25.6 C
Iritty, IN
December 3, 2023
  • Home
  • kannur
  • വ്യാ​പാ​ര​സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ആ​ള്‍​ക്കൂ​ട്ടം ത​ട​യാ​ന്‍ പു​തി​യ സം​വി​ധാ​നം
kannur

വ്യാ​പാ​ര​സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ആ​ള്‍​ക്കൂ​ട്ടം ത​ട​യാ​ന്‍ പു​തി​യ സം​വി​ധാ​നം

ക​ണ്ണൂ​ർ: കോ​വി​ഡ് നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ത്തി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​മാ​യു​ള്ള ലോ​ക്ഡൗ​ണ്‍ ഞാ​യ​റാ​ഴ്ച മാ​ത്ര​മാ​യി ചു​രു​ക്കു​ക​യും വ്യാ​പാ​ര​സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക് കൂ​ടു​ത​ല്‍ ഇ​ള​വു​ക​ള്‍ പ്ര​ഖ്യാ​പി​ക്ക​പ്പെ​ടു​ക​യും ചെ​യ്ത സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ല്‍ രോ​ഗ​പ്ര​തി​രോ​ധ ന​ട​പ​ടി​ക​ള്‍ ശ​ക്ത​മാ​ക്കാ​ന്‍ ജി​ല്ലാ​ക​ള​ക്‌​ട​ര്‍ ടി.​വി. സു​ഭാ​ഷി​ന്‍റെ അ​ധ്യ​ക്ഷ​ത​യി​ല്‍ ന​ട​ന്ന ജി​ല്ലാ ദു​ര​ന്ത നി​വാ​ര​ണ അ​ഥോ​റി​റ്റി യോ​ഗം തീ​രു​മാ​നി​ച്ചു. ജി​ല്ല​യു​ടെ ചു​മ​ത​ല​യു​ള്ള മു​തി​ര്‍​ന്ന ഐ​എ​എ​സ് ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​ന്‍ ബി​ജു പ്ര​ഭാ​ക​റും യോ​ഗ​ത്തി​ല്‍ പ​ങ്കെ​ടു​ത്തു. നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ങ്ങ​ള്‍ സം​ബ​ന്ധി​ച്ച് ച​ര്‍​ച്ച ചെ​യ്യു​ന്ന​തി​നാ​യി ഇ​ന്നു രാ​വി​ലെ പ​ത്തി​ന് വ്യാ​പാ​രി സം​ഘ​ട​ന നേ​താ​ക്ക​ളു​ടെ യോ​ഗം ക​ള​ക്‌​ട​റേ​റ്റി​ല്‍ ന​ട​ക്കും.

വ്യാ​പാ​ര​സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ള്‍, പൊ​തു​ഗ​താ​ഗ​ത സം​വി​ധാ​ന​ങ്ങ​ള്‍, ഓ​ഫീ​സു​ക​ള്‍, പൊ​തു​സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ള്‍ തു​ട​ങ്ങി​യ ഇ​ട​ങ്ങ​ളി​ല്‍ ആ​ള്‍​ക്കൂ​ട്ടം ഉ​ണ്ടാ​കു​ന്നി​ല്ലെ​ന്ന് ഉ​റ​പ്പു​വ​രു​ത്തു​ന്ന​തി​ന് ക​ര്‍​ശ​ന ന​ട​പ​ടി​ക​ള്‍ സ്വീ​ക​രി​ക്കും. വ്യാ​പാ​ര​സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളി​ലെ ജീ​വ​ന​ക്കാ​രും സ​ന്ദ​ര്‍​ശ​ക​രും 15 ദി​വ​സം മു​മ്പ് ചു​രു​ങ്ങി​യ​ത് ഒ​രു ഡോ​സ് വാ​ക്‌​സി​നെ​ങ്കി​ലും എ​ടു​ത്ത​വ​രോ ഒ​രു മാ​സം മു​മ്പ് രോ​ഗ​മു​ക്തി നേ​ടി​യ​വ​രോ 72 മ​ണി​ക്കൂ​റി​നി​ട​യി​ലെ കോ​വി​ഡ് നെ​ഗ​റ്റീ​വ് സ​ര്‍​ട്ടി​ഫി​ക്ക​റ്റു​ള്ള​വ​രോ ആ​യി​രി​ക്ക​ണം. ഇ​വി​ട​ങ്ങ​ളി​ല്‍ 25 ച​തു​ര​ശ്ര അ​ടി​യി​ല്‍ ഒ​രാ​ള്‍ എ​ന്ന തോ​തി​ല്‍ മാ​ത്ര​മേ ആ​ളു​ക​ള്‍​ക്ക് പ്ര​വേ​ശ​നം അ​നു​വ​ദി​ക്കാ​വൂ.

