23.6 C
Iritty, IN
May 26, 2024
  • Home
  • Uncategorized
  • എയർബാഗുകളിലും വ്യാജൻ! കൊടുംചതിയിൽ മരണം ഉറപ്പ്, എങ്ങനെ തിരിച്ചറിയാം വ്യാജ എയർബാഗുകൾ ?
Uncategorized

എയർബാഗുകളിലും വ്യാജൻ! കൊടുംചതിയിൽ മരണം ഉറപ്പ്, എങ്ങനെ തിരിച്ചറിയാം വ്യാജ എയർബാഗുകൾ ?


രാജ്യത്ത് റോഡപകടങ്ങൾ കൂടുകയാണ്. യാത്രികരെ പല അപകടങ്ങളിലും ഒരുപരിധിവരെ സംരക്ഷിക്കുന്നത് എയർബാഗുകൾ ആണ്. കാർ യാത്രികരുടെ വളരെ പ്രധാനപ്പെട്ട സുരക്ഷാ കവചങ്ങളിൽ ഒന്നാണ് എയർബാഗുകൾ. എന്നാൽ എയർബാഗുകളുടെ സുരക്ഷയിൽ കരിനിഴൽ വീഴ്ത്തുന്ന ചില സംഭവങ്ങളാണ് ഇപ്പോൾ പുറത്തുവരുന്നത്. കഴിഞ്ഞ ദിവസം ഡൽഹി പൊലീസ് വ്യാജ എയർബാഗുകൾ നിർമ്മിച്ചു വിൽക്കുന്ന വമ്പൻ സംഘത്തെ പിടികൂടിയിരുന്നു. ഇന്ത്യയിൽ വിൽക്കുന്ന മിക്കവാറും എല്ലാ ബ്രാൻഡുകളുടെയും വ്യാജ എയർബാഗുകൾ നിർമ്മിക്കുന്ന സംഘത്തെയാണ് പൊലീസ് പിടികൂടിയത്. മാരുതി സുസുക്കി, ഫോക്‌സ്‌വാഗൺ, ബിഎംഡബ്ല്യു, സിട്രോൺ, നിസാൻ, റെനോ, മഹീന്ദ്ര, ടൊയോട്ട, ഹോണ്ട, ടാറ്റ മോട്ടോഴ്‌സ്, ഫോർഡ്, കിയ, സുസുക്കി, ഹ്യുണ്ടായ്, വോൾവോ തുടങ്ങി 16 ബ്രാൻഡുകളുടെ പേരിലുള്ള വ്യാജ എയർബാഗുകൾ പൊലീസ് റെയിഡിനിടെ കണ്ടെത്തിയിരുന്നു.
ഇത്തരമൊരു സാഹചര്യത്തിൽ ഉയരുന്ന ഏറ്റവും വലിയ ചോദ്യം വ്യാജ എയർബാഗുകൾ എങ്ങനെ തിരിച്ചറിയാമെന്നും ഒഴിവാക്കാം എന്നുമാണ്. സാധാരണയായി, മുകളിൽ നിന്ന് നോക്കിയാൽ കാറിൽ ഘടിപ്പിച്ച എയർബാഗുകൾ തിരിച്ചറിയാൻ കഴിയില്ല. കാരണം കാറിൻ്റെ ബോഡിക്കുള്ളിലാണ് ഇവ സ്ഥാപിച്ചിരിക്കുന്നത്. എന്നാൽ നിങ്ങളുടെ കാറിലെ എയർബാഗ് മാറ്റിസ്ഥാപിക്കേണ്ട ആവശ്യം വന്നാൽ, ഇക്കാര്യത്തിൽ പരിഗണിക്കാനും പരിശോധിക്കാനും കഴിയുന്ന ചില പോയിൻ്റുകൾ ഉണ്ട്.

കോഡ് നമ്പർ
ഓരോ എയർബാഗിലും കമ്പനി ഒരു പ്രത്യേക പാർട്ട് നമ്പർ നൽകിയിരിക്കുന്നു. ഈ നമ്പറുകൾ കാർ നിർമ്മാതാവിൻ്റെ ഡാറ്റാ ബേസുമായി പൊരുത്തപ്പെടുണം. അവയുടെ ആധികാരികത സ്ഥിരീകരിക്കാൻ ഇത് ഉപയോഗിക്കാം. പാർട്ട് നമ്പർ പൊരുത്തപ്പെടുന്നില്ലെങ്കിൽ എയർബാഗ് വ്യാജമായിരിക്കാം.

