​ല്ലെ​ന്ന് യോ​ഗം വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി. സാ​ങ്ക​ൽ​പ്പി​ക മ​തി​ൽ വേ​ണ്ട. കൊ​ച്ചു​സം​സ്ഥാ​ന​മാ​യ കേ​ര​ളം വ​ന​വി​സ്തൃ​തി​യു​ടെ കാ​ര്യ​ത്തി​ൽ രാ​ജ്യ​ത്ത് ഏ​റ്റ​വും മു​ന്നി​ലാ​യി​ട്ടും ഇ​വി​ടു​ത്തെ ജ​ന​സാ​ന്ദ്ര​ത ക​ണ​ക്കി​ലെ​ടു​ക്കാ​തെ കൂ​ടു​ത​ൽ പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ൾ വ​ന​മാ​ക്കാ​നാ​ണ് ശ്ര​മം. ഇ​ത് അ​നു​വ​ദി​ക്കി​ല്ല. വ​ന്യ​ജീ​വി സ​ങ്കേ​ത​ത്തി​ന് ചു​റ്റും ജ​ന​വാ​സ​മേ​ഖ​ല ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടു​ന്ന പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ൾ സീ​റോ​യാ​യി ക​ണ​ക്കാ​ക്ക​ണം. ബ​ഫ​ർ സോ​ണി​ന്‍റെ പേ​രും പ​റ​ഞ്ഞ് ജ​ന​വാ​സ​മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ലേ​ക്കു​ള്ള ക​ട​ന്നു​ക​യ​റ്റം അ​നു​വ​ദി​ക്കി​ല്ല. നി​ല​വി​ലെ സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ൽ യോ​ജി​ച്ചു​ള്ള പോ​രാ​ട്ടം അ​നി​വാ​ര്യ​മാ​ണെ​ന്ന് യോ​ഗം ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി. ഇ​തി​നാ​യി സ​മാ​ന​പ്ര​ശ്നം നേ​രി​ടു​ന്ന പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളി​ലെ ക​ർ​ഷ​ക​കൂ​ട്ടാ​യ്മ​ക​ളെ ഏ​കോ​പി​പ്പി​ച്ചു​കൊ​ണ്ടു​ള്ള മു​ന്നേ​റ്റം വേ​ണം.
ബ​ദ​ൽ നി​ർ​ദേ​ശം ത​ള്ളി​യ സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ൽ ഇ​തി​നെ​തി​രേ നി​യ​മ​പ​ര​മാ​യി നീ​ങ്ങാ​നും വേ​ണ്ടി​വ​ന്നാ​ൽ കേ​ന്ദ്ര വ​നം-​പ​രി​സ്ഥി​തി മ​ന്ത്രാ​ല​യം മു​ന്പാ​കെ വീ​ണ്ടു​മൊ​രു നി​ർ​ദേ​ശം​കൂ​ടി സ​മ​ർ​പ്പി​ക്കാ​നും യോ​ഗം തീ​രു​മാ​നി​ച്ചു. നി​യ​മ​പോ​രാ​ട്ട​ത്തി​നാ​യി കു​ടി​യി​റ​ക്ക് ഭീ​ഷ​ണി നേ​രി​ടു​ന്ന ക​ർ​ഷ​ക കു​ടും​ബ​ങ്ങ​ളെ സ​ഹാ​യി​ക്കും. കേ​ന്ദ്ര​സ​ർ​ക്കാ​രി​ൽ സ​മ്മ​ർ​ദം ചെ​ലു​ത്തു​ന്ന​തി​നാ​യി കേ​ന്ദ്ര​മ​ന്ത്രി വി.​മു​ര​ളീ​ധ​ര​ന്‍റെ​യും ജി​ല്ല​യി​ലെ എം​പി​മാ​രു​ടെ​യും സ​ഹാ​യം തേ​ടും. പ്ര​കാ​ശ് ജാ​വ​ദേ​ക​റെ മാ​റ്റി പു​തു​താ​യി കേ​ന്ദ്ര വ​നം-​പ​രി​സ്ഥി​തി മ​ന്ത്രി​യാ​യി ചു​മ​ത​ല​യേ​റ്റ ഭൂ​പേ​ന്ദ​ർ യാ​ദ​വി​നെ കാ​ര്യ​ങ്ങ​ൾ ബോ​ധി​പ്പി​ക്കാ​ൻ ശ്ര​മി​ക്കും.

