30.7 C
Iritty, IN
December 6, 2023
  • Home
  • Kerala
  • വോ​ട്ടെ​ണ്ണ​ൽ ദി​നം വീ​ട്ടി​ലി​രി​ക്ക​ണം; ജ​നം ഉ​ത്ത​ര​വാ​ദി​ത്വ​ത്തോ​ടെ പെ​രു​മാ​റ​ണം: മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി
Kerala

വോ​ട്ടെ​ണ്ണ​ൽ ദി​നം വീ​ട്ടി​ലി​രി​ക്ക​ണം; ജ​നം ഉ​ത്ത​ര​വാ​ദി​ത്വ​ത്തോ​ടെ പെ​രു​മാ​റ​ണം: മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി

സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് വോ​ട്ടെ​ണ്ണ​ൽ ദി​ന​ത്തി​ൽ ജ​നം ഉ​ത്ത​ര​വാ​ദി​ത്വ​ത്തോ​ടെ പെ​രു​മാ​റ​ണ​മെ​ന്ന് മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി പി​ണ​റാ​യി വി​ജ​യ​ൻ. മെ​യ് ര​ണ്ടി​ന് ആ​ഹ്ലാ​ദ​പ്ര​ക​ട​നം പാ​ടി​ല്ലെ​ന്നും അ​വ​ര​വ​രു​ടെ വീ​ടു​ക​ളി​ൽ ഇ​രു​ന്ന് ഫ​ല​പ്ര​ഖ്യാ​പ​നം കാ​ണ​ണ​മെ​ന്നും ആ​ൾ​ക്കൂ​ട്ടം ഒ​ഴി​വാ​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി നി​ർ​ദേ​ശി​ച്ചു.

ജ​നം സെ​ൽ​ഫ് ലോ​ക്ക്ഡൗ​ൺ പാ​ലി​ക്ക​ണം. ലോ​ക്ക്ഡൗ​ണ്‍ വേ​ണ്ട എ​ന്ന തീ​രു​മാ​നം പൗ​ര​ബോ​ധ​ത്തി​ലു​ള്ള വി​ശ്വാ​സം കൊ​ണ്ടാ​ണ്. മ​ര​ണ​നി​ര​ക്ക് ഉ​യ​രാ​ത്ത​തി​ന് കാ​ര​ണം വാ​ക്സി​നേ​ഷ​നാ​ണ്. സം​സ്ഥാ​ന​ത്ത് ഒ​റ്റ​യ്ക്ക​ല്ല ഒ​പ്പ​മു​ണ്ട് പ​ദ്ധ​തി തു​ട​രും.

ര​ണ്ടാം ഡോ​സ് വാ​ക്സി​ൻ മു​ൻ​ഗ​ണ​ന അ​നു​സ​രി​ച്ച് ന​ൽ​കും. മു​ൻ​ഗ​ണ​ന ലി​സ്റ്റ് കോ​വി​ൻ പോ​ർ​ട്ട​ലി​ൽ പ്ര​സി​ദ്ധീ​ക​രി​ക്കും. ര​ക്ത​ദാ​ന​ത്തി​ന് കൂ​ടു​ത​ൽ പേ​ർ ത​യാ​റാ​ക​ണം. ഓ​ക്സി​ജ​ൻ വാ​ർ റൂ​മു​ക​ൾ ത​യാ​റാ​ക്കും. മെ​ഡി​ക്ക​ൽ ഉ​പ​ക​ര​ണ​ങ്ങ​ൾ കൊ​ണ്ടു​പോ​കു​ന്ന വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ളി​ൽ സ്റ്റി​ക്ക​ർ പ​തി​ക്കും.

മ​ത്സ്യം, പ​ച്ച​ക്ക​റി മാ​ർ​ക്ക​റ്റു​ക​ളി​ൽ ര​ണ്ട് മീ​റ്റ​ർ അ​ക​ലം പാ​ലി​ക്ക​ണം. സ്വ​കാ​ര്യ ആ​ശു​പ​ത്രി​ക​ളി​ൽ കാ​ര്യ​മാ​യ രോ​ഗ​ല​ക്ഷ​ണം ഇ​ല്ലാ​ത്ത​വ​രും എ​ത്തു​ന്നു. ഈ ​സാ​ഹ​ച​ര്യം ഒ​ഴി​വാ​ക്ക​ണം. ഗു​രു​ത​ര രോ​ഗാ​വ​സ്ഥ​യി​ലു​ള്ള​വ​രു​ടെ ചി​കി​ത്സ​യെ ബാ​ധി​ക്കു​ന്ന അ​വ​സ്ഥ​യാ​ണി​ത്.

തി​രു​വ​ന​ന്ത​പു​രം ജി​ല്ല​യി​ൽ ഓ​ക്സി​ജ​ൻ ല​ഭ്യ​ത ഉ​റ​പ്പാ​ക്കാ​ൻ പ്ര​ത്യേ​ക ക​മ്മി​റ്റി​യെ നി​യോ​ഗി​ച്ചു. കോ​ട്ട​യ​ത്ത് പ്രാ​ദേ​ശി​ക ത​ല​ത്തി​ൽ ഓ​ക്സി​ജ​ൻ പാ​ർ​ല​റു​ക​ൾ തു​ട​ങ്ങും. മ​ല​പ്പു​റം ജി​ല്ല​യി​ൽ മ​രു​ന്നി​ന്‍റെ​യും ഓ​ക്സി​ജ​ന്‍റെ​യും ല​ഭ്യ​ത ഉ​റ​പ്പാ​ക്കി. കോ​ഴി​ക്കോ​ട്ട് 75,000 പേ​രെ ചി​കി​ത്സി​ക്കാ​വു​ന്ന സൗ​ക​ര്യം ഒ​രു​ക്കും. ക​ണ്ണൂ​രി​ൽ ഓ​ക്സി​ജ​ൻ മാ​നേ​ജ്മെ​ന്‍റി​ന് പ്ര​ത്യേ​ക പ​ദ്ധ​തി ത​യാ​റാ​ക്കും

