24.6 C
Iritty, IN
December 1, 2023
  • Home
  • kannur
  • സ്ത്രീ ​സു​ര​ക്ഷ​ ; പ​ദ്ധ​തി​ക​ളൊ​ന്നും ശ​രി​യാ​യ രീ​തി​യി​ൽ ന​ട​ക്കു​ന്നി​ല്ലെ​ന്ന് ആരോപണം
kannur

സ്ത്രീ ​സു​ര​ക്ഷ​ ; പ​ദ്ധ​തി​ക​ളൊ​ന്നും ശ​രി​യാ​യ രീ​തി​യി​ൽ ന​ട​ക്കു​ന്നി​ല്ലെ​ന്ന് ആരോപണം

ക​ണ്ണൂ​ർ: സ്ത്രീ ​സു​ര​ക്ഷ​യ്ക്കാ​യി ഒ​രു പാ​ട് പ​ദ്ധ​തി​ക​ളാ​ണ് ആ​വി​ഷ്ക​രി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. എ​ന്നാ​ൽ, രാ​ത്രി​കാ​ല​ങ്ങ​ളി​ൽ ക​ണ്ണൂ​ർ ന​ഗ​ര​ത്തി​ൽ സ്ത്രീ​ക​ൾ എ​ത്തി​യാ​ൽ, എ​ന്തെ​ങ്കി​ലും പ്ര​ശ്ന​ത്തി​ൽ​പ്പെ​ട്ടാ​ൽ സു​ര​ക്ഷ​യി​ല്ലാ​ത്ത​താ​ണ് ഏ​റ്റ​വും വ​ലി​യ പ്ര​ശ്നം. സ്ത്രീ ​സു​ര​ക്ഷ​യ്ക്കാ​യി ന​ട​പ്പി​ലാ​ക്കി​യ പ​ദ്ധ​തി​ക​ളൊ​ന്നും ശ​രി​യാ​യ രീ​തി​യി​ൽ ന​ട​ക്കു​ന്നി​ല്ലെ​ന്നാ​ണ് ആ​രോ​പ​ണം ഉ​യ​രു​ന്ന​ത്. വൈ​കു​ന്നേ​രം സ്ത്രീ​ക​ൾ ക​ണ്ണൂ​ർ ന​ഗ​ര​ത്തി​ൽ എ​ത്തി​യാ​ൽ അ​നു​ഭ​വി​ക്കേ​ണ്ടി വ​രു​ന്ന​ത് സാ​മൂ​ഹ്യ വി​രു​ദ്ധ​രു​ടെ​യും സ​ദാ​ചാ​ര​ക്കാ​രു​ടെ​യും ആ​ക്രോ​ശ​ങ്ങ​ളാ​ണ്. വീ​ട്ടി​ൽ പോ​കാ​ൻ ബ​സി​ൽ ക​യ​റി​യാ​ലോ സ്ത്രീ ​സം​വ​ര​ണ സീ​റ്റ് മ​ദ്യ​പ​ൻ​മാ​ർ ക​യ്യ​ട​ക്കി​യി​രി​ക്കും. സീ​റ്റ് ന​ൽ​ക​ണ​മെ​ന്ന് ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടാ​ൽ ചീ​ത്ത​വി​ളി​യും മ​റ്റും വേ​റെ​യും. കോ​വി​ഡ് രൂ​ക്ഷ​മാ​യ സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ൽ ബ​സു​ക​ളി​ൽ നി​യ​ന്ത്ര​ണം വ​ന്ന​തോ​ടെ സം​വ​ര​ണ​സീ​റ്റ് എ​ന്ന​ത് ഇ​ല്ലാ​താ​യി എ​ന്ന് വേ​ണം പ​റ​യാ​ൻ. വൈ​കു​ന്നേ​രം ആ​റി​നു​ശേ​ഷം ജോ​ലി ക​ഴി​ഞ്ഞ് ഇ​റ​ങ്ങു​ന്ന സ്ത്രീ​ക​ളി​ൽ പ​ല​രും വീ​ട്ടി​ൽ എ​ത്തു​ന്ന​ത് രാ​ത്രി​യി​ലാ​ണ്. ബ​സു​ക​ളി​ൽ ക​യ​റി​പ്പ​റ്റാ​ൻ സാ​ധി​ക്കാ​ത്ത​താ​ണ് പ്ര​ധാ​ന കാ​ര​ണം. സ്ത്രീ​ക​ളു​ടെ സു​ര​ക്ഷ ഉ​റ​പ്പാ​ക്കാ​ൻ ക​ഴി​യു​ന്ന പ​ദ്ധ​തി​ക​ൾ വേ​ണ​മെ​ന്നാ​ണ് ആ​വ​ശ്യം. വാ​ക്കാ​ൽ പോ​രാ, പ്ര​വൃ​ത്തി​യി​ലൂ​ടെ കാ​ണി​ക്ക​ണം.

റെ​ഡ് ബ​ട്ട​ൺ
എ​പ്പോ​ൾ ക​ത്തും?