ഓ​രോ സ്ഥാ​പ​ന​ത്തി​ന്‍റെ​യും സ്ഥ​ല​വി​സ്തൃ​തി​യും ജീ​വ​ന​ക്കാ​രു​ടെ എ​ണ്ണ​വും പ​രി​ഗ​ണി​ച്ച് ഒ​രു സ​മ​യ​ത്ത് അ​നു​വ​ദി​ക്കാ​വു​ന്ന ഉ​പ​ഭോ​ക്താ​ക്ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണം ത​ദ്ദേ​ശ​സ്ഥാ​പ​ന​ത​ല​ത്തി​ല്‍ നി​ജ​പ്പെ​ടു​ത്തി സ്ഥാ​പ​ന​ത്തി​നു പു​റ​ത്ത് ബോ​ര്‍​ഡ് സ്ഥാ​പി​ക്ക​ണം. ഇ​തി​ല്‍ കൂ​ടു​ത​ല്‍ ആ​ളു​ക​ള്‍ വ​രു​ന്ന​പ​ക്ഷം അ​വ​ര്‍​ക്ക് സാ​മൂ​ഹ്യ അ​ക​ലം പാ​ലി​ച്ച് പു​റ​ത്ത് കാ​ത്തു​നി​ല്‍​ക്കു​ന്ന​തി​നു​ള്ള സൗ​ക​ര്യ​മൊ​രു​ക്ക​ണം. ഇ​തി​നാ​യി താ​ത്കാ​ലി​ക പ​ന്ത​ല്‍ പോ​ലു​ള്ള സൗ​ക​ര്യ​ങ്ങ​ള്‍ ഒ​രു​ക്കാ​വു​ന്ന​താ​ണ്. തി​ര​ക്ക് കൂ​ടി​യ സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളി​ല്‍ നേ​ര​ത്തെ ടോ​ക്ക​ണ്‍ ബു​ക്ക് ചെ​യ്ത് അ​നു​വ​ദി​ക്ക​പ്പെ​ട്ട സ​മ​യ​ത്ത് മാ​ത്രം ഉ​പ​ഭോ​ക്താ​ക്ക​ള്‍ വ​രു​ന്ന സം​വി​ധാ​ന​ത്തെ​ക്കു​റി​ച്ചും ആ​ലോ​ചി​ക്ക​ണം. പ​ര​മാ​വ​ധി ഹോം ​ഡെ​ലി​വ​റി പ്രോ​ത്സാ​ഹി​പ്പി​ക്ക​ണം.

സ്ഥാ​പ​ന​ത്തി​ല്‍ സാ​മൂ​ഹ്യ അ​ക​ലം പാ​ലി​ക്ക​ല്‍, മാ​സ്‌​ക് ധാ​ര​ണം, സാ​നി​റ്റൈ​സ​ര്‍ ഉ​പ​യോ​ഗം തു​ട​ങ്ങി​യ കോ​വി​ഡ് പെ​രു​മാ​റ്റ​ച്ച​ട്ട​ങ്ങ​ള്‍ പാ​ലി​ക്ക​പ്പെ​ടു​ന്നു​വെ​ന്ന് ഉ​റ​പ്പു​വ​രു​ത്തേ​ണ്ട ഉ​ത്ത​ര​വാ​ദി​ത്തം സ്ഥാ​പ​ന ഉ​ട​മ​ക​ള്‍​ക്കാ​യി​രി​ക്കും.

