27.7 C
Iritty, IN
April 17, 2024
  • Home
  • kannur
  • അ​പ​ക​ട​ങ്ങ​ൾ തു​ട​ർ​ക്ക​ഥ​ ; പാ​ച​ക​വാ​ത​ക​വും കൊ​ണ്ട് ചീ​റി​പ്പാ​ഞ്ഞ് ടാ​ങ്ക​ർ ലോ​റി​ക​ൾ
kannur

അ​പ​ക​ട​ങ്ങ​ൾ തു​ട​ർ​ക്ക​ഥ​ ; പാ​ച​ക​വാ​ത​ക​വും കൊ​ണ്ട് ചീ​റി​പ്പാ​ഞ്ഞ് ടാ​ങ്ക​ർ ലോ​റി​ക​ൾ

ക​ണ്ണൂ​ർ: ജി​ല്ല​യി​ൽ അ​പ​ക​ട​ങ്ങ​ൾ തു​ട​ർ​ക്ക​ഥ​യാ​കു​ന്പോ​ഴും പാ​ച​ക​വാ​ത​ക​വും കൊ​ണ്ട് ടാ​ങ്ക​ർ ലോ​റി​ക​ൾ ചീ​റി​പ്പാ​യു​ക​യാ​ണ്. ഈ ​മാ​സം ത​ന്നെ ന​ഗ​ര​ത്തി​ന്‍റെ സ​മീ​പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളി​ലാ​യി അ​പ​ക​ട​ത്തി​ൽ​പ്പെ​ട്ട​ത് മൂ​ന്നു ടാ​ങ്ക​ർ ലോ​റി​ക​ളാ​ണ്. ചാ​ല ബൈ​പ്പാ​സ് ജം​ഗ്ഷ​നി​ലും മേ​ലെ​ചൊ​വ്വ​യി​ലു​മാ​ണ് മം​ഗ​ളൂ​രു​വി​ൽ നി​ന്ന് പാ​ച​ക​വാ​ത​കം ക​യ​റ്റി വ​രു​ന്ന ടാ​ങ്ക​ർ ലോ​റി​ക​ൾ അ​പ​ക​ട​ത്തി​ൽ​പ്പെ​ട്ട​ത്. ഇ​ന്ന​ലെ പു​ല​ർ​ച്ചെ പു​തി​യ​തെ​രു​വി​ലും അ​പ​ക​ട​മു​ണ്ടാ​യി. കോ​വി​ഡ് വ്യാ​പ​ന​ത്തി​ന്‍റെ പ​ശ്ചാ​ത്ത​ല​ത്തി​ൽ ലോ​ക്ക്ഡൗ​ൺ പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ച​ത് കൊ​ണ്ട് റോ​ഡു​ക​ളി​ൽ അ​ധി​കം വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ളൊ​ന്നും ഇ​ല്ലാ​ത്ത​തി​നാ​ൽ വ​ൻ ദു​ര​ന്ത​മാ​ണ് ഒ​ഴി​വാ​യ​ത്.
2012ൽ ​ചാ​ല​യി​ൽ ടാ​ങ്ക​ർ ലോ​റി മ​റി​ഞ്ഞു​ണ്ടാ​യ അ​പ​ക​ട​ത്തി​ൽ 20 പേ​ർ മ​രി​ച്ചി​രു​ന്നു. ഈ ​അ​പ​ക​ട​ത്തി​ന് ശേ​ഷം സ​ർ​ക്കാ​ർ കൂ​ടു​ത​ൽ സു​ര​ക്ഷാ മാ​ന​ദ​ണ്ഡ​ങ്ങ​ൾ കൊ​ണ്ടു വ​ന്നി​രു​ന്നെ​ങ്കി​ലും കു​റ​ച്ചു​കാ​ല​മേ അ​ത് പാ​ലി​ക്ക​പ്പെ​ട്ടു​ള്ളു. തു​ട​ർ​ച്ച​യാ​യ അ​പ​ക​ട​ങ്ങ​ൾ ഉ​ണ്ടാ​കു​മ്പോ​ഴും ട്രാ​ഫി​ക്ക് നി​യ​മ​ങ്ങ​ൾ പാ​ലി​ക്കാ​ൻ ടാ​ങ്ക​ർ ലോ​റി ഡ്രൈ​വ​ർ​മാ​ർ ത​യാ​റാ​കു​ന്നി​ല്ല. ജ​ന​വാ​സ കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളി​ലൂ​ടെ അ​മി​ത വേ​ഗ​ത​യി​ലാ​ണ് ടാ​ങ്ക​ർ ലോ​റി​ക​ൾ ചീ​റി​പ്പാ​ഞ്ഞ് പോ​കു​ന്ന​ത്. പ​ല​യി​ട​ത്തും മു​ന്ന​റി​യി​പ്പ് ബോ​ർ​ഡു​ക​ളും ദി​ശാ​സൂ​ചി​ക ബോ​ർ​ഡു​ക​ളും സ്ഥാ​പി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ടെ​ങ്കി​ലും ഇ​തൊ​ന്നും പ​ല ഡ്രൈ​വ​ർ​മാ​രും ബാ​ധ​ക​മ​ല്ല.
ഒ​രു ടാ​ങ്ക​ർ ലോ​റി​യി​ൽ ചു​രു​ങ്ങി​യ​ത് ര​ണ്ട് ജീ​വ​ന​ക്കാ​രെ​ങ്കി​ലും വേ​ണ​മെ​ന്ന് നി​യ​മ​മു​ണ്ടെ​ങ്കി​ലും പാ​ച​ക​വാ​ത​ക​വു​മാ​യി പോ​കു​ന്ന പ​ല ലോ​റി​ക​ളി​ലും ഡ്രൈ​വ​ർ മാ​ത്ര​മേ ഉ​ണ്ടാ​കാ​റു​ള്ളു. ഇ​ത് അ​പ​ക​ട​സാ​ധ്യ​ത വ​ർ​ധി​പ്പി​ക്കു​ന്നു. രാ​ത്രി​കാ​ല​ങ്ങ​ളി​ൽ ഏ​റെ വൈ​കി ടാ​ങ്ക​ർ ലോ​റി​ക​ൾ സ​ഞ്ച​രി​ക്ക​രു​തെ​ന്ന് റോ​ഡ് സു​ര​ക്ഷാ വി​ഭാ​ഗം നി​ർ​ദ്ദേ​ശി​ക്കു​ന്നു​ണ്ടെ​ങ്കി​ലും ഇ​വ​യൊ​ന്നും പാ​ലി​ക്ക​പ്പെ​ടു​ന്നി​ല്ല. കൂ​ടാ​തെ വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ വേ​ഗ​ത നി​യ​ന്ത്രി​ക്കാ​ൻ വേ​ഗ​പ്പൂ​ട്ട് ഘ​ടി​പ്പി​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന് നി​യ​മം ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നെ​ങ്കി​ലും അ​തും ശ​രി​യാ​യ​രീ​തി​യി​ൽ ന​ട​ക്കു​ന്നി​ല്ല. ഇ​തും അ​പ​ക​ട​ങ്ങ​ൾ വ​ർ​ധി​ക്കാ​നി​ട​യാ​കു​ന്നു​ണ്ട്.