സ​ർ​ക്കാ​ർ സ​മ്മ​ർ​ദം ശ​ക്ത​മാ​ക്ക​ണം
ക​ർ​ഷ​ക​രു​ടെ നി​ല​നി​ൽ​പ്പി​നെ ബാ​ധി​ക്കു​ന്ന വി​ഷ​യ​ത്തി​ൽ സം​സ്ഥാ​ന​സ​ർ​ക്കാ​ർ കേ​ന്ദ്ര​ത്തി​ൽ കൂ​ടു​ത​ൽ സ​മ്മ​ർ​ദം ചെ​ലു​ത്ത​ണ​മെ​ന്ന് യോ​ഗം ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടു. ഇ​തി​നാ​യി സം​സ്ഥാ​ന​ത്തെ എം​പി​മാ​രു​ടെ സ​ഹാ​യം തേ​ട​ണം. ക​ർ​ഷ​ക​രെ ദ്രോ​ഹി​ക്കു​ന്ന ഒ​രു തീ​രു​മാ​ന​വു​മു​ണ്ടാ​കി​ല്ലെ​ന്ന മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​യു​ടെ ഉ​റ​പ്പി​ൽ വി​ശ്വ​സി​ക്കു​ന്ന​താ​യും വി​ഷ​യ​ത്തി​ന്‍റെ ഗൗ​ര​വം വീ​ണ്ടു​മൊ​രി​ക്ക​ൽ​ക്കൂ​ടി മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​യെ നേ​രി​ൽ​ക്ക​ണ്ട് ബോ​ധ്യ​പ്പെ​ടു​ത്തു​മെ​ന്നും യോ​ഗ​ത്തി​ൽ സം​സാ​രി​ച്ച ത​ല​ശേ​രി അ​തി​രൂ​പ​ത സ​ഹാ​യ​മെ​ത്രാ​ൻ മാ​ർ ജോ​സ​ഫ് പാം​പ്ലാ​നി വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.

തീ​രു​മാ​ന​ങ്ങ​ൾ അ​ടി​ച്ചേ​ൽ​പ്പി​ക്കു​ന്നു

വേ​ണ്ട​ത്ര കൂ​ടി​യാ​ലോ​ച​ന​ക​ളി​ല്ലാ​തെ​യും ജ​നാ​ഭി​പ്രാ​യം തേ​ടാ​തെ​യും ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​ർ ഏ​ക​പ​ക്ഷീ​യ​മാ​യ തീ​രു​മാ​ന​ങ്ങ​ൾ അ​ടി​ച്ചേ​ൽ​പ്പി​ക്കു​ക​യാ​ണ്. കോ​വി​ഡ് പ്ര​തി​സ​ന്ധി മൂ​ലം സാ​ന്പ​ത്തി​ക​മാ​യി ത​ക​ർ​ന്ന് ജീ​വി​തം മു​ന്നോ​ട്ടു​കൊ​ണ്ടു​പോ​കാ​ൻ പാ​ടു​പെ​ടു​ന്ന ക​ർ​ഷ​ക​രെ അ​റു​പ​ത് വ​ർ​ഷ​ത്തി​ലേ​റെ​യാ​യി അ​ത്യ​ധ്വാ​നം ചെ​യ്തു​വ​രു​ന്ന ഭൂ​മി​യി​ൽ​നി​ന്ന് കു​ടി​യി​റ​ക്കു​മെ​ന്ന് ഭീ​ഷ​ണി​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്ന നി​ല​പാ​ട് തി​രു​ത്താ​ൻ ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​ർ ത​യാ​റാ​ക​ണം. ആ​ന​ക​ളു​ടെ​യും മ​റ്റു വ​ന്യ​മൃ​ഗ​ങ്ങ​ളു​ടെ​യും സം​ര​ക്ഷ​ണം മാ​ത്ര​മാ​ണ് ത​ങ്ങ​ളു​ടെ ല​ക്ഷ്യ​മെ​ന്ന നി​ല​പാ​ട് തി​രു​ത്താ​നും ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​ർ ത​യാ​റാ​ക​ണം. വി​ഷ​യ​ത്തി​ൽ വ​നം​വ​കു​പ്പ് ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​ർ ജ​ന​പ്ര​തി​നി​ധി​ക​ളെ​യോ ക​ർ​ഷ​ക​രെ​യോ അ​റി​യി​ക്കാ​തെ ര​ഹ​സ്യ​മാ​യി യോ​ഗം കൂ​ടി തീ​രു​മാ​ന​ങ്ങ​ളെ​ടു​ക്കു​ക​യാ​ണ്. ഇ​തു ശ​രി​യ​ല്ല. കാ​ര്യ​ങ്ങ​ളെ​ല്ലാം സു​താ​ര്യ​മാ​യി​രി​ക്ക​ണം.

ജ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ ആ​ശ​ങ്ക​യ​ക​റ്റ​ണം

നി​ല​വി​ലെ സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ൽ ആ​റ​ളം, കേ​ള​കം പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തു​ക​ളി​ലെ കു​ടി​യേ​റ്റ​ജ​ന​ത വ​ലി​യ ആ​ശ​ങ്ക​യി​ലാ​ണ​മെ​ന്ന് യോ​ഗ​ത്തി​ൽ പ്ര​സം​ഗി​ച്ച ജ​ന​പ്ര​തി​നി​ധി​ക​ൾ ചൂ​ണ്ടി​ക്കാ​ട്ടി. വ​ന്യ​മൃ​ഗ​ശ​ല്യം, സാ​ന്പ​ത്തി​ക പ്ര​തി​സ​ന്ധി തു​ട​ങ്ങി പ്ര​തി​സ​ന്ധി​ക​ൾ ഒ​ന്നൊ​ന്നാ​യി ജീ​വി​തം ദു​രി​ത​മാ​യ​മാ​ക്കി​ക്കൊ​ണ്ടി​രി​ക്കു​ന്പോ​ഴാ​ണ് ബ​ഫ​ർ​സോ​ണി​ന്‍റെ പേ​രും പ​റ​ഞ്ഞ് പാ​വ​പ്പെ​ട്ട ജ​ന​ത​യെ പീ​ഡി​പ്പി​ക്കു​ന്ന​ത്. വ​ർ​ഷ​ങ്ങ​ളാ​യി ക​ഠി​നാ​ധ്വാ​നം​ചെ​യ്തു ജീ​വി​തം ക​രു​പ്പി​ടി​പ്പി​ച്ച കൃ​ഷി​ഭൂ​മി​യി​ൽ ജ​ന​ങ്ങ​ളെ ജീ​വി​ക്കാ​ൻ അ​നു​വ​ദി​ക്ക​ണം. അ​വ​രു​ടെ ആ​ശ​ങ്ക മാ​റ്റ​ണം. ജ​ന​ങ്ങ​ളെ വി​ശ്വാ​സ​ത്തി​ലെ​ടു​ക്കാ​ൻ ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​ർ ത​യാ​റാ​ക​ണം. അ​വ​രു​ടെ ഭീ​തി വ​ർ​ധി​പ്പി​ക്കാ​ൻ ശ്ര​മി​ക്ക​രു​ത്.-​യോ​ഗം അ​ഭ്യ​ർ​ഥി​ച്ചു.
പു​തി​യ സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ൽ ആ​റ​ളം, കേ​ള​കം പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തു​ക​ളി​ലെ 500ഓ​ളം കു​ടും​ബ​ങ്ങ​ളെ​യാ​ണ് പ്ര​തി​കൂ​ല​മാ​യി ബാ​ധി​ക്കു​ക. ചെ​റി​യ നി​ര്‍​മാ​ണ പ്ര​വൃ​ത്തി​ക​ള്‍​ക്കു​പോ​ലും മു​ന്‍​കൂ​ര്‍ അ​നു​മ​തി വാ​ങ്ങേ​ണ്ടി വ​രും. ആ​റ​ള​ത്ത് 300 കു​ടും​ബ​ങ്ങ​ളും കേ​ള​ക​ത്ത് 200 ഓ​ളം കു​ടും​ബ​ങ്ങ​ളും വി​ജ്ഞാ​പ​ന​ത്തി​ന്‍റെ പ​രി​ധി​യി​ല്‍ വ​രും. കൂ​ടാ​തെ പ്ര​ദേ​ശ​ത്തെ നൂ​റു​ക​ണ​ക്കി​ന് ക​ര്‍​ഷ​ക​രു​ടെ കൃ​ഷി​ഭൂ​മി​യെ​യും ബാ​ധി​ക്കും. ആ​റ​ളം ഫാ​മി​ലെ ആ​ദി​വാ​സി പു​ന​ര​ധി​വാ​സ മേ​ഖ​ല​യി​ലെ കു​ടും​ബ​ങ്ങ​ളെ​ല്ലാം കു​ടി​യൊ​ഴി​യേ​ണ്ടി​വ​രും. പ​രി​സ്ഥി​തി​ലോ​ല ക​ര​ട് വി​ജ്ഞാ​പ​ന​ത്തി​ലെ നി​ര്‍​ദേ​ശ​ങ്ങ​ള്‍ ജ​ന​ങ്ങ​ളെ​ക്കൊ​ണ്ട് അം​ഗീ​ക​രി​പ്പി​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന നി​ര്‍​ദേ​ശ​മാ​ണ് വ​നം-​പ​രി​സ്ഥി​തി മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ല്‍​നി​ന്ന് ഉ​ണ്ടാ​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.
വ​ന്യ​ജീ​വി സ​ങ്കേ​ത​ത്തി​ന് ചു​റ്റും 100 മീ​റ്റ​ര്‍ ചു​റ്റ​ള​വി​ല്‍ പ​രി​സ്ഥി​തി​ലോ​ല മേ​ഖ​ല​യാ​ക്കി നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ങ്ങ​ള്‍ കൊ​ണ്ടു​വ​രാ​നു​ള്ള തീ​രു​മാ​നം ജ​ന​ദ്രോ​ഹ​പ​ര​മാ​ണെ​ന്നും നി​ല​വി​ല്‍ വ​നാ​തി​ര്‍​ത്തി​ക​ളാ​യി ക​ണ​ക്കാ​ക്കി​യ പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളെ പ​രി​സ്ഥി​തി​ലോ​ല മേ​ഖ​ല​യാ​യി പ​രി​ഗ​ണി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും നി​വേ​ദ​ന​ത്തി​ൽ ഇ​രു പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തു​ക​ളും ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടി​രു​ന്നു.
ആ​റ​ളം വ​ന്യ​ജീ​വി സ​ങ്കേ​ത​ത്തി​ന്‍റെ തെ​ക്കു​വ​ശ​ത്ത് വ​ള​യം​ചാ​ല്‍ മു​ത​ല്‍ രാ​മ​ച്ചി വ​രെ 12.1 കി​ലോ​മീ​റ്റ​റും തെ​ക്കു​പ​ടി​ഞ്ഞാ​റ് ചീ​ങ്ക​ണ്ണി​പ്പു​ഴ​യ്ക്ക​പ്പു​റ​വും പ​ടി​ഞ്ഞാ​റ് ആ​റ​ളം ഫാ​മി​നും പു​ന​ര​ധി​വാ​സ മേ​ഖ​ല​യ്ക്കും അ​തി​രി​ലാ​യി 11 കി​ലോ​മീ​റ്റ​ര്‍ നീ​ള​വു​മാ​ണ് 100 മീ​റ്റ​ര്‍ വീ​തി​യി​ല്‍ പ​രി​സ്ഥി​തി​ലോ​ല മേ​ഖ​ല​യി​ല്‍​പ്പെ​ടു​ത്തി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഇ​ത്ര​യും മേ​ഖ​ല​ക​ള്‍ പ​രി​സ്ഥി​തി​ലോ​ല​മാ​ക്കി നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ങ്ങ​ള്‍ കൊ​ണ്ടു​വ​രാ​നാ​ണ് ക​ര​ട് വി​ജ്ഞാ​പ​ന​ത്തി​ല്‍ നി​ര്‍​ദേ​ശി​ച്ച​ത്. ഇ​തി​നെ​തി​രേ ജ​ന​പ്ര​തി​നി​ധി​ക​ളു​ടെ​യും ക​ര്‍​ഷ​ക​രു​ടെ​യും യോ​ഗ​ത്തി​ലു​ണ്ടാ​യ നി​ര്‍​ദേ​ശ​മാ​ണ് ബ​ദ​ല്‍ നി​ര്‍​ദേ​ശ​മാ​യി സ​മ​ർ​പ്പി​ക്കു​ക​യും വ​നം-​പ​രി​സ്ഥി​തി മ​ന്ത്രാ​ല​യം ത​ള്ളു​ക​യും ചെ​യ്ത​ത്.
യോ​ഗം ത​ല​ശേ​രി അ​തി​രൂ​പ​ത സ​ഹാ​യ​മെ​ത്രാ​ന്‍ മാ​ര്‍ ജോ​സ​ഫ് പാം​പ്ലാ​നി ഉ​ദ്ഘാ​ട​നം ചെ​യ്തു. സ​ണ്ണി ജോ​സ​ഫ് എം​എ​ല്‍​എ അ​ധ്യ​ക്ഷ​ത വ​ഹി​ച്ചു. എ​ടൂ​ർ സെ​ന്‍റ് മേ​രീ​സ് ഫൊ​റോ​ന വി​കാ​രി ഫാ. ​ആ​ന്‍റ​ണി മു​തു​കു​ന്നേ​ല്‍ ആ​മു​ഖ പ്ര​ഭാ​ഷ​ണം ന​ട​ത്തി. ജി​ല്ലാ​പ​ഞ്ചാ​യ​ത്ത് വൈ​സ് പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് ബി​നോ​യ് കു​ര്യ​ന്‍, ഇ​രി​ട്ടി ബ്ലോ​ക്ക് പ​ഞ്ചാ​യ​ത്ത് പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് കെ. ​വേ​ലാ​യു​ധ​ന്‍, ആ​റ​ളം പ​ഞ്ചാ​യ​ത്ത് പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് കെ.​പി. രാ​ജേ​ഷ്, നെ​ല്ലി​ക്കാം​പൊ​യി​ൽ സെ​ന്‍റ് സെ​ബാ​സ്റ്റ്യ​ൻ​സ് ഫൊ​റോ​ന ദേ​വാ​ല​യ വി​കാ​രി​യും ഇ​ൻ​ഫാം സം​സ്ഥാ​ന ചെ​യ​ർ​മാ​നു​മാ​യ ഫാ. ​ജോ​സ​ഫ് കാ​വ​നാ​ടി, ത​ല​ശേ​രി അ​തി​രൂ​പ​ത പാ​സ്റ്റ​റ​ല്‍ കൗ​ണ്‍​സി​ല്‍ സെ​ക്ര​ട്ട​റി ജോ​ര്‍​ജ് ത​യ്യി​ല്‍, ആ​റ​ളം പ​ഞ്ചാ​യ​ത്ത് വൈ​സ് പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് ജെ​സി​മോ​ള്‍, പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തം​ഗം ജോ​ര്‍​ജ് ആ​ലാം​പ​ള്ളി​ല്‍, ഉ​ത്ത​ര​മ​ല​ബാ​ര്‍ ക​ര്‍​ഷ​ക പ്ര​ക്ഷോ​ഭം എ​ടൂ​ര്‍ ഫൊ​റോ​ന ക​ണ്‍​വീ​ന​ര്‍ മാ​ത്തു​ക്കു​ട്ടി പ​ന്ത​പ്ലാ​ക്ക​ല്‍, ഫൊ​റോ​ന കോ-​ഓ​ര്‍​ഡി​നേ​റ്റ​ര്‍ പി.​വി.​ബാ​ബു, ഇ​ന്‍​ഫാം ഫൊ​റോ​ന പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് ബെ​ന്നി​ച്ച​ന്‍ മ​ഠ​ത്തി​ന​കം, മാ​ങ്ങോ​ട് ഇ​ട​വ​ക വി​കാ​രി ഫാ. ​സെ​ബാ​സ്റ്റ്യ​ന്‍ മു​ട്ട​ത്തു​പാ​റ, കീ​ഴ്പ​ള്ളി ഇ​ട​വ​ക വി​കാ​രി ഫാ. ​ജോ​സ് പൂ​വ​ന്നി​ക്കു​ന്നേ​ല്‍, ചെ​ടി​ക്കു​ളം ഇ​ട​വ​ക വി​കാ​രി ഫാ. ​ജെ​യിം​സ് മൂ​ന്നാ​ന​പ്പ​ള്ളി, ജോ​ഷി പൂ​വ​ത്തോ​ലി​ല്‍ തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​ര്‍ പ്ര​സം​ഗി​ച്ചു.