നി​യ​മം ലം​ഘി​ക്കു​ന്ന സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ള്‍ നി​ശ്ചി​ത​ദി​വ​സ​ത്തേ​ക്ക് അ​ട​പ്പി​ക്കു​ന്ന​ത് ഉ​ള്‍​പ്പെ​ടെ​യു​ള്ള ന​ട​പ​ടി​ക​ള്‍ സ്വീ​ക​രി​ക്കും. ഗ്രാ​മ​ങ്ങ​ളി​ലും ന​ഗ​ര​ങ്ങ​ളി​ലും നി​യ​മ​ങ്ങ​ള്‍ പാ​ലി​ക്ക​പ്പെ​ടു​ന്നു​വെ​ന്ന് ഉ​റ​പ്പു​വ​രു​ത്താ​ന്‍ പോ​ലീ​സ് പ​രി​ശോ​ധ​ന ക​ര്‍​ശ​ന​മാ​ക്ക​ണം. ഇ​ത്ത​രം നി​യ​മ​ലം​ഘ​ന​ങ്ങ​ള്‍ ക​ണ്ടെ​ത്തി റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട് ന​ല്‍​കു​ന്ന​തി​ന് അ​ങ്ക​ണ​വാ​ടി​വ​ര്‍​ക്ക​ര്‍​മാ​രെ നി​യോ​ഗി​ക്കും.

വ്യാ​പാ​ര​സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ള്‍ പാ​ലി​ക്കേ​ണ്ട ന​ട​പ​ടി​ക്ര​മ​ങ്ങ​ളെ​ക്കു​റി​ച്ച് ആ​ലോ​ചി​ക്കാ​ന്‍ വ്യാ​പാ​രി-​വ്യ​വ​സാ​യി പ്ര​തി​നി​ധി​ക​ളു​ടെ യോ​ഗം ജി​ല്ലാ​ത​ല​ത്തി​ലും പ്രാ​ദേ​ശി​ക ത​ല​ങ്ങ​ളി​ലും വി​ളി​ച്ചു​ചേ​ര്‍​ക്കു​മെ​ന്നും ജി​ല്ലാ​ക​ള​ക്‌​ട​ര്‍ അ​റി​യി​ച്ചു.​കോ​വി​ഡ് പോ​സി​റ്റീ​വ് കേ​സു​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണ​ത്തി​ന്‍റെ അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ത്തി​ല്‍ ട്രി​പ്പി​ള്‍ ലോ​ക് ഡൗ​ണ്‍ പ്ര​ഖ്യാ​പി​ക്ക​പ്പെ​ടു​ന്ന സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ളി​ല്‍ നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ങ്ങ​ള്‍ ക​ര്‍​ക്ക​ശ​മാ​ക്കാ​നും ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട​വ​ര്‍​ക്ക് യോ​ഗം നി​ര്‍​ദേ​ശം ന​ല്‍​കി. മൂ​ന്നാം ത​രം​ഗം ഉ​ണ്ടാ​കാ​നു​ള്ള സാ​ധ്യ​ത മു​ന്നി​ല്‍​ക്ക​ണ്ട് ബോ​ധ​വ​ത്ക​ര​ണ പ്ര​വ​ര്‍​ത്ത​ന​ങ്ങ​ള്‍ ഊ​ര്‍​ജി​ത​മാ​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന് ബി​ജു പ്ര​ഭാ​ക​ര്‍ നി​ര്‍​ദേ​ശി​ച്ചു. ജ​ന​ങ്ങ​ളി​ലെ പ​രി​ശോ​ധ​ന വി​മു​ഖ​ത മാ​റ്റാ​നു​ള്ള ശ്ര​മ​ങ്ങ​ളും ഉ​ണ്ടാ​ക​ണം. ഇ​ക്കാ​ര്യ​ത്തി​ല്‍ ത​ദ്ദേ​ശ​സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ള്‍ മു​ന്‍​കൈ​യെ​ടു​ക്ക​ണം. ഓ​ണ​ക്കാ​ല തി​ര​ക്ക് മു​ന്‍​കൂ​ട്ടി ക​ണ്ട് ആ​ള്‍​ക്കൂ​ട്ടം നി​യ​ന്ത്രി​ക്കു​ന്ന​തി​നു​ള്ള ആ​സൂ​ത്ര​ണം ന​ട​ത്ത​ണ​മെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു.

