26.1 C
Iritty, IN
May 30, 2024
  • Home
  • Kerala
  • സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് സ​മ്പൂ​ർ​ണ ലോ​ക്ക്ഡൗ​ൺ നി​ല​വി​ൽ വ​ന്നു; നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ങ്ങ​ൾ കൂ​ടു​ത​ൽ ക​ർ​ക്ക​ശ​മാ​ക്കി
Kerala

സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് സ​മ്പൂ​ർ​ണ ലോ​ക്ക്ഡൗ​ൺ നി​ല​വി​ൽ വ​ന്നു; നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ങ്ങ​ൾ കൂ​ടു​ത​ൽ ക​ർ​ക്ക​ശ​മാ​ക്കി

സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് സ​മ്പൂ​ർ​ണ ലോ​ക്ക്ഡൗ​ൺ നി​ല​വി​ൽ വ​ന്നു. ഇ​ന്നു രാ​വി​ലെ ആ​റു മു​ത​ൽ 16ന് ​അ​ർ​ധ​രാ​ത്രി വ​രെ​യാ​ണ് സ​മ്പൂ​ർ​ണ ലോ​ക്ക്ഡൗ​ൺ. ഇ​ന്നു മു​ത​ൽ അ​ത്യാ​വ​ശ്യ കാ​ര്യ​ങ്ങ​ൾ​ക്കു യാ​ത്ര ചെ​യ്യാ​ൻ പോ​ലീ​സ് പാ​സ് നി​ർ​ബ​ന്ധ​മാ​ക്കി സ​ർ​ക്കാ​ർ. പാ​സി​ല്ലാ​ത്ത​വ​ർ​ക്കെ​തി​രേ ക​ർ​ശ​ന ന​ട​പ​ടി സ്വീ​ക​രി​ക്കു​മെ​ന്നു മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പി​ണ​റാ​യി വി​ജ​യ​ൻ അ​റി​യി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്.

അ​വ​ശ്യ​സ​ർ​വീ​സു​കാ​ർ​ക്കു സ​ഞ്ച​രി​ക്കാ​ൻ തി​രി​ച്ച​റി​യ​ൽ കാ​ർ​ഡ് മ​തി. മ​റ്റു​ള്ള​വ​ർ​ക്ക് കേ​ര​ള പോ​ലീ​സി​ന്‍റെ വെ​ബ്സൈ​റ്റ് വ​ഴി പാ​സി​ന് അ​പേ​ക്ഷി​ക്കാം. ആ​വ​ശ്യ​മാ​യ ജി​ല്ല​യും പോ​ലീ​സ് സ്റ്റേ​ഷ​നും ക്ലി​ക്ക് ചെ​യ്തു ന​ൽ​കി​യാ​ൽ അ​ത്യാ​വ​ശ്യ​ക്കാ​ർ​ക്കു പാ​സ് ല​ഭി​ക്കും.

വാ​ട്സ്ആ​പ് ന​ന്പ​രു​ള്ള​വ​ർ​ക്ക് ഇ​തു​വ​ഴി​യും അ​ല്ലാ​ത്ത​വ​ർ​ക്ക് എ​സ്എം​എ​സ് വ​ഴി​യും പാ​സ് ല​ഭ്യ​മാ​ക്കു​മെ​ന്നു പോ​ലീ​സ് അ​റി​യി​ച്ചു. തി​രി​ച്ച​റി​യ​ൽ കാ​ർ​ഡി​ല്ലാ​ത്ത അ​വ​ശ്യ​സ​ർ​വീ​സു​കാ​ർ​ക്കും പാ​സ് അ​നു​വ​ദി​ക്കും.

കൂ​ടു​ത​ൽ സൗ​ക​ര്യ​പ്ര​ദ​മാ​യ ഓ​ണ്‍​ലൈ​ൻ സൗ​ക​ര്യം ഇ​ന്നു നി​ല​വി​ൽ വ​രു​മെ​ന്നും പോ​ലീ​സ് ആ​സ്ഥാ​ന​ത്തു നി​ന്ന് അ​റി​യി​ച്ചു. ജി​ല്ല വി​ട്ടു​ള്ള യാ​ത്ര​ക​ൾ ന​ട​ത്താ​ൻ പ്ര​ത്യേ​ക പാ​സ് ആ​വ​ശ്യ​മി​ല്ല.
വി​വാ​ഹം, മ​ര​ണാ​ന​ന്ത​ര ച​ട​ങ്ങു​ക​ൾ, രോ​ഗം, രോ​ഗി​ക​ളെ സ​ന്ദ​ർ​ശി​ക്ക​ൽ തു​ട​ങ്ങി​യ മ​റ്റ് ഒ​ഴി​ച്ചു​കൂ​ടാ​നാ​കാ​ത്ത കാ​ര്യ​ങ്ങ​ൾ​ക്കാ​യി ജി​ല്ല വി​ട്ടു യാ​ത്ര ചെ​യ്യാം. സ​ത്യ​വാ​ങ്‌​മൂ​ലം ക​രു​ത​ണം. ഒ​പ്പം തി​രി​ച്ച​റി​യ​ൽ കാ​ർ​ഡ്, വി​വാ​ഹ ക്ഷ​ണ​ക്ക​ത്ത് എ​ന്നി​വ​യും ക​രു​ത​ണം.

