38.1 C
Iritty, IN
April 22, 2024
  • Home
  • kannur
  • കുടുംബപ്രശ്നം തീർക്കാൻ ‘സ്വസ്​ഥം’
kannur

കുടുംബപ്രശ്നം തീർക്കാൻ ‘സ്വസ്​ഥം’

ക​ണ്ണൂ​ർ: കു​ടും​ബ​ങ്ങ​ളി​ൽ വ​ർ​ധി​ച്ചു​വ​രു​ന്ന ത​ർ​ക്ക​ങ്ങ​ൾ​ക്ക്​ പ​രി​ഹാ​രം കാ​ണാ​ൻ ഇ​നി ‘സ്വ​സ്ഥം’ നി​ങ്ങ​ളോ​ടൊ​പ്പ​മു​ണ്ട്. സി​വി​ൽ സ്​​റ്റേ​ഷ​നി​ൽ പ്ര​വ​ർ​ത്തി​ക്കു​ന്ന ജി​ല്ല വി​മ​ൻ​സ് പ്രൊ​ട്ട​ക്​​ഷ​ൻ ഓ​ഫി​സി​ന്​ കീ​ഴി​ലാ​ണ്​ കു​ടും​ബ പ്ര​ശ്ന​ങ്ങ​ൾ​ക്ക്​ പ​രി​ഹാ​രം കാ​ണാ​നു​ള്ള ‘സ്വ​സ്ഥം’ പ​ദ്ധ​തി​യു​ടെ ഓ​ഫി​സ്​ പ്ര​വ​ർ​ത്തി​ക്കു​ന്ന​ത്.

ഇ​തി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​മാ​യി, കു​ടും​ബ​പ്ര​ശ്ന​ങ്ങ​ൾ നേ​രി​ടു​ന്ന​വ​ർ​ക്ക്​ ആ​​ഴ്ച​യി​ൽ പ്ര​ത്യേ​ക ദി​വ​സം ന​ൽ​കി, പ​രി​ശീ​ല​നം ല​ഭി​ച്ച ഫെ​സി​ലി​റ്റേ​റ്റ​ർ മു​ഖേ​ന പ​രി​ഹാ​ര മാ​ർ​ഗം ക​ണ്ടെ​ത്തു​ന്ന​താ​ണ്​ പ​ദ്ധ​തി. ഇ​തി​നാ​യി റി​ട്ട. അ​ധ്യാ​പ​ക​ർ, സ​ർ​ക്കാ​ർ ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​ർ എ​ന്നി​വ​രെ ഉ​ൾ​പ്പെ​ടു​ത്തി വി​ദ​ഗ്​​ധ സം​ഘ​ത്തി​ന്‍റെ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ലു​ള്ള ഫെ​സി​ലി​റ്റേ​റ്റ​ർ​മാ​രു​ടെ പാ​ന​ൽ ത​യാ​റാ​ക്കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. ‘സ്വ​സ്ഥ’​ത്തി​ൽ ര​ജി​സ്റ്റ​ർ ചെ​യ്യു​ന്ന​വ​രു​ടെ പ​രാ​തി​ക​ൾ ആ​ദ്യ​ഘ​ട്ട​ത്തി​ൽ ര​ണ്ട് ഫെ​സി​ലി​റ്റേ​റ്റ​ർ​മാ​രു​ടെ​ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ലു​ള്ള പാ​ന​ൽ കേ​ൾ​ക്കും. തു​ട​ർ​ന്ന്​ ആ​വ​ശ്യ​മു​ള്ള​വ​ർ​ക്ക്​ സൈ​ക്കോ​ള​ജി​സ്റ്റു​ക​ളു​ടെ കീ​ഴി​ൽ കൗ​ൺ​സ​ലി​ങ് ന​ൽ​കും.