ആ​യു​ർ​വേ​ദ കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളും കോ​വി​ഡ് ചി​കി​ത്സ കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളാ​ക്കും. വ്യ​വ​സാ​യ കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളി​ൽ നി​ന്നും ഓ​ക്സി​ജ​ൻ സി​ലി​ണ്ട​റു​ക​ൾ ചി​കി​ത്സ​യ്ക്ക് ശേ​ഖ​രി​ക്കും. പ​കു​തി വാ​ർ​ഡു​ക​ൾ ക​ണ്ടെ​യ്ൻ​മെ​ന്‍റ് സോ​ണ്‍ ആ​യാ​ൽ ആ ​ത​ദ്ദേ​ശ​ഭ​ര​ണ​മേ​ഖ​ല ആ​കെ ക​ണ്ടെ​യ്ൻ​മെ​ന്‍റ് സോ​ണ്‍ ആ​കും. ഹോം ​ഐ​സൊ​ലേ​ഷ​ന് നി​ർ​ദേ​ശം കി​ട്ടി​യ​വ​ർ മെ​ഡി​ക്ക​ൽ ഓ​ഫീ​സ​റു​ടെ നി​ർ​ദേ​ശ​പ്ര​കാ​രം മാ​ത്ര​മേ ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ൽ പോ​കാ​വു, കാ​സ​ർ​ഗോ​ഡ് ച​ട്ട​ഞ്ചാ​ൽ വ്യ​വ​സാ​യ പാ​ർ​ക്കി​ൽ ഓ​ക്സി​ജ​ൻ പ്ലാ​ന്‍റ് സ്ഥാ​പി​ക്കും.

ജ​നി​ത​ക വ്യ​തി​യാ​നം വ​ന്ന വൈ​റ​സി​ന്‍റെ സാ​ന്നി​ധ്യം പ്ര​ശ്ന​മാ​ണ്. ഒ​രു മാ​സ്കി​ന് മു​ക​ളി​ൽ മ​റ്റൊ​രു മാ​സ്ക് ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന​താ​ണ് ന​ല്ല​ത്. ഓ​ഫീ​സു​ക​ളി​ൽ ജോ​ലി ചെ​യ്യു​ന്ന​വ​ർ ഇ​ത് കൃ​ത്യ​മാ​യി പാ​ലി​ക്ക​ണം. സീ​രി​യ​ൽ, സി​നി​മ ഷൂ​ട്ടിം​ഗ് നി​ർ​ത്തി​വ​യ്ക്ക​ണം. സ്വ​കാ​ര്യ ആ​ശു​പ​ത്രി​ക​ളി​ൽ മാ​ന​ദ​ണ്ഡം ലം​ഘി​ച്ച് വാ​ക്സി​ൻ ന​ൽ​കു​ന്നു​ണ്ട്. ഇ​തി​നെ​തി​രെ ന​ട​പ​ടി സ്വീ​ക​രി​ക്കും.

സ​മ​യ പ​രി​ധി ലം​ഘി​ച്ച് പ്ര​വ​ർ​ത്തി​ക്കു​ന്ന ബാ​ങ്കു​ക​ൾ​ക്കെ​തി​രെ ന​ട​പ​ടി​യു​ണ്ടാ​കും. ഇ​ത്ത​ര​ക്കാ​ർ​ക്കെ​തി​രെ ക​ർ​ശ​ന ന​ട​പ​ടി സ്വീ​ക​രി​ക്കും. സാ​മൂ​ഹി​ക അ​ക​ലം പാ​ലി​ക്കാ​ൻ പ​റ്റാ​ത്ത ച​ട​ങ്ങു​ക​ൾ ത​ത്കാ​ലം നി​ർ​ത്തി​വ​യ്ക്ക​ണം. പ​ത്ത് ദി​വ​സ​ത്തി​ലേ​റെ ജോ​ലി ചെ​യ്യു​ന്ന സ​ന്ന​ദ്ധ​പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ക​ർ​ക്ക് സ​ർ​ട്ടി​ഫി​ക്ക​റ്റ് ന​ൽ​കു​മെ​ന്നും മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി വ്യ​ക്ത​മാ​ക്കി.

Related posts

96 അ​ത്യാ​ധു​നി​ക ഓ​ട്ടോ​മാ​റ്റി​ക് വെ​ത​ര്‍ സ്റ്റേ​ഷ​നു​ക​ളും പ്ര​വ​ര്‍ത്ത​ന​സ​ജ്ജം

Aswathi Kottiyoor

ആരോഗ്യ രംഗത്തെ സുസ്ഥിര വികസനത്തിനായി കേരള ഹെൽത്ത് വെബിനാർ

Aswathi Kottiyoor

ഞങ്ങളും കൃഷിയിലേക്ക്; തില്ലങ്കേരി പഞ്ചായത്ത് തല ഉദ്ഘാടനം

Aswathi Kottiyoor
WordPress Image Lightbox