വി​വാ​ഹം, മ​ര​ണം തു​ട​ങ്ങി​യ ക​ർ​മ​ങ്ങ​ൾ​ക്കു നേ​തൃ​ത്വം ന​ൽ​കു​ന്ന പു​രോ​ഹി​ത​ർ​ക്കും സ​ഞ്ച​രി​ക്കാം.

ലോ​ക്ക്ഡൗ​ൺ ന​ട​പ്പാ​ക്കു​ന്ന​തി​ന് 25,000 പോ​ലീ​സു​കാ​രെ​യാ​ണു നി​യോ​ഗി​ച്ചി​ട്ടു​ള്ള​തെ​ന്നു മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി അ​റി​യി​ച്ചു.

• ഹോ​ട്ട​ലു​ക​ളി​ൽ ഭ​ക്ഷ​ണം പാ​ഴ്സ​ലാ​യി ന​ൽ​കു​ന്ന​തി​നു ത​ട​സ​മി​ല്ല. പാ​ഴ്സ​ൽ ന​ൽ​കാ​നാ​യി ഹോ​ട്ട​ലു​ക​ൾ തു​റ​ക്കാം. എ​ല്ലാ ത​ദ്ദേ​ശ സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളി​ലും ക​മ്യൂ​ണി​റ്റി കി​ച്ച​ണ്‍ തു​റ​ക്കും. ജ​ന​കീ​യ ഹോ​ട്ട​ലു​ക​ളും ഉ​ണ്ടാ​കും.

• ബാ​ങ്കു​ക​ളും ധ​ന​കാ​ര്യ സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളും ലോ​ക്ക്ഡൗ​ണ്‍ ആ​ഴ്ച​യി​ൽ തി​ങ്ക​ൾ, ബു​ധ​ൻ, വെ​ള്ളി ദി​വ​സ​ങ്ങ​ളി​ൽ മാ​ത്രം ഇ​ട​പാ​ടു ന​ട​ത്ത​ണം.

• ലോ​ക്ക്ഡൗ​ണ്‍ സ​മ​യ​ത്ത് ചി​ട്ടി, ക​ടം എ​ന്നി​വ​യു​ടെ കു​ടി​ശി​ക പി​രി​ക്കാ​ൻ വീ​ടു​ക​ളി​ൽ പോ​ക​രു​ത്.

• അ​യ​ൽ​വീ​ടു​ക​ളു​മാ​യി സ​ന്പ​ർ​ക്കം പു​ല​ർ​ത്തു​ന്പോ​ൾ ഡ​ബി​ൾ മാ​സ്ക് നി​ർ​ബ​ന്ധ​മാ​ക്കു​ക.

• അ​യ​ൽ സം​സ്ഥാ​ന​ങ്ങ​ളി​ൽ​നി​ന്നു വ​രു​ന്ന​വ​ർ കോ​വി​ഡ് ജാ​ഗ്ര​താ പോ​ർ​ട്ട​ലി​ൽ ര​ജി​സ്റ്റ​ർ ചെ​യ്യ​ണം. ഇ​തി​നു സാ​ധി​ച്ചി​ല്ലെ​ങ്കി​ൽ 14 ദി​വ​സം ക്വാ​റ​ന്‍റൈ​നി​ൽ ക​ഴി​യ​ണം.

• പു​റ​ത്തു പോ​കു​ന്ന​വ​ർ തി​രി​കെ വ​രു​ന്പോ​ൾ കു​ട്ടി​ക​ളു​മാ​യി അ​ടു​ത്തി​ട​പ​ഴ​ക​രു​ത്.

• ഭ​ക്ഷ​ണം ക​ഴി​ച്ച​ശേ​ഷം പാ​ത്രം സോ​പ്പ് ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ചു ക​ഴു​ക​ണം.

• അ​തി​ഥി​ത്തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ൾ​ക്ക് നി​ർ​മാ​ണ​സ്ഥ​ല​ത്തു​ത​ന്നെ താ​മ​സ സൗ​ക​ര്യ​വും ഭ​ക്ഷ​ണ​വും ഒ​രു​ക്ക​ണം. അ​തി​നു പ​റ്റി​യി​ല്ലെ​ങ്കി​ൽ ഉ​ട​മ​യോ ക​രാ​റു​കാ​ര​നോ വാ​ഹ​ന​സൗ​ക​ര്യം ഒ​രു​ക്ക​ണം.