ആ​വ​ശ്യ​മു​ള്ള​വ​ർ​ക്ക്​ നി​യ​മ സ​ഹാ​യ​വും തു​ട​ർ സ​ഹാ​യ​വും ന​ൽ​കു​ന്ന ബൃ​ഹ​ദ്​​ പ​ദ്ധ​തി​യാ​ണ് വ​നി​ത ശി​ശു​വി​ക​സ​ന വ​കു​പ്പി​ന് കീ​ഴി​ലു​ള്ള വി​മ​ൻ പ്രൊ​ട്ട​ക്​​ഷ​ൻ ഓ​ഫി​സി​നു​കീ​ഴി​ൽ വി​ഭാ​വ​നം ചെ​യ്​​തി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. ജ​നു​വ​രി ഒ​ന്നി​ന്​ തു​ട​ങ്ങി​യ പ​ദ്ധ​തി​യി​ൽ ഇ​തു​വ​രെ​യാ​യി ഏ​ഴ്​ പ​രാ​തി​ക​ൾ ര​ജി​സ്റ്റ​ർ ചെ​യ്ത​താ​യി വി​മ​ൻ​സ് പ്രൊ​ട്ട​ക്​​ഷ​ൻ ഓ​ഫി​സ​ർ പി. ​സു​ല​ജ അ​റി​യി​ച്ചു. പ​ദ്ധ​തി​യു​ടെ പ​രാ​തി കേ​ൾ​ക്ക​ലി​ന്​ തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്ച​ മു​ത​ൽ തു​ട​ക്ക​മാ​കു​മെ​ന്ന്​ അ​വ​ർ അ​റി​യി​ച്ചു.

‘സ്വ​സ്ഥ’​ത്തി​നു​പു​റ​മെ പു​ന​ർ​വി​വാ​ഹ​ത്തി​ന് താ​ൽ​പ​ര്യ​മു​ള്ള വി​ധ​വ​ക​ൾ​ക്ക് മി​ക​ച്ച പ​ങ്കാ​ളി​യെ ക​ണ്ടെ​ത്തു​ന്ന​തി​നു​ള്ള സ​ഹാ​യം ന​ൽ​കു​ന്ന ‘ഒ​പ്പം’ പ​ദ്ധ​തി​ക്കും മി​ക​ച്ച രീ​തി​യി​ലാ​ണ്​ പ്ര​തി​ക​ര​ണം. ഇ​തി​ന​കം 52 പു​രു​ഷ​ന്മാ​രും 10 സ്​​ത്രീ​ക​ളും പു​ന​ർ​വി​വാ​ഹം ല​ക്ഷ്യ​മി​ട്ട്​ പ​ദ്ധ​തി​ക്കു​കീ​ഴി​ൽ ര​ജി​സ്റ്റ​ർ ചെ​യ്തു. വി​വാ​ഹ​ത്തി​ന് ത​യാ​റാ​യി മു​ന്നോ​ട്ടു​വ​ന്നി​ട്ടു​ള്ള പു​രു​ഷ​ന്മാ​രു​ടെ പൊ​ലീ​സ് വെ​രി​ഫി​ക്കേ​ഷ​നും മ​റ്റും പൂ​ർ​ത്തി​യാ​യി. സ്ത്രീ​ക​ളു​ടെ വെ​രി​ഫി​ക്കേ​ഷ​നും പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്കി വി​വാ​ഹം ഉ​ട​ൻ ന​ട​ത്താ​നാ​ണ്​ തീ​രു​മാ​ന​മെ​ന്നും സു​ല​ജ അ​റി​യി​ച്ചു.