ഗുണനിലവാരം
ഒരു എയർബാഗ് സാധാരണയായി പോളിസ്റ്റർ പോലുള്ള ശക്തമായ തുണിത്തരങ്ങൾ കൊണ്ടോ തുണികൊണ്ടോ നിർമ്മിച്ച ബലൂൺ പോലെയുള്ള ആവരണമാണ്. അപകടമുണ്ടായാൽ യാത്രക്കാരെ സുരക്ഷിതരാക്കുന്നതിന് പ്രത്യേക മെറ്റീരിയലുകൾ ഉപയോഗിച്ചാണ് ഇത് രൂപകൽപ്പന ചെയ്തിരിക്കുന്നത്. വ്യാജ എയർബാഗുകളുടെ ഗുണനിലവാരം വളരെ മോശമായിരിക്കും. അത് എളുപ്പത്തിൽ കണ്ടെത്താനാകും.

കൃത്രിമത്വവും നാശവും
വ്യാജ എയർബാഗുകളുടെ ഫിനിഷും ഫിറ്റിങ്ങും അത്ര നല്ലതായിരിക്കില്ല. വ്യാജ എയർബാഗുകൾ പലപ്പോഴും ഗുണനിലവാരമില്ലാത്ത വസ്തുക്കൾ ഉപയോഗിച്ചായിരിക്കും നിർമ്മിച്ചിരിക്കുന്നത്. അവയിൽ ദൃശ്യമായ വസ്ത്രങ്ങളോ കേടായ ഭാഗങ്ങളോ ഉണ്ടാകാം. ലേബലിംഗ്, സ്റ്റിച്ചിംഗ്, മെറ്റീരിയൽ എന്നിവയുടെ ഗുണനിലവാരവും ഫിറ്റ്‌മെൻ്റും നോക്കുക.

എയർബാഗ് ഗോഡൗണിൽ കേറിയ പൊലീസ് ഞെട്ടി! ‘മരണവ്യാപാരികളുടെ’ ശേഖരത്തിൽ മാരുതി മുതൽ വോൾവോ വരെ ഡ്യൂപ്പ്!
ഡ്യൂപ്ലിക്കേറ്റ് എയർബാഗ് എങ്ങനെ ഒഴിവാക്കാം
സാധാരണക്കാരന് എയർബാഗ് തിരിച്ചറിയുക അത്ര എളുപ്പമല്ല. സാധാരണ ജനങ്ങൾക്ക് എപ്പോഴും കാണാത്ത ഒരു വാഹന ഭാഗമാണ് ഇത്. അതിനാൽ, വ്യാജ എയർബാഗുകളുടെ തട്ടിപ്പ് ഒഴിവാക്കാൻ കഴിയുന്ന ചില മുൻകരുതലുകൾ എടുക്കുന്നത് നല്ലതായിരിക്കും.

കാറിൻ്റെ എയർബാഗിലെ ഏതെങ്കിലും തരത്തിലുള്ള തകരാർ പരിശോധിക്കാൻ, എപ്പോഴും ഔദ്യോഗിക സർവീസ് സെൻ്ററിൽ മാത്രം പരിശോധിക്കുക.
ഒരു സാധാരണ വർക്ക്ഷോപ്പിൽ എയർബാഗ് മാറ്റുക എന്ന ജോലി ഒരിക്കലും ചെയ്യരുത്.
എയർബാഗുകൾ ഓൺലൈനായി വാങ്ങുന്നത് ഒഴിവാക്കുക. ഇപ്പോൾ നിരവധി ഓൺലൈൻ ഷോപ്പിംഗ് സൈറ്റുകൾ കുറഞ്ഞ വിലയ്ക്ക് വ്യാജ എയർബാഗുകൾ വിൽക്കുന്നുണ്ട്.
സോഷ്യൽ മീഡിയയും മറ്റും വഴിയുള്ള വിലകുറഞ്ഞ എയർബാഗുകൾ വാങ്ങാനുള്ള പ്രലോഭനം ഒഴിവാക്കുക.

Related posts

പാലക്കാട് ന​ഗരസഭ ബിജെപി ചെയർപേഴ്സൺ രാജിവെച്ചു

Aswathi Kottiyoor

കടനാട് വോട്ട് ചെയ്തത് 715 പേർ, വോട്ടിംഗ് മെഷീനിൽ രേഖപ്പെടുത്തിയത് 719 വോട്ടുകൾ! എൽഡിഎഫും യുഡിഎഫും പരാതി നൽകി

Aswathi Kottiyoor

ലോക്സഭാ തെരഞ്ഞെടുപ്പ്;എല്ലാ പോലീസ് സ്റ്റേഷന്‍ പരിധിയിലും മൊബൈല്‍ പട്രോളിങ് ടീം

Aswathi Kottiyoor
WordPress Image Lightbox