അ​പ​ക​ട​കാ​ര​ണം അ​മി​ത​വേ​ഗ​ത​

ഡ്രൈ​വ​ർ​മാ​രു​ടെ അ​ശ്ര​ദ്ധ​യും അ​മി​ത വേ​ഗ​ത​യു​മാ​ണ് ക​ഴി​ഞ്ഞ ദി​വ​സ​ങ്ങ​ളി​ൽ ന​ട​ന്ന ടാ​ങ്ക​ർ‌ ലോ​റിഅ​പ​ക​ട​ങ്ങ​ൾ​ക്കും കാ​ര​ണ​മെ​ന്നാ​ണ് ക​ണ്ണൂ​ർ ആ​ർ​ടി​ഒ ഇ.​എ​സ്. ഉ​ണ്ണി​ക്കൃ​ഷ്ണ​ൻ പ​റ​യു​ന്ന​ത്. രാ​ത്രി​കാ​ല​ങ്ങ​ളി​ൽ റോ​ഡ് കാ​ലി​യാ​യ​തു കൊ​ണ്ട് വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ൾ കൂ​ടു​ത​ൽ വേ​ഗ​ത​യി​ൽ പോ​കും. വേ​ഗ​പ്പൂ​ട്ട് പ​ല വ​ണ്ടി​ക​ളി​ലും ഘ​ടി​പ്പി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ടെ​ങ്കി​ലും എ​ല്ലാ സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ളി​ലും ഇ​ത് പ്രാ​വ​ർ​ത്തി​ക​മാ​ക്കാ​ൻ സാ​ധി​ക്കി​ല്ല. 70 കി​ലോ​മീ​റ്റ​ർ വേ​ഗ​ത​യി​ൽ വ​ള​വു​ക​ളി​ലും മ​റ്റും പോ​യാ​ൽ വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ൾ തെ​ന്നി​മാ​റി അ​പ​ക​ട​ങ്ങ​ൾ ഉ​ണ്ടാ​കാ​ൻ സാ​ധ്യ​ത​യു​ണ്ട്. ഇ​ട​യ്ക്ക് ടാ​ങ്ക​ർ ലോ​റി അ​പ​ക​ട​ങ്ങ​ൾ പ​തി​വാ​യ​പ്പോ​ൾ സ​ർ​ക്കാ​ർ ക​ർ​ശ​ന നി​ർ​ദേ​ശ​ങ്ങ​ൾ കൊ​ണ്ടു​വ​ന്നി​രു​ന്നെ​ങ്കി​ലും കു​റ​ച്ച് കാ​ലം ഇ​ത് പാ​ലി​ക്ക​പ്പെ​ട്ടു. എ​ന്നാ​ൽ പി​ന്നീ​ട് അ​തും നി​ന്നു. ഇ​ന്ന​ലെ പു​ല​ർ​ച്ചെ ന​ട​ന്ന അ​പ​ക​ടം ഡ്രൈ​വ​ർ ഉ​റ​ങ്ങി​പ്പോ​യ​ത് കൊ​ണ്ട് സം​ഭ​വി​ച്ച​താ​ണ്. അ​വ​ശ്യ​സ​ർ​വീ​സാ​യ പാ​ച​ക വാ​ത​ക​ങ്ങ​ൾ നി​റ​ച്ച് പോ​കു​ന്ന ടാ​ങ്ക​റു​ക​ൾ ഇ​ത്ത​ര​ത്തി​ൽ അ​ശ്ര​ദ്ധ​മാ​യി പോ​കു​ന്ന​ത് ഗു​രു​ത​ര​മാ​യ പ്ര​ശ്ന​മാ​ണെ​ന്നും ഭാ​ഗ്യം​കൊ​ണ്ടാ​ണ് വ​ലി​യ അ​പ​ക​ട​ങ്ങ​ൾ ഒ​ന്നും ഉ​ണ്ടാ​കാ​തി​രു​ന്ന​തെ​ന്നും ഉ​ണ്ണി​ക്കൃ​ഷ്ണ​ൻ പ​റ​ഞ്ഞു.

കോ​ള്‍​ഡ് മി​ല്ലിം​ഗ് അ​ല്ല,
അ​ശ്ര​ദ്ധ​യാ​ണ് വി​ല്ല​നെ​ന്ന്

ദേ​ശീ​യ പാ​ത​യി​ല്‍ കാ​ള്‍​ടെ​ക്‌​സ് മു​ത​ല്‍ താ​ഴെ​ചൊ​വ്വ വ​രെ സാ​ങ്കേ​തി​ക വി​ദ്യ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ച് ന​വീ​ക​രി​ച്ച പാ​ത​യി​ല്‍ വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ള്‍ തെ​ന്നി​വീ​ഴു​ന്ന​താ​യി ആ​രോ​പ​ണ​മു​യ​രു​ന്നു​ണ്ട്. മ​ഴ ക​ന​ത്ത​തോ​ടെ വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ള്‍ അ​പ​ക​ട​ത്തി​ല്‍​പ്പെ​ടു​ക​യാ​ണ്. ക​ഴി​ഞ്ഞ ഒ​രാ​ഴ്ച​ക്കി​ടെ ഇ​വി​ടെ മൂ​ന്ന് അ​പ​ക​ട​ങ്ങ​ളു​ണ്ടാ​യി. ക​ണ്ണോ​ത്തും​ചാ​ലി​ല്‍ റോ​ഡി​ല്‍ പി​ക്ക​പ്പ് വാ​നും മേ​ലെ ചൊ​വ്വ​യി​ല്‍ ടാ​ങ്ക​ര്‍ ലോ​റി​യും റോ​ഡി​ല്‍ തെ​ന്നി​മാ​റി. എ​ന്നാ​ല്‍ അ​പ​ക​ട​ത്തി​ന് കാ​ര​ണം അ​മി​ത വേ​ഗ​ത​യാ​ണെ​ന്നാ​ണ് അ​ധി​കൃ​ത​രു​ടെ നി​ല​പാ​ട്. ക​ണ്ണൂ​ര്‍ ന​ഗ​ര​ത്തി​ല്‍ ദേ​ശീ​യ പാ​ത​യി​ല്‍ വേ​ഗ​പ​രി​ധി 40 ആ​ണ്. എ​ന്നാ​ല്‍ ന​ഗ​ര​ത്തി​നു​ള്ളി​ലെ വേ​ഗ​പ​രി​ധി പാ​ലി​ക്കാ​തെ​യാ​ണ് വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ള്‍ പ​ര​ക്കം പാ​യു​ന്ന​തെ​ന്ന് ദേ​ശീ​യ​പാ​ത പൊ​തു​മ​രാ​മ​ത്ത് വി​ഭാ​ഗം എ​ക്‌​സി​ക്യൂ​ട്ടീ​വ് എ​ൻ​ജി​നി​യ​ര്‍ ടി.​പ്ര​ശാ​ന്ത് പ​റ​ഞ്ഞു. ദേ​ശീ​യ പാ​ത​യി​ല്‍ കു​ഴി​ക​ളു​ണ്ടാ​കു​ന്ന​തും അ​പ​ക​ട കാ​ര​ണ​മാ​കു​മെ​ന്ന് അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു.