പ്ര​ധാ​ന നി​ർ​ദേ​ശ​ങ്ങ​ൾ
യാ​തൊ​രു കാ​ര​ണ​വ​ശാ​ലും ജ​ന​ങ്ങ​ളെ കു​ടി​യി​റ​ക്കാ​ൻ അ​നു​വ​ദി​ക്കി​ല്ല.
ആ​ന​മ​തി​ൽ നി​ർ​മാ​ണം അ​ടി​യ​ന്ത​ര​മാ​യി പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്ക​ണം. ഇ​തി​ന് ആ​വ​ശ്യ​മാ​യ ഫ​ണ്ട് സം​സ്ഥാ​ന സ​ർ​ക്കാ​ർ അ​നു​വ​ദി​ക്ക​ണം.
ആ​ന​മ​തി​ൽ വ​നാ​തി​ർ​ത്തി​യാ​യി ക​ണ​ക്കാ​ക്ക​ണം. സാ​ങ്ക​ൽ​പ്പി​ക മ​തി​ൽ വേ​ണ്ട.
ക​ർ​ഷ​ക​രെ​യും ആ​ദി​വാ​സി​ക​ളെ​യും ജീ​വി​ക്കാ​ൻ അ​നു​വ​ദി​ക്ക​ണം.
വി​ഷ​യ​ത്തി​ൽ നി​യ​മ​പ​ര​മാ​യി നീ​ങ്ങും.
ക​ർ​ഷ​ക​രു​ടെ ആ​വ​ശ്യ​ത്തി​നാ​യി കേ​ന്ദ്ര​ത്തി​ൽ സം​സ്ഥാ​ന​സ​ർ​ക്കാ​ർ സ​മ്മ​ർ​ദം ചെ​ലു​ത്ത​ണം. ഇ​തി​നാ​യി സം​സ്ഥാ​ന​ത്തു​നി​ന്നു​ള്ള കേ​ന്ദ്ര​മ​ന്ത്രി​മാ​രു​ടെ​യും എം​പി​മാ​രു​ടെ​യും സ​ഹാ​യം തേ​ട​ണം.

