36.3 C
Iritty, IN
April 22, 2024
  • Home
  • Kerala
  • വിദ്യാഭ്യാസ വായ്പ: ജപ്തി ഭീഷണിയിൽ ആയിരങ്ങൾ
Kerala

വിദ്യാഭ്യാസ വായ്പ: ജപ്തി ഭീഷണിയിൽ ആയിരങ്ങൾ

വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ വാ​യ്പ​യെ​ടു​ത്ത് പ​ഠ​നം പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്കി​യ​വ​ർ മെ​ച്ച​പ്പെ​ട്ട തൊ​ഴി​ലും വ​രു​മാ​ന​വും ല​ഭി​ക്കാ​ത്ത​തി​നാ​ൽ തി​രി​ച്ച​ട​ക്കാ​ൻ സാ​ധി​ക്കാ​തെ ദു​രി​ത​ത്തി​ലാ​യി. ഐ.​ടി, എ​ൻ​ജി​നീ​യ​റി​ങ് മേ​ഖ​ല​ക​ളി​ൽ തൊ​ഴി​ല​വ​സ​രം കു​റ​യു​ക​യും കോ​വി​ഡ് വി​ല്ല​നാ​വു​ക​യും ചെ​യ്ത​തോ​ടെ ബാ​ങ്കു​ക​ളു​ടെ ജ​പ്തി​ഭീ​ഷ​ണി​ക്ക് ന​ടു​വി​ലു​മാ​ണ് ഇ​വ​ർ ജീ​വി​ക്കു​ന്ന​ത്.

കോ​വി​ഡ് സൃ​ഷ്ടി​ച്ച പ്ര​തി​സ​ന്ധി, ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്ന തൊ​ഴി​ലും വ​രു​മാ​ന​വും ഇ​ല്ലാ​താ​ക്കി. 2018ൽ ​വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ വാ​യ്പ തി​രി​ച്ച​ട​വ് സ​ഹാ​യ പ​ദ്ധ​തി സ​ർ​ക്കാ​ർ പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ചെ​ങ്കി​ലും നി​ര​വ​ധി​യാ​യ നി​ബ​ന്ധ​ന​ക​ൾ പ്ര​കാ​രം ഒ​ട്ടു​മി​ക്ക​വ​ർ​ക്കും അ​പേ​ക്ഷ സ​മ​ർ​പ്പി​ക്കാ​ൻ പോ​ലും ക​ഴി​ഞ്ഞി​ട്ടി​ല്ല. മാ​ത്ര​മ​ല്ല, വി​ദ്യാ​ർ​ഥി​ക​ൾ​ക്കി​ട​യി​ൽ വി​വി​ധ കോ​ഴ്സു​ക​ളി​ൽ പ​ഠി​ച്ച​വ​രെ ഒ​ഴി​വാ​ക്കി​ക്കൊ​ണ്ടാ​ണ് പ​ദ്ധ​തി പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ച​ത്. ഇ​തും ഇ​രു​ട്ട​ടി​യാ​യി.

സം​സ്ഥാ​ന സ​ർ​ക്കാ​റി​ന്‍റെ നേ​രി​ട്ടു​ള്ള നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ത്തി​ലെ സ​ഹ​ക​ര​ണ, ധ​ന​കാ​ര്യ സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളും വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ വാ​യ്പ എ​ടു​ത്ത​വ​രോ​ട് ക​ടു​ത്ത ശ​ത്രു​ത ന​ട​പ​ടി തു​ട​രു​ക​യാ​ണെ​ന്ന് ഉ​പ​ഭോ​ക്താ​ക്ക​ൾ പ​റ​യു​ന്നു. തു​ച്ഛ​മാ​യ തു​ക​ക്ക് വ​സ്തു​വും വീ​ടും ജാ​മ്യ​മാ​യി സ്വീ​ക​രി​ച്ചാ​ണ്​ വാ​യ്പ ന​ൽ​കി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്.

വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ വാ​യ്പ ന​ൽ​കു​ന്ന​ത് സം​ബ​ന്ധി​ച്ച് കേ​ന്ദ്ര സ​ർ​ക്കാ​ർ പു​റ​ത്തി​റ​ക്കി​യ മാ​ന​ദ​ണ്ഡ​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് വി​രു​ദ്ധ​മാ​ണ് ഈ ​ന​ട​പ​ടി. ഇ​തി​നു​പു​റ​മെ വാ​യ്പ കു​ടി​ശ്ശി​ക തി​രി​ച്ചു​പി​ടി​ക്കാ​ൻ സ​ർ​ഫാ​സി ആ​ക്ട് ന​ട​പ്പാ​ക്ക​രു​തെ​ന്ന് ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ടു​ന്ന പ്ര​മേ​യം സ​ർ​ക്കാ​ർ നി​യ​മ​സ​ഭ​യി​ൽ പാ​സാ​ക്കി​യി​രു​ന്നു. എ​ന്നാ​ൽ, അ​തി​നു വി​രു​ദ്ധ​മാ​യി ഒ​ന്നോ ര​ണ്ടോ ല​ക്ഷം രൂ​പ വാ​യ്പ​യെ​ടു​ത്ത് തി​രി​ച്ച​ട​ക്കാ​ൻ ക​ഴി​യാ​ത്ത​വ​രു​ടെ മേ​ൽ ബാ​ങ്കു​ക​ൾ സ​ർ​ഫാ​സി നി​യ​മം പ്ര​യോ​ഗി​ക്കു​ന്നു. ചി​ല സ്വ​കാ​ര്യ ക​മ്പ​നി​ക​ൾ ഗു​ണ്ട​ക​ളെ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ച് ആ​ളു​ക​ളെ ഭ​യ​പ്പെ​ടു​ത്തി വാ​യ്പ തി​രി​ച്ചു​പി​ടി​ക്കാ​ൻ ശ്ര​മി​ക്കു​ന്ന​താ​യി പ​രാ​തി​യു​ണ്ട്. വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ വാ​യ്പ​യെ​ടു​ത്ത് പ​ഠ​നം പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്കി തൊ​ഴി​ൽ ല​ഭി​ക്കാ​ത്ത​തു​കൊ​ണ്ട് തി​രി​ച്ച​ട​ക്കാ​ൻ സാ​ധി​ക്കാ​തെ പോ​യ ഹ​ത​ഭാ​ഗ്യ​രാ​യ കു​ട്ടി​ക​ളെ​യും അ​വ​രു​ടെ മാ​താ​പി​താ​ക്ക​ളെ​യും ബാ​ങ്കു​ക​ളും സ​ർ​ക്കാ​റും ചേ​ർ​ന്ന് പീ​ഡി​പ്പി​ക്കു​ന്ന​താ​യി ഈ ​മേ​ഖ​ല​യി​ലു​ള്ള​വ​ർ പ​റ​യു​ന്നു.

വി​ദ്യാ​ഭ്യാ​സ വാ​യ്പ​യി​ന്മേ​ലു​ള്ള ജ​പ്തി ന​ട​പ​ടി നി​ർ​ത്തി​വെ​ക്കു​ക, തൊ​ഴി​ൽ ല​ഭി​ക്കാ​ത്ത​വ​രു​ടെ മു​ഴു​വ​ൻ വാ​യ്പ കു​ടി​ശ്ശി​ക​യും സ​ർ​ക്കാ​ർ ഏ​റ്റെ​ടു​ക്കു​ക തു​ട​ങ്ങി​യ ആ​വ​ശ്യ​ങ്ങ​ൾ ഉ​ന്ന​യി​ച്ച് മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പി​ണ​റാ​യി വി​ജ​യ​നും ധ​ന​മ​ന്ത്രി​ക്കും നി​വേ​ദ​നം ന​ൽ​കി​യ​താ​യി ഇ​ന്ത്യ​ൻ ന​ഴ്സ​സ് പാ​ര​ന്റ്സ് അ​സോ​സി​യേ​ഷ​ൻ സം​സ്ഥാ​ന പ്ര​സി​ഡ​ന്റ് ഡോ. ​ഡി. സു​രേ​ന്ദ്ര​നാ​ഥും സെ​ക്ര​ട്ട​റി എ​സ്. മി​നി​യും അ​റി​യി​ച്ചു.

Related posts

യുണൈറ്റഡ് മര്‍ച്ചന്റ്‌സ് ചേംബര്‍ സംസ്ഥാന കൗണ്‍സില്‍ യോഗവും സ്ഥാപക ദിനാഘോഷവും പാലക്കാട് ജേബീസ് മാളില്‍ നടന്നു.

Aswathi Kottiyoor

2022-ല്‍ ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ഗെയിമുകള്‍ വിന്‍ഡോസ് കംപ്യൂട്ടറുകളിലും; നീക്കവുമായി ഗൂഗിള്‍ പ്ലേ.

Aswathi Kottiyoor

സിൽവർലൈൻ സാമൂഹ്യാഘാത പഠനം: കരട്‌ ജൂലൈയിൽ

Aswathi Kottiyoor
WordPress Image Lightbox