• ഓ​ക്സി​ജ​ൻ അ​ള​വു പ​രി​ശോ​ധി​ക്കാ​നു​ള്ള പ​ൾ​സ് ഓ​ക്സി​മീ​റ്റ​റു​ക​ൾ വി​ല കൂ​ട്ടി വി​ൽ​ക്കു​ന്ന​വ​ർ​ക്കെ​തി​രേ ക​ടു​ത്ത നി​യ​മ ന​ട​പ​ടി സ്വീ​ക​രി​ക്കും.

• ജീ​വ​ൻ​ര​ക്ഷാ ഔ​ഷ​ധ​ങ്ങ​ൾ ഹൈ​വേ പോ​ലീ​സ് എ​ത്തി​ച്ചു ന​ൽ​കും. ഫ​യ​ർ​ഫോ​ഴ്സു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ടാ​ണു ന​ട​പ​ടി.

• മ​ത്സ്യ​വി​പ​ണ​ന കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളി​ൽ ആ​ൾ​ക്കൂ​ട്ടം പാ​ടി​ല്ല. പ​ച്ച​ക്ക​റി, പ​ഴ​ക്ക​ട​ക​ൾ 50 ശ​ത​മാ​നം വീ​തം തു​റ​ക്കാ​ൻ അ​നു​വ​ദി​ക്കും.

പോ​ലീ​സ് പാ​സ് ഓ​ണ്‍​ലൈ​ൻ സം​വി​ധാ​നം വൈ​കു​ന്നേ​ര​ത്തോ​ടെ

തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം: അ​വ​ശ്യ​സ​ർ​വീ​സ് വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ൽ​പ്പെ​ട്ട​വ​ർ​ക്ക് ലോ​ക്ക് ഡൗ​ണ്‍ സ​മ​യ​ത്ത് യാ​ത്ര ചെ​യ്യു​ന്ന​തി​ന് അ​വ​രു​ടെ സ്ഥാ​പ​നം ന​ൽ​കു​ന്ന തി​രി​ച്ച​റി​യ​ൽ കാ​ർ​ഡ് ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കാം. ഇ​വ​ർ​ക്ക് പ്ര​ത്യേ​കം പോ​ലീ​സ് പാ​സി​ന്‍റെ ആ​വ​ശ്യ​മി​ല്ല. വീ​ട്ടു​ജോ​ലി​ക്കാ​ർ​ക്കും കൂ​ലി​പ്പ​ണി​ക്കാ​ർ​ക്കും തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ൾ​ക്കും സ്വ​യം ത​യാ​റാ​ക്കി​യ സാ​ക്ഷ്യ​പ​ത്ര​വു​മാ​യി യാ​ത്ര ചെ​യ്യാം.

പോ​ലീ​സ് പാ​സി​ന് അ​പേ​ക്ഷി​ക്കാ​നു​ള്ള ഓ​ണ്‍​ലൈ​ൻ സം​വി​ധാ​നം ഇ​ന്നു വൈ​കു​ന്നേ​രം നി​ല​വി​ൽ വ​രും. അ​ടി​യ​ന്ത​ര​മാ​യി പാ​സ് ആ​വ​ശ്യ​മു​ള്ള​വ​ർ​ക്ക് സ്റ്റേ​ഷ​ൻ ഹൗ​സ് ഓ​ഫീ​സ​ർ​മാ​രെ നേ​രി​ട്ട് സ​മീ​പി​ച്ച് പാ​സി​ന് അ​പേ​ക്ഷി​ക്കാം. ഇ​രു​വ​ശ​ത്തേ​ക്കും യാ​ത്ര ചെ​യ്യു​ന്ന​തി​നു​ള്ള പാ​സ് യാ​ത്ര തു​ട​ങ്ങു​ന്ന സ്ഥ​ല​ത്തു​ള്ള സ്റ്റേ​ഷ​ൻ ഹൗ​സ് ഓ​ഫീ​സ​ർ ന​ൽ​കും.

Related posts

കേരള സ്വകാര്യവനങ്ങൾ (നിക്ഷിപ്തമാക്കലും പതിച്ചുകൊടുക്കലും) ഭേദഗതി ബില്ലിന് ഗവർണറുടെ അനുമതി

Aswathi Kottiyoor

വൈദ്യുതിനിരക്ക്‌ 
നിർണയം: 
പെൻഷൻ ഫണ്ട് തുക പരിഗണിക്കരുത്‌

Aswathi Kottiyoor

സപ്ലൈകോ വിഷു, ഈസ്റ്റർ, റംസാൻ ഫെയറുകൾക്ക് ഇന്ന് തുടക്കം (11.04.2022)

Aswathi Kottiyoor
WordPress Image Lightbox