മാ​ര്‍ ജോ​സ​ഫ് പാം​പ്ലാ​നി
(ത​ല​ശേ​രി അ​തി​രൂ​പ​ത
സ​ഹാ​യ​മെ​ത്രാ​ന്‍ )
മ​ല​യോ​ര ജ​ന​ത​യു​ടെ അ​റി​വി​ല്ലാ​യ്മ​യെ വ​നം-​പ​രി​സ്ഥി​തി മ​ന്ത്രാ​ല​യം ചൂ​ഷ​ണം ചെ​യ്യു​ക​യാ​ണ്. അ​തി​ജീ​വ​ന​ത്തി​ന്‍റെ പ്ര​ശ്‌​ന​മാ​ണ് ഈ ​മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ലെ സാ​ധാ​ര​ണ​ക്കാ​രാ​യ ജ​നം നേ​രി​ടു​ന്ന​ത്. ക​ക്ഷി​രാ​ഷ്ട്രീ​യ ഭേ​ദ​മെ​ന്യേ എ​ല്ലാ​വ​രു​ടെ​യും കൂ​ട്ടാ​യ്മ​യി​ലൂ​ടെ പ്ര​ശ്‌​ന​പ​രി​ഹാ​ര​മു​ണ്ടാ​ക്കി കു​ടി​യി​റ​ക്ക് ത​ട​യ​ണം. ഈ ​ഉ​ത്ത​ര​വ് ന​ട​പ്പി​ലാ​യാ​ല്‍ ഭൂ​മി​യു​ടെ ക്ര​യ​വി​ക്ര​യം ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടെ ത​ട​സ​പ്പെ​ടും. ബി​ഷ​പ്പു​മാ​രു​ടെ കൂ​ട്ടാ​യ്മ മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പി​ണ​റാ​യി വി​ജ​യ​നെ മു​മ്പ് ഇ​ക്കാ​ര്യ​ത്തി​ല്‍ ക​ണ്ട് നി​വേ​ദ​നം ന​ല്‍​കി​യ​പ്പോ​ള്‍ ക​ര്‍​ഷ​ക​രെ ബു​ദ്ധി​മു​ട്ടി​ക്കു​ന്ന യാ​തൊ​രു ന​ട​പ​ടി​യും ഉ​ണ്ടാ​കി​ല്ലെ​ന്ന് ഉ​റ​പ്പു​പ​റ​ഞ്ഞ​താ​ണ്. ആ​റ​ളം പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തി​ല്‍ ആ​യി​രം കു​ടും​ബ​ത്തെ ബാ​ധി​ക്കു​മ്പോ​ള്‍ ക​ണ്ണൂ​ര്‍-​കാ​സ​ര്‍​ഗോ​ഡ് ജി​ല്ല​ക​ളി​ലാ​യി ആ​റാ​യി​രം കു​ടും​ബ​ങ്ങ​ളെ​യാ​ണ് ബ​ഫ​ര്‍ സോ​ണ്‍ ബാ​ധി​ക്കു​ക. ആ​ന​ക​ളു​ടെ സ്വൈ​ര്യ​വി​ഹാ​ര​ത്തി​നാ​ണ് ബ​ഫ​ര്‍​സോ​ണ്‍ പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ച് ക​ര്‍​ഷ​ക​രെ കു​ടി​യി​റ​ക്കു​ന്ന​തെ​ന്ന് പ​റ​യു​ന്ന​ത്. അ​തു​കൊ​ണ്ടു​ത​ന്നെ ആ​ന​മ​തി​ല്‍ നി​ര്‍​മാ​ണം ഉ​ട​ന്‍ പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്കി കാ​ട്ടാ​ന​ക​ള്‍ ജ​ന​വാ​സ കേ​ന്ദ്ര​ത്തി​ല്‍ എ​ത്തു​ന്ന​ത് ത​ട​യു​ക​യാ​ണു വേ​ണ്ട​ത്.

