30.7 C
Iritty, IN
December 6, 2023
  • Home
  • kannur
  • വാക്സിനേഷൻ ക്യാന്പ് “ബോക്സിംഗ് റിംഗിട്ട്’ പൂട്ടി; കളി കാര്യമായി
kannur

വാക്സിനേഷൻ ക്യാന്പ് “ബോക്സിംഗ് റിംഗിട്ട്’ പൂട്ടി; കളി കാര്യമായി

ക​ണ്ണൂ​ർ: വാ​ക്‌​സി​നേ​ഷ​ൻ ക്യാ​മ്പ് കൈ​യേ​റി സ്പോ​ർ​ട്സ് കൗ​ൺ​സി​ൽ ബോ​ക്സിം​ഗ് റിം​ഗ് കൊ​ണ്ടു​വ​ച്ച​തി​ൽ പ്ര​തി​ഷേ​ധ​വു​മാ​യി മേ​യ​ർ രം​ഗ​ത്തെ​ത്തി. ക​ണ്ണൂ​ർ കോ​ർ​പ​റേ​ഷ​ന് കീ​ഴി​ലു​ള്ള ജൂ​ബി​ലി ഹാ​ളി​ൽ വാ​ക്സി​നേ​ഷ​ൻ ക്യാ​ന്പ് ന​ട​ക്കു​ന്ന സ്ഥ​ല​ത്ത് ബോ​ക്സിം​ഗ് റിം​ഗ് കൊ​ണ്ടു​വെ​ച്ച് വാ​ക്സി​നേ​ഷ​ൻ ത​ട​സ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ​തി​നാ​ണ് മേ​യ​ർ ടി.​ഒ. മോ​ഹ​ന​നും കോ​ർ​പ​റേ​ഷ​ൻ കൗ​ൺ​സി​ല​ർ​മാ​രും പ്ര​തി​ഷേ​ധ​വു​മാ​യി രം​ഗ​ത്തെ​ത്തി​യ​ത്. ക​ഴി​ഞ്ഞ ഒ​രു​മാ​സ​ക്കാ​ല​മാ​യി കോ​ർ​പ​റേ​ഷ​ന്‍റെ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ൽ ഇ​വി​ടെ വാ​ക്സി​നേ​ഷ​ൻ ക്യാ​ന്പ് ന​ട​ന്ന് വ​രി​ക​യാ​യി​രു​ന്നു. ഞാ​യ​റാ​ഴ്ച ശു​ചീ​ക​ര​ണ തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ൾ എ​ത്തി​യ​പ്പോ​ൾ സ്പോ​ർ​ട്സ് കൗ​ൺ​സി​ൽ ജൂ​ബി​ലി ഹാ​ളി​ൽ ബോ​ക്സിം​ഗ് റിം​ഗ് കൊ​ണ്ടി​വ​ച്ച​ത് ശ്ര​ദ്ധ​യി​ൽ​പ്പെ​ടു​ക​യും ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട​വ​രെ അ​റി​യി​ക്കു​ക​യും ചെ​യ്തു.
തു​ട​ർ​ന്ന് ഇ​ന്ന​ലെ രാ​വി​ലെ മേ​യ​റും കൗ​ൺ​സി​ല​ർ​മാ​രും എ​ത്തി ജൂ​ബി​ലി ഹാ​ളി​ന് മ​റ്റൊ​രു പൂ​ട്ട് ഇ​ട്ടു. നൂ​റോ​ളം പേ​രാ​ണ് ഇ​ന്ന​ലെ രാ​വി​ലെ ഇ​വി​ടെ വാ​ക്സി​ൻ എ​ടു​ക്കാ​ൻ എ​ത്തി​ച്ചേ​ർ​ന്ന​ത്. ജൂ​ബി​ലി ഹാ​ളി​ൽ സ്‌​പോ​ര്‍​ട്‌​സ് ഉ​പ​ക​ര​ണ​ങ്ങ​ള്‍ വ​യ്ക്കു​ന്ന കാ​ര്യം കോ​ര്‍​പ​റേ​ഷ​ന്‍ അ​ധി​കാ​രി​ക​ളെ അ​റി​യി​ക്കാ​ന്‍ പോ​ലും ജി​ല്ലാ മെ​ഡി​ക്ക​ല്‍ ഓ​ഫീ​സ​റോ സ്‌​പോ​ര്‍​ട്‌​സ് കൗ​ണ്‍​സി​ലോ ത​യാ​റാ​യി​ട്ടി​ല്ലെ​ന്ന് മേ​യ​ര്‍ ടി.