സ്ത്രീ​ക​ളു​ടെ സു​ര​ക്ഷ​യ്ക്ക് വേ​ണ്ടി ക​ണ്ണൂ​ർ പ​ഴ​യ ബ​സ് സ്റ്റാ​ൻ​ഡി​ൽ സ്ഥാ​പി​ച്ച റെ​ഡ് ബ​ട്ട​ൺ പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ന​ക്ഷ​മ​മ​ല്ലാ​താ​യി​ട്ട് നാ​ളു​ക​ളാ​യി.
ക​ണ്ണൂ​ർ ന​ഗ​ര​സ​ഭ​യാ​യി​രു​ന്ന കാ​ല​ത്താ​ണ് പ​ഴ​യ ബ​സ് സ്റ്റാ​ൻ​ഡി​ൽ സ്ത്രീ​ക​ളു​ടെ സു​ര​ക്ഷ​യ്ക്കാ​യി ക​ണ്‍​ട്രോ​ള്‍ പോ​ലീ​സു​മാ​യി സ​ഹ​ക​രി​ച്ച് സ്ത്രീ ​സു​ര​ക്ഷ പ​ദ്ധ​തി ആ​വി​ഷ്‌​ക്ക​രി​ച്ച​ത്. എ​ന്നാ​ല്‍ ഉ​ദ്ഘാ​ട​ന ദി​വ​സം പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​ച്ച​ത​ല്ലാ​തെ പി​ന്നീ​ട് ചു​വ​ന്ന ബ​ട്ട​ണ്‍ ക​ത്തി​യി​ല്ല. ക​ണ്ണൂ​ര്‍ മു​നി​സി​പ്പാ​ലി​റ്റി കോ​ര്‍​പ​റേ​ഷ​നാ​യ​തോ​ടെ ഇ​തി​ന്‍റെ പ്ര​വൃ​ത്തി പു​നഃ​രാ​രം​ഭി​ക്കാ​ന്‍ യാ​തൊ​രു ന​ട​പ​ടി​യും സ്വീ​ക​രി​ച്ചി​ല്ല. വൈ​ദ്യു​തി​യി​ല്ലാ​ത്ത​ത് കാ​ര​ണ​മാ​ണ് സ്ത്രീ ​സു​ര​ക്ഷാ ബ​ട്ട​ൺ പ്ര​വ​ർ​ത്തി​ക്കാ​ത്ത​തെ​ന്നാ​ണ് പ​റ​യു​ന്ന​ത്.
ക​ണ്ണൂ​ര്‍ ന​ഗ​ര​ത്തി​ല്‍ ആ​റ് സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ളി​ല്‍​കൂ​ടി സ്ത്രീ ​സു​ര​ക്ഷ​യ്ക്കാ​യി ചു​വ​ന്ന ബ​ട്ട​ണ്‍​പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​പ്പി​ക്കു​മെ​ന്നാ​യി​രു​ന്നു മു​ൻ മേ​യ​ർ ഇ.​പി. ല​ത പ​റ​ഞ്ഞി​രു​ന്ന​ത്. ഇ​തി​നാ​യി കാ​ല്‍​ടെ​ക്‌​സ് ജം​ഗ്ഷ​ന്‍, കെ​എ​സ്ആ​ര്‍​ടി​സി ബ​സ്‌‌​സ്റ്റാ​ൻ​ഡ്, റെ​യി​ല്‍​വെ സ്റ്റേ​ഷ​ന്‍​പ​രി​സ​രം, പു​തി​യ ബ​സ് സ്റ്റാ​ൻ​ഡ്, പ​യ്യാ​മ്പ​ലം പാ​ര്‍​ക്ക് എ​ന്നീ സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ൾ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്തി​രു​ന്നു. എ​ന്നാ​ൽ അ​തൊ​ന്നും ന​ട​ന്നി​ല്ലെ​ന്ന് മാ​ത്ര​മ​ല്ല, നി​ല​വി​ൽ സ്ഥാ​പി​ച്ച പ​ഴ​യ ബ​സ്‌​സ്റ്റാ​ൻ​ഡി​ലെ റെ​ഡ് ബ​ട്ട​ൺ പ്ര​വ​ർ​ത്തി​പ്പി​ക്കാ​ൻ ക​ഴി​ഞ്ഞ​തു​മി​ല്ല.
ഇ​പ്പോ​ൾ റെ​ഡ് ബ​ട്ട​ന്‍റെ സ്ഥാ​ന​ത്ത് നി​റം മ​ങ്ങി​യ ഒ​രു സ്വി​ച്ച് മാ​ത്ര​മാ​ണ് ഉ​ള്ള​ത്. ആ​ദ്യം റെ​ഡ് ബ​ട്ട​ൺ അ​മ​ർ​ത്തി​യി​ട്ട് പ​ച്ച ബ​ട്ട​ൺ അ​മ​ർ​ത്ത​ണ​മെ​ന്ന് നി​ർ​ദേ​ശം ബ​ട്ട​ന്‍റെ മു​ക​ളി​ൽ എ​ഴു​തി​യൊ​ട്ടി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. എ​ന്നാ​ൽ വെ​യി​ലേ​റ്റും മ​റ്റും ബ​ട്ട​ൺ തി​രി​ച്ച​റി​യാ​ൻ പ​റ്റാ​ത്ത അ​വ​സ്ഥ​യി​ലാ​ണി​പ്പോ​ൾ. റെ​ഡ് ബ​ട്ട​ൺ ഉ​ട​ൻ പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ന ക്ഷ​മ​മാ​ക്കു​മെ​ന്ന് മേ​യ​ർ ടി.​ഒ. മോ​ഹ​ന​ൻ പ​റ​ഞ്ഞു.