സ​ണ്ണി ജോ​സ​ഫ് എം​എ​ല്‍​എ
ആ​റ​ള​ത്ത് ഒ​രു​ത​ര​ത്തി​ലും കൊ​ട്ടി​യൂ​രി​ൽ മ​റ്റൊ​രു ത​ര​ത്തി​ലും മ​റ്റു ജി​ല്ല​ക​ളി​ല്‍ വേ​റെ​വേ​റെ ത​ര​ത്തി​ലു​മാ​ണ് വ​നം​വ​കു​പ്പ് ബ​ഫ​ര്‍​സോ​ണ്‍ പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. കേ​ന്ദ്ര വ​നം-​പ​രി​സ്ഥി​തി മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ലെ ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​രു​ടെ ത​ല​തി​രി​ഞ്ഞ നി​ല​പാ​ടു​ക​ള്‍ കേ​ന്ദ്ര വ​നം വ​കു​പ്പ് മ​ന്ത്രി, കേ​ന്ദ്ര​സ​ര്‍​ക്കാ​ര്‍, മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി എ​ന്നി​വ​രു​ടെ ശ്ര​ദ്ധ​യി​ല്‍​കൊ​ണ്ടു​വ​ര​ണം. നി​യ​മ​ന​ട​പ​ടി​യു​മാ​യി മു​ന്നോ​ട്ടു​പോ​ക​ണ​മെ​ന്നും സ​ണ്ണി ജോ​സ​ഫ് എം​എ​ല്‍​എ പ​റ​ഞ്ഞു.

ബി​നോ​യ് കു​ര്യ​ന്‍
(ജി​ല്ലാ പ​ഞ്ചാ​യ​ത്ത് വൈ​സ് പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ്)

കൂ​ട്ടു​പു​ഴ പാ​ല​ത്തി​ന്‍റെ കാ​ര്യ​ത്തി​ൽ ക​ർ​ണാ​ട​ക വ​നം-​വ​ന്യ​ജീ​വി വ​കു​പ്പ് കൈ​ക്കൊ​ണ്ട അ​തേ നി​ല​പാ​ടാ​ണ് കേ​ന്ദ്ര വ​നം-​പ​രി​സ്ഥി​തി മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ന്. ജ​ന​ങ്ങ​ളെ കു​ടി​യി​റ​ക്കാ​ൻ അ​നു​വ​ദി​ക്കി​ല്ല. ഇ​ക്കാ​ര്യം മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. ബ​ഫ​ര്‍​സോ​ൺ കാ​ര്യ​ത്തി​ല്‍ സം​സ്ഥാ​ന സ​ർ​ക്കാ​ർ വേ​ണ്ട ഇ​ട​പെ​ട​ല്‍ ന​ട​ത്തു​മെ​ന്നും ബി​നോ​യ് കു​ര്യ​ന്‍ പ​റ​ഞ്ഞു.

ഫാ. ​ആ​ന്‍റ​ണി മു​തു​കു​ന്നേ​ല്‍
(എ​ടൂ​ര്‍ ഫൊ​റോ​ന വി​കാ​രി)
ക​ര്‍​ഷ​ക​രു​ടെ​യും കു​ടി​യേ​റ്റ​ക്കാ​രു​ടെ​യും പ്ര​തീ​ക്ഷ​ക​ള്‍ അ​സ്ത​മി​പ്പി​ക്കു​ന്ന ബ​ഫ​ര്‍ സോ​ണ്‍ പ്ര​ഖ്യാ​പ​നം 540 ഓ​ളം കു​ടും​ബ​ങ്ങ​ളെ​യും പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തി​ലെ ഭൂ​രി​പ​ക്ഷം പ്ര​ദേ​ശ​ത്തെ​യും ബാ​ധി​ക്കും. ആ​ന​മ​തി​ല്‍ നി​ര്‍​മാ​ണം ഉ​ട​ന്‍ പൂ​ര്‍​ത്തി​യാ​ക്കി ജ​ന​വാ​സ​കേ​ന്ദ്ര​ത്തി​ലേ​ക്ക് കാ​ട്ടാ​ന​ക്കൂ​ട്ടം ഇ​റ​ങ്ങു​ന്ന ന​ട​പ​ടി അ​വ​സാ​നി​പ്പി​ക്കു​ക​യാ​ണു വേ​ണ്ട​ത്. അ​ല്ലാ​തെ ജ​ന​ങ്ങ​ളെ കു​ടി​യി​റ​ക്കാ​നു​ള്ള ന​ട​പ​ടി​യ​ല്ല ചെ​യ്യേ​ണ്ട​ത്.