​ഒ. മോ​ഹ​ന​ന്‍ പ​റ​ഞ്ഞു. ന​ല്ല നി​ല​യി​ല്‍ എ​ല്ലാ​വി​ഭാ​ഗം ആ​ളു​ക​ള്‍​ക്കും ജി​ല്ല​യു​ടെ ഏ​തു ഭാ​ഗ​ത്തു നി​ന്നു​ള്ള​വ​ര്‍​ക്കും ഇ​വി​ടെ വ​ന്ന് സൗ​ക​ര്യ​പൂ​ര്‍​വം വാ​ക്‌​സി​ന്‍ കു​ത്തി​വ​യ്പി​ന് സാ​ഹ​ച​ര്യ​മു​ണ്ടാ​യി​രി​ക്കെ​യാ​ണ് മു​ന്ന​റി​യി​പ്പി​ല്ലാ​തെ അ​ട​ച്ചു​പൂ​ട്ടി​യ​ത്. ജ​ന​ങ്ങ​ളു​ടെ ആ​രോ​ഗ്യ​ത്തി​നാ​ണ് കോ​ർ​പ​റേ​ഷ​ൻ പ്രാ​മു​ഖ്യം ന​ൽ​കു​ന്ന​തെ​ന്ന് മേ​യ​ർ പ​റ​ഞ്ഞു. ഇ​പ്പോ​ൾ ആ​വ​ശ്യം വാ​ക്‌​സി​നേ​ഷ​ൻ ക്യാ​മ്പു​ക​ളാ​ണ്. ചി​ല​രു​ടെ വ്യ​ക്തി​താ​ത്പ​ര്യ​ങ്ങ​ൾ സ്വ​കാ​ര്യ ആ​ശു​പ​ത്രി​ക​ളെ സ​ഹാ​യി​ക്കു​ന്ന​തി​ന് വേ​ണ്ടി​യാ​ണെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം പ​റ​ഞ്ഞു. ജി​ല്ലാ ഭ​ര​ണ​കൂ​ടം അ​റി​ഞ്ഞു​കൊ​ണ്ടാ​ണ് ഇ​ത്ത​രം പ്ര​വ​ർ​ത്തി​ക​ൾ ന​ട​ത്തു​ന്ന​തെ​ന്നും മേ​യ​ർ പ​റ​ഞ്ഞു.
അ​തി​ക്ര​മി​ച്ചു​ക​യ​റി സ്പോ​ർ​ട്സ് ഉ​പ​ക​ര​ണ​ങ്ങ​ൾ സ്ഥാ​പി​ച്ച​വ​ർ​ക്കെ​തി​രെ ന​ട​പ​ടി സ്വീ​ക​രി​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന് ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ട് ജി​ല്ലാ​ക​ള​ക്ട​ർ, സി​റ്റി പോ​ലീ​സ് ക​മ്മീ​ഷ​ണ​ർ എ​ന്നി​വ​ർ​ക്കും ജൂ​ബി​ലി ഹാ​ളി​ൽ നി​ർ​ത്തി​വ​ച്ച വാ​ക്സി​നേ​ഷ​ൻ പു​ന​രാ​രം​ഭി​ക്ക​ണം എ​ന്ന് ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ട് ഡി​എം​ഒ​ക്കും മേ​യ​ർ നി​വേ​ദ​നം ന​ൽ​കി.
വാ​ക്‌​സി​നേ​ഷ​ൻ ക്യാ​മ്പ് മാ​റ്റി​യ​തി​ൽ അ​വ്യ​ക്ത​ത​യു​ണ്ടെ​ന്നും ക്യാ​മ്പ് ന​ട​ത്ത​ണ​മെ​ന്ന് ത​ന്നെ​യാ​ണ് പ്ര​തി​പ​ക്ഷ​ത്തി​ന്‍റെ​യും ആ​വ​ശ്യ​മെ​ന്നും കൗ​ൺ​സി​ല​ർ എ​ൻ.​സു​ക​ന്യ പ​റ​ഞ്ഞു. ബോ​ക്‌​സിം​ഗ് പ​രി​ശീ​ല​ന​വും മ​ത്സ​ര​ങ്ങ​ളും ന​ട​ക്കാ​ത്ത സ​മ​യ​ത്ത് ഒ​രു ഇ​ടു​ങ്ങി​യ ഹാ​ളി​ല്‍ റിം​ഗ് സ്ഥാ​പി​ച്ച​ത് ചി​ല​രു​ടെ പ​ണം അ​ടി​ച്ച് മാ​റ്റാ​നു​ള്ള ഒ​രു ശ്ര​മ​മാ​ണെ​ന്ന് വി​ക​സ​ന​കാ​ര്യ സ്റ്റാ​ൻ​ഡിം​ഗ് ക​മ്മി​റ്റി ചെ​യ​ര്‍​മാ​ന്‍ പി.