 ഇരുട്ടിയാൽ ‘പിങ്കി’ല്ല

സ്ത്രീ​ക​ൾ​ക്കും കു​ട്ടി​ക​ൾ​ക്കും സു​ര​ക്ഷ ഉ​റ​പ്പു​വ​രു​ത്തു​ക​യെ​ന്ന ല​ക്ഷ്യ​ത്തോ​ടെ സം​സ്ഥാ​ന സ​ർ​ക്കാ​ർ ആ​വി​ഷ്ക​രി​ച്ച​താ​ണ് പി​ങ്ക് പോ​ലീ​സി​ന്‍റെ സേ​വ​നം. പ​ക​ൽ സ​മ​യ​ങ്ങ​ളി​ൽ സ്ത്രീ​ക​ൾ​ക്ക് നേ​രെ ന​ട​ക്കു​ന്ന ഒ​ട്ടു​മി​ക്ക പ്ര​ശ്ന​ങ്ങ​ൾ​ക്കും പ​രി​ഹാ​രം കാ​ണാ​ൻ പി​ങ്ക് പോ​ലീ​സി​ന് ക​ഴി​ഞ്ഞി​ട്ടു​ണ്ട്. എ​ന്നാ​ൽ സ്ത്രീ ​സു​ര​ക്ഷ​യ്ക്കാ​യി ആ​വി​ഷ്ക​രി​ച്ച പി​ങ്ക് പോ​ലീ​സി​ന്‍റെ സേ​വ​നം രാ​ത്രി എ​ട്ടോ​ടെ അ​വ​സാ​നി​ക്കും. 1515 എ​ന്ന ന​ന്പ​റി​ൽ വി​ളി​ച്ചാ​ൽ കി​ട്ടാ​ത്ത അ​വ​സ്ഥ​യാ​ണ്. പ​യ്യാ​ന്പ​ലം, പ​ഴ​യ ബ​സ്‌​സ്റ്റാ​ൻ​ഡ് എ​ന്നി​വി​ട​ങ്ങ​ളി​ലാ​ണ് കൂ​ടു​ത​ലാ​യും പി​ങ്ക് പോ​ലീ​സി​ന്‍റെ സേ​വ​നം ല​ഭി​ച്ചു​കൊ​ണ്ടി​രു​ന്ന​ത്. സ്ത്രീ​ക​ൾ​ക്കെ​തി​രെ മോ​ശ​മാ​യി പെ​രു​മാ​റി​യ​തി​നും ശ​ല്യം ചെ​യ്ത​തി​നു​മാ​യി​ട്ട് നി​ര​വ​ധി കേ​സു​ക​ളാ​ണ് വ​നി​താ സ്റ്റേ​ഷ​നി​ൽ ര​ജി​സ്റ്റ​ർ ചെ​യ്തി​ട്ടു​ള്ള​ത്. പി​ങ്ക് പോ​ലീ​സി​ന്‍റെ സേ​വ​നം രാ​ത്രി​കാ​ല​ങ്ങ​ളി​ലേ​ക്കും നീ​ട്ട​ണ​മെ​ന്ന് ആ​വ​ശ്യ​മു​യ​ർ​ന്നി​ട്ട് നാ​ളു​ക​ളാ​യി. എ​ന്നാ​ൽ ഇ​തു​വ​രെ അ​ക്കാ​ര്യ​ത്തി​ൽ യാ​തൊ​രു ന​ട​പ​ടി​യും ഉ​ണ്ടാ​യി​ട്ടി​ല്ലെ​ന്ന​താ​ണ് യാ​ഥാ​ർ​ഥ്യം.

Related posts

കണ്ണുർ ജില്ലയില്‍ ഇന്ന് 182 പേര്‍ക്ക് കോവിഡ് 19 സ്ഥിരീകരിച്ചു…………

Aswathi Kottiyoor

പീഡനക്കേസില്‍ പ്രതിയായിരുന്ന കണ്ണൂര്‍ സ്വദേശിയെ മഹാരാഷ്ട്രയില്‍ കൊന്ന് കിണറ്റില്‍ തള്ളി –

Aswathi Kottiyoor

മുതിർന്ന രാഷ്ട്രീയ നേതാക്കളെ ആദരിക്കുക മന്ത്രി എ കെ ശശീന്ദ്രൻ

Aswathi Kottiyoor
WordPress Image Lightbox