കെ. ​വേ​ലാ​യു​ധ​ന്‍( ഇ​രി​ട്ടി ബ്ലോ​ക്ക്
പ​ഞ്ചാ​യ​ത്ത് പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ്)

ആ​ദി​വാ​സി​ക​ള്‍ ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടെ നി​ര​വ​ധി കു​ടും​ബ​ങ്ങ​ള്‍ കു​ടി​യൊ​ഴി​പ്പി​ക്ക​ല്‍ ഭീ​ഷ​ണി​യി​ലാ​ണ്. സീ​റോ പോ​യി​ന്‍റി​ല്‍ നി​ല​പാ​ടി​ല്‍ ഉ​റ​ച്ചു​നി​ന്ന് പോ​രാ​ട​ണം. ഒ​രി​ഞ്ച് ഭൂ​മി പോ​ലും വി​ട്ടു​കൊ​ടു​ക്കാ​ന്‍ പാ​ടി​ല്ലെ​ന്നും ഭാ​വി​പ​രി​പാ​ടി​ക​ള്‍ പ​ഞ്ചാ​യ​ത്ത് ത​ല ക​മ്മി​റ്റി​യി​ല്‍ സ്വീ​ക​രി​ക്കു​മെ​ന്നും വേ​ലാ​യു​ധ​ന്‍ പ​റ​ഞ്ഞു.

കെ.​പി. രാ​ജേ​ഷ്
(ആ​റ​ളം പ​ഞ്ചാ​യ​ത്ത് പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ്)

അ​ഭി​പ്രാ​യ സ​മ​ന്വ​യ​ത്തി​ലൂ​ടെ കൂ​ട്ടാ​യ്മ രൂ​പീ​ക​രി​ച്ച് പ്ര​ശ്‌​ന​പ​രി​ഹാ​ര​ത്തി​ന് ശ്ര​മി​ക്കും. 12ന് ​പ​ഞ്ചാ​യ​ത്ത് ത​ല ക​മ്മി​റ്റി കൂ​ടി ഭാ​വി​പ​രി​പാ​ടി ആ​സൂ​ത്ര​ണം ചെ​യ്യും.

ഫാ. ​ജോ​സ​ഫ് കാ​വ​നാ​ടി
(ഇ​ന്‍​ചാ​ര്‍​ജ്, ഉ​ത്ത​ര​മ​ല​ബാ​ര്‍ ക​ര്‍​ഷ​ക
പ്ര​ക്ഷോ​ഭം, എ​ടൂ​ര്‍ ഫൊ​റോ​ന)

ബ​ഫ​ര്‍​സോ​ൺ സീ​റോ പോ​യി​ന്‍റി​ല്‍ നി​ല​നി​ർ​ത്ത​ണം. ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​രു​ടെ ക​ര്‍​ഷ​ക​ദ്രോ​ഹ നി​ല​പാ​ടു​ക​ള്‍​ക്കെ​തി​രേ ഐ​ക്യ​മു​ണ്ടാ​ക​ണം. നി​യ​മ​പോ​ര​ട്ട​ത്തി​ലൂ​ടെ മാ​ത്ര​മേ കു​ടി​യേ​റ്റ​ക​ര്‍​ഷ​ക​ര്‍​ക്ക് നീ​തി ല​ഭി​ക്കാ​നി​ട​യു​ള്ളൂ. യോ​ജി​ച്ചു​ള്ള പോ​രാ​ട്ടം അ​നി​വാ​ര്യ​മാ​ണെ​ന്നും ഫാ. ​ജോ​സ​ഫ് കാ​വ​നാ​ടി പ​റ​ഞ്ഞു.

ജോ​ര്‍​ജ് ത​യ്യി​ല്‍( സെ​ക്ര​ട്ട​റി, ത​ല​ശേ​രി
അ​തി​രൂ​പ​ത പാ​സ്റ്റ​റ​ല്‍ കൗ​ണ്‍​സി​ല്‍)

ബ​ഫ​ർ​സോ​ൺ വി​ഷ​യം മ​ല​ബാ​റി​ന്‍റെ മു​ഴു​വ​ന്‍ പ്ര​ശ്‌​ന​മാ​യി കാ​ണ​ണം. ജി​ല്ല​യു​ടെ മൊ​ത്തം വി​ക​സ​ന​ത്തെ ബാ​ധി​ക്കു​ന്ന കാ​ര്യ​മാ​യ​തി​നാ​ൽ ശ​ക്ത​മാ​യ ചെ​റു​ത്തു​നി​ൽ​പ്പ് അ​നി​വാ​ര്യ​മാ​ണ്. തീ​രു​മാ​നം തി​രു​ത്തി​ക്കാ​ൻ കേ​ന്ദ്ര​ത്തി​ൽ സ​മ്മ​ർ​ദം ചെ​ലു​ത്തു​ന്ന​തി​ന് ക​ണ്ണൂ​രു​കാ​ര​നാ​യ കെ​പി​സി​സി പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് കെ.​സു​ധാ​ക​ര​ന്‍ എം​പി, മ​റ്റ് എം​പി​മാ​ര്‍, ത​ല​ശേ​രി​ക്കാ​ര​നാ​യ കേ​ന്ദ്ര മ​ന്ത്രി വി.​മു​ര​ളീ​ധ​ര​ന്‍ തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​രു​ടെ സ​ഹാ​യം തേ​ട​ണം. രാ​ഷ്ട്രീ​യ ഇ​ട​പെ​ട​ല്‍ ഉ​ണ്ടാ​ക​ണം.