​കെ. രാ​ഗേ​ഷ് പ​റ​ഞ്ഞു. കൗ​ൺ​സി​ല​ർ​മാ​രാ​യ പി.​കെ. രാ​ഗേ​ഷ്, മാ​ർ​ട്ടി​ൻ ജോ​ർ​ജ്, മു​സ്‌​ലീ​ഹ് മ​ഠ​ത്തി​ൽ, സി​യാ​ദ് ത​ങ്ങ​ൾ, സു​രേ​ഷ് ബാ​ബു എ​ള​യാ​വൂ​ർ, പി. ​ഇ​ന്ദി​ര, കൂ​ക്കി​രി രാ​ജേ​ഷ് , പ്ര​തി​പ​ക്ഷ കൗ​ൺ​സി​ല​ർ​മാ​രാ​യ എ​ൻ.​സു​ക​ന്യ, ടി.​ര​വീ​ന്ദ്ര​ൻ എ​ന്നി​വ​രും മേ​യ​ർ​ക്കൊ​പ്പം ജൂ​ബി​ലി ഹാ​ളി​ൽ എ​ത്തി​യി​രു​ന്നു.
അ​തേ​സ​മ​യം സ്പോ​ർ​ട്സ് സ്കൂ​ളി​ന്‍റെ പ്രി​ൻ​സി​പ്പ​ലാ​ണ് താ​ക്കോ​ൽ ന​ൽ​കി​യ​തെ​ന്ന് സ്പോ​ർ​ട്സ് കൗ​ൺ​സി​ലി​ന്‍റെ കോ​ച്ച് സി​ജി​ൻ പ​റ​ഞ്ഞു. ഡ​ൽ​ഹി​യി​ൽ നി​ന്ന് ആ​ളു​ക​ൾ എ​ത്തി റിം​ഗ് സെ​റ്റ് ചെ​യ്യു​ക​യാ​ണ് ചെ​യ്ത​ത്. അ​ത് സെ​റ്റ് ചെ​യ്യാ​ൻ അ​വ​ർ​ക്ക് മാ​ത്ര​മെ അ​റി​യൂ. അ​ല്ലാ​തെ പ​രി​ശീ​ല​നം ന​ട​ത്താ​ൻ അ​ല്ല. റിം​ഗ് സെ​റ്റ് ചെ​യ്ത് കേ​ടു​പാ​ടു​ക​ൾ ഉ​ണ്ടോ​യെ​ന്ന് പ​രി​ശോ​ധി​ക്കു​ക മാ​ത്ര​മാ​ണ് ചെ​യ്ത​തെ​ന്നും സി​ജി​ൻ പ​റ​ഞ്ഞു.
അ​തേ​സ​മ​യം ക​ഴി​ഞ്ഞ ദി​വ​സം വ​രെ പ്ര​തി​ദി​നം ആ​യി​ര​ത്തോ​ളം പേ​ര്‍​ക്ക് വാ​ക്‌​സി​ന്‍ കു​ത്തി​വ​ച്ച കേ​ന്ദ്ര​മാ​ണ് യാ​തൊ​രു മു​ന്ന​റി​യി​പ്പു​മി​ല്ലാ​തെ അ​ട​ച്ചു​പൂ​ട്ടി​യ​ത്. കോ​വി​ഡ് വാ​ക്‌​സി​നേ​ഷ​ന്‍ എ​ടു​ക്കു​ന്ന​തി​ന് പേ​ര് ര​ജി​സ്റ്റ​ര്‍ ചെ​യ്ത​വ​ര്‍ ഇ​ന്ന​ലെ കേ​ന്ദ്ര​ത്തി​ലെ​ത്തി​യ​പ്പോ​ഴാ​ണ് വാ​ക്‌​സി​നേ​ഷ​ന്‍ ന​ട​ക്കു​ന്നി​ല്ലെ​ന്ന കാ​ര്യം അ​റി​യു​ന്ന​തു ത​ന്നെ. വാ​ക്‌​സി​നേ​ഷ​ന്‍ കേ​ന്ദ്രം പ്ര​വ​ര്‍​ത്തി​ക്കി​ല്ലെ​ന്ന് ആ​രോ​ഗ്യ വ​കു​പ്പ് അ​ധി​കൃ​ത​ര്‍ പ​ത്ര​കു​റി​പ്പ് ഇ​റ​ക്കി​യി​രു​ന്നു​വെ​ന്ന് പ​റ​യു​ന്നു. ഇ​വി​ടെ വാ​ക്സി​ൻ ന​ൽ​കു​ന്ന​ത് നി​ർ​ത്തി​വ​ച്ച​തി​നെ​ത്തു​ട​ർ​ന്ന് വാ​ക്സി​ൻ എ​ടു​ക്കാ​ൻ വ​ന്ന​വ​ർ പ്ര​തി​ഷേ​ധ​വു​മാ​യി രം​ഗ​ത്തെ​ത്തി.