വി​ധ​വ ഹെ​ൽ​പ്​ ഡെ​സ്കി​നു​കീ​ഴി​ൽ ഒ​രു​ക്കം, ജ്വാ​ല, അ​മേ​യ, ഒ​പ്പം എ​ന്നി​ങ്ങ​നെ നാ​ല് പ​ദ്ധ​തി​ക​ളാ​ണ്​ വി​ധ​വ​ക​ളെ മു​ഖ്യ​ധാ​ര​യി​ലെ​ത്തി​ക്കു​ന്ന​തി​നാ​യു​ള്ള​ത്​. വി​ധ​വ​ക​ൾ​ക്ക് സ്വ​യം​തൊ​ഴി​ൽ സം​രം​ഭ പ്രോ​ത്സാ​ഹ​നം ന​ൽ​കാ​ൻ ‘ഒ​രു​ക്കം’, വി​ധ​വ​ക​ൾ​ക്ക്​ സം​ര​ക്ഷ​ണം ന​ൽ​കു​ന്ന നി​യ​മ​ങ്ങ​ളെ​ക്കു​റി​ച്ചും സൈ​ബ​ർ നി​യ​മ​ങ്ങ​ളെ​ക്കു​റി​ച്ചും അ​വ​ബോ​ധ​മു​ണ്ടാ​ക്കാ​ൻ ‘ജ്വാ​ല’, ക​മ്പ്യൂ​ട്ട​ർ പ​രി​ശീ​ല​നം-​സാ​ങ്കേ​തി​ക പ​രി​ശീ​ല​നം ന​ൽ​കാ​ൻ ‘അ​മേ​യ’ തു​ട​ങ്ങി​യ പ​ദ്ധ​തി​ക​ളാ​ണ്​ ന​ട​പ്പാ​ക്കു​ന്ന​ത്. ഇ​വ മാ​ർ​ച്ചോ​ടു​കൂ​ടി തു​ട​ങ്ങും.

പ​രാ​തി​ക​ൾ ര​ജി​സ്റ്റ​ർ ചെ​യ്യാം; മി​സ്ഡ്​ കാ​ളി​ൽ
സ്വ​സ്ഥം’ പ​ദ്ധ​തി​ക്കു​കീ​ഴി​ൽ പ​രാ​തി​ക​ൾ ര​ജി​സ്റ്റ​ർ ചെ​യ്യാ​ൻ 8129469393 എ​ന്ന ഹെ​ൽ​പ്​ ഡെ​സ്ക്​​ ന​മ്പ​റി​ലേ​ക്ക്​ മി​സ്​​ഡ്​ കാ​ൾ അ​ടി​ച്ചാ​ൽ മ​തി. തു​ട​ർ​ന്ന്​ സ​മ​യ​ബ​ന്ധി​ത​മാ​യി ഫെ​സി​ലി​റ്റേ​റ്റ​ർ ഈ ​ന​മ്പ​റി​ൽ തി​രി​ച്ചു​വി​ളി​ച്ച്​ പ​രാ​തി​ക​ൾ കേ​ൾ​ക്കും. ഇ​വ​ർ​ക്കു​കൂ​ടി സൗ​ക​ര്യ​പ്ര​ദ​മാ​യ രീ​തി​യി​ലു​ള്ള തീ​യ​തി​ക​ളി​ൽ പ​രാ​തി​ക​ൾ അ​ത​ത്​ ഫെ​സി​ലി​റ്റേ​റ്റ​ർ കേ​ൾ​ക്കും. ആ​വ​ശ്യ​മാ​യ സ​ഹാ​യ​വും നി​യ​മോ​പ​ദേ​ശ​വും ന​ൽ​കും. ര​ണ്ടു​പേ​ര​ട​ങ്ങു​ന്ന പാ​ന​ലാ​ണ്​ ഒ​രാ​ളു​ടെ പ​രാ​തി കേ​ൾ​ക്കു​ക. ര​ജി​സ്റ്റ​ർ ചെ​യ്യു​ന്ന​വ​രു​ടെ വ്യ​ക്​​തി​വി​വ​ര​ങ്ങ​ൾ അ​തീ​വ ര​ഹ​സ്യ​മാ​യി സൂ​ക്ഷി​ക്കും.

Related posts

സ്‌കൂഫെ’ റെഡി പുറത്ത്‌ പോകേണ്ട ലഘു ഭക്ഷണവും 
പേനയും പുസ്‌തകവും സ്കൂളിലുണ്ട്

Aswathi Kottiyoor

ഇന്ന് 12 കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളി​ല്‍ കോ​വി​ഷീ​ല്‍​ഡ്, അഞ്ചിടത്ത് കോവാക്സിൻ

Aswathi Kottiyoor

സൗജന്യ മൊബൈല്‍ ആര്‍ടിപിസിആര്‍ പരിശോധന

Aswathi Kottiyoor
WordPress Image Lightbox