ജോ​ര്‍​ജ് ആ​ലാം​പ​ള്ളി​ല്‍
(പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തം​ഗം)

ആ​റ​ളം മേ​ഖ​ല​യി​ൽ എ​ട്ട് ജീ​വ​നു​ക​ളാ​ണ് കാ​ട്ടാ​ന​യെ​ടു​ത്ത​ത്. ഈ ​മേ​ഖ​ല​യി​ല്‍ കാ​ട്ടാ​ന ഒ​രാ​ളെ കു​ത്തി​വീ​ഴ്ത്തി​യി​ട്ടും സ്ഥ​ല​ത്തു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്ന വ​നം വ​കു​പ്പ് ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​ർ തി​രി​ഞ്ഞു​നോ​ക്കി​യി​ല്ല. ജ​ന​ങ്ങ​ള്‍ ബ​ഹ​ളം വ​ച്ച​തി​നെ തു​ട​ര്‍​ന്ന് ജി​ല്ലാ​ക​ള​ക്‌​ട​ര്‍ സ്ഥ​ല​ത്തെ​ത്തി വ​നം​വ​കു​പ്പ് ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​രെ വി​ളി​ച്ചു​വ​രു​ത്തി​യ സം​ഭ​വം ഉ​ണ്ടാ​യി​ട്ടു​ണ്ട്. വ​നം​വ​കു​പ്പി​ന്‍റെ താ​ഴെ​ത്ത​ട്ടി​ല്‍ മു​ത​ലു​ള്ള നി​ല​പാ​ട് സം​ശ​യാ​സ്പ​ദ​മാ​ണ്.

മാ​ത്തു​ക്കു​ട്ടി പ​ന്ത​പ്ലാ​ക്ക​ല്‍
(ക​ണ്‍​വീ​ന​ര്‍, ഉ​ത്ത​ര​മ​ല​ബാ​ര്‍ ക​ര്‍​ഷ​ക
പ്ര​ക്ഷോ​ഭം, എ​ടൂ​ര്‍ ഫൊ​റോ​ന )

കാ​ട്ടാ​ന​ക​ള്‍​ക്കു​വേ​ണ്ടി കു​ടി​യേ​റ്റ ക​ര്‍​ഷ​ക​രെ കു​ടി​യി​റ​ക്കു​ന്ന നി​ല​പാ​ടി​നെ​തി​രേ കൂ​ട്ടാ​യ്മ​ക​ള്‍ രൂ​പം കൊ​ള്ള​ണം. രാ​ഷ്ട്രീ​യ ഇ​ട​പെ​ട​ലി​നൊ​പ്പം നി​യ​പോ​രാ​ട്ട​വും ന​ട​ത്തി ക​ര്‍​ഷ​ക​രു​ടെ ര​ക്ഷ​യ്ക്ക് എ​ല്ലാ​വ​രും രം​ഗ​ത്തു​വ​ര​ണം.

ജോ​ഷി പൂ​വ​ത്തോ​ലി​ല്‍
(ക​ര്‍​ഷ​ക​ന്‍)
കാ​ട്ടാ​ന​യും കാ​ട്ടു​പ​ന്നി​യു​മാ​യി ജീ​വ​നും സ്വ​ത്തും ഇ​ല്ലാ​താ​യി​ക്കൊ​ണ്ടി​രി​ക്കെ​യാ​ണ് ബ​ഫ​ര്‍​സോ​ണ്‍ പ്ര​ഖ്യാ​പ​ന​ത്തി​ലൂ​ടെ ക​ര്‍​ഷ​ക​മ​ക്ക​ളെ ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടെ​യു​ള്ള​വ​രെ കു​ടി​യി​റ​ക്കാ​നു​ള്ള ശ്ര​മം ന​ട​ക്കു​ന്ന​ത്. കേ​ന്ദ്ര-​സം​സ്ഥാ​ന സ​ര്‍​ക്കാ​രു​ക​ള്‍ ഈ ​പ്ര​ശ്‌​ന​ത്തി​ല്‍ ഇ​ട​പെ​ട്ട് അ​ടി​യ​ന്ത​ര പ​രി​ഹാ​രം ഉ​ണ്ടാ​ക്ക​ണം.

Related posts

വിദ്യാർത്ഥി വിരുദ്ധ നടപടിക്കെതിരെ കെ എസ് യു എ ഇ ഒ ഓഫീസ് ഉപരോധിച്ചു

Aswathi Kottiyoor

കെ പി എസ് ടി എ ധർണ്ണ നടത്തി

Aswathi Kottiyoor

തോട് ശുചീകരിച്ചു……….

Aswathi Kottiyoor
WordPress Image Lightbox