ആ​രോ​പ​ണം
അ​ടി​സ്ഥാ​ന ര​ഹി​തം
സ്പോ​ർ​ട്സ് സ്കൂ​ളി​ലെ വാ​ക്സി​നേ​ഷ​ൻ സെ​ന്‍റ​റു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട് ക​ണ്ണൂ​ർ കോ​ർ​പ​റേ​ഷ​ൻ ഉ​യ​ർ​ത്തി​യ ആ​രോ​പ​ണം അ​ടി​സ്ഥാ​ന​ര​ഹി​ത​മാ​ണ്. ഈ ​സം​ഭ​വ​വു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട് ക​ണ്ണൂ​ർ ജി​ല്ലാ സ്പോ​ർ​ട്സ് കൗ​ൺ​സി​ലി​ന് യാ​തൊ​രു ബ​ന്ധ​വു​മി​ല്ല. സ്പോ​ർ​ട്സ് സ്കൂ​ളി​ൽ പ​ഠി​ക്കു​ന്ന വി​ദ്യാ​ർ​ഥി​ക​ളു​ടെ കാ​യി​ക താ​ര​ങ്ങ​ളു​ടെ പ​രി​ശീ​ല​ന​ത്തി​നു​ള്ള ഉ​പ​ക​ര​ണ​ങ്ങ​ളാ​ണ് ഇ​ത്. അ​ത് ആ​രോ​ഗ്യ പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ക​രു​ടെ സ​മ്മ​ത​ത്തോ​ട് കൂ​ടി​യാ​ണ് സ​ജ്ജീ​ക​രി​ച്ച​തെ​ന്ന് സ്പോ​ർ​ട്സ് കൗ​ൺ​സി​ൽ സെ​ക്ര​ട്ട​റി കെ.​ഷി​നി​ത്ത് പ​റ​യു​ന്നു

Related posts

ഓണം ഖാദി മേള: സംസ്ഥാനതല സമ്മാനവിതരണം 10ന്*

Aswathi Kottiyoor

വയനാടൻ പ്രകൃതിസൗന്ദര്യം നുകർന്ന്‌ ആനവണ്ടിയിലൊരു യാത്ര.

Aswathi Kottiyoor

ടി​പി​ആ​ര്‍ കു​റ​യ്ക്കാ​ന്‍ ജാ​ഗ്ര​ത വേ​ണം: മ​ന്ത്രി ഗോ​വി​ന്ദ​ന്‍

Aswathi Kottiyoor
WordPress Image Lightbox