ഇ​ള​വു​ക​ള്‍ പ്ര​ഖ്യാ​പി​ക്ക​പ്പെ​ടു​ന്ന​തി​ന​നു​സ​രി​ച്ച് കോ​വി​ഡ് പെ​രു​മാ​റ്റ​ച്ച​ട്ട​ങ്ങ​ള്‍ പാ​ലി​ക്കു​ന്ന​തി​ല്‍ ഒ​രു​ത​ര​ത്തി​ലു​ള്ള ഉ​പേ​ക്ഷ​യും ജ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ ഭാ​ഗ​ത്തു​നി​ന്നു​ണ്ടാ​ക​രു​തെ​ന്ന് യോ​ഗം ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടു. ആ​ളു​ക​ള്‍ കൂ​ടു​ത​ലാ​യി പു​റ​ത്തി​റ​ങ്ങു​ന്ന​തി​ന​നു​സ​രി​ച്ച് കോ​വി​ഡ് പെ​രു​മാ​റ്റ​ച്ച​ട്ട​ങ്ങ​ള്‍ ക​ര്‍​ശ​ന​മാ​യി പാ​ലി​ക്കു​ക​യാ​ണു വേ​ണ്ട​ത്. മാ​സ്‌​ക് ധാ​ര​ണം, അ​ണു​വി​മു​ക്ത​മാ​ക്ക​ല്‍, സാ​മൂ​ഹ്യ അ​ക​ലം പാ​ലി​ക്ക​ല്‍ തു​ട​ങ്ങി​യ അ​ടി​സ്ഥാ​ന പ്ര​തി​രോ​ധ​മാ​ര്‍​ഗ​ങ്ങ​ള്‍ പാ​ലി​ക്കു​ന്ന​തി​ല്‍ കോ​വി​ഡി​ന്‍റെ തു​ട​ക്ക​കാ​ല​ത്ത് പു​ല​ര്‍​ത്തി​യ ജാ​ഗ്ര​ത എ​ല്ലാ​വ​രു​ടെ ഭാ​ഗ​ത്തു​നി​ന്നും ഉ​ണ്ടാ​ക​ണ​മെ​ന്നും യോ​ഗം വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.

Related posts

നാടെങ്ങും പരക്കും ‘മുല്ലക്കൊടി’യുടെ സൗരഭ്യം

Aswathi Kottiyoor

സ്കൂ​ൾ​ബെ​ൽ മു​ഴ​ങ്ങും​ മു​ന്പേ ര​ക്ഷി​താ​ക്ക​ളു​ടെ കീ​ശ​കാ​ലി​യാ​കും

Aswathi Kottiyoor

കണ്ണൂരില്‍ ഓടുന്ന കാറിന് തീ പിടിച്ചതിന് കാരണം സ്റ്റിയറിങ്ങിന്റെ ഭാഗത്ത് നിന്നുണ്ടായ ഷോർട്ട് സർക്യൂട്ട് ആവാമെന്ന് മോട്ടോർ വാഹന വകുപ്പ്

Aswathi Kottiyoor
WordPress Image Lightbox