പ​രി​ശോ​ധ​ന ശ​ക്ത​മാ​ക്കി​: എ​സി​പി

ജി​ല്ല​യി​ൽ തു​ട​ർ​ച്ച​യാ​യി ഉ​ണ്ടാ​കു​ന്ന ടാ​ങ്ക​ർ ലോ​റി​യ​പ​ക​ട​ത്തി​ന്‍റെ പ​ശ്ചാ​ത്ത​ല​ത്തി​ൽ ക​ണ്ണൂ​ർ എ​സി​പി ബാ​ല​കൃ​ഷ്ണ​ന്‍റെ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ൽ ഇ​ന്ന​ലെ താ​ണ​യി​ൽ പ​രി​ശോ​ധ​ന ന​ട​ത്തി. ടാ​ങ്ക​റു​ക​ൾ നി​യ​മ​വി​ധേ​യ​മാ​യാ​ണോ സ​ർ​വീ​സ് ന​ട​ത്തു​ന്ന​തെ​ന്നും ആ​വ​ശ്യ​മാ​യ ഡ്രൈ​വ​ർ​മാ​രും സ​ർ​ട്ടി​ഫി​ക്ക​റ്റു​ക​ളു​മു​ണ്ടോ​യെ​ന്ന് നോ​ക്കാ​നാ​ണ് പ​രി​ശോ​ധ​ന​യെ​ന്ന് എ​സി​പി ബാ​ല​കൃ​ഷ്ണ​ൻ പ​റ​ഞ്ഞു. രാ​ത്രി​കാ​ല​ങ്ങ​ളി​ലാ​ണ് കൂ​ടു​ത​ലാ​യും ടാ​ങ്ക​ർ ലോ​റി​ക​ൾ അ​പ​ക​ട​ത്തി​ൽ​പ്പെ​ട്ടി​ട്ടു​ള്ള​ത്. ഡ്രൈ​വ​ർ​മാ​രു​ടെ അ​ശ്ര​ദ്ധ​യാ​ണ് അ​പ​ക​ട​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് കാ​ര​ണം. പ​ല ടാ​ങ്ക​റു​ക​ളി​ലും ര​ണ്ട് ഡ്രൈ​വ​ർ​മാ​രി​ല്ല. അ​ഞ്ച് ടാ​ങ്ക​റു​ക​ൾ​ക്കാ​ണ് ഇ​ത്ത​ര​ത്തി​ൽ പി​ഴ​യീ​ടാ​ക്കി​യ​ത്. വ​രും ദി​വ​സ​ങ്ങ​ളി​ലും പ​രി​ശോ​ധ​ന തു​ട​രു​മെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു.

Related posts

കാലവർഷക്കെടുതിയിൽ ജില്ലയിൽ 5. 80 കോടിയുടെ കൃഷിനാശം

Aswathi Kottiyoor

കണ്ണൂർ നഗരത്തിൽ പേ പാ​ർ​ക്കിം​ഗ് സം​വി​ധാ​നം 10 മു​ത​ൽ

Aswathi Kottiyoor

ക്ലറിക്കൽ ജീവനക്കാരുടെ മാറ്റം: എസ്‌ബിഐ പ്രതിസന്ധിയിൽ

Aswathi Kottiyoor
WordPress Image Lightbox