28.2 C
Iritty, IN
November 30, 2023
  • Home
  • kannur
  • കോ​വി​ഡ് ഭീ​തി​യി​ൽ സെ​ൻ​ട്ര​ൽ ജ​യി​ൽ അ​ന്തേ​വാ​സി​ക​ൾ
kannur

കോ​വി​ഡ് ഭീ​തി​യി​ൽ സെ​ൻ​ട്ര​ൽ ജ​യി​ൽ അ​ന്തേ​വാ​സി​ക​ൾ

ക​ണ്ണൂ​ർ: ജ​യി​ലു​ക​ളി​ൽ കോ​വി​ഡ് വ്യാ​പ​നം രൂ​ക്ഷ​മാ​യ​തോ​ടെ ജ​യി​ൽ അ​ന്തേ​വാ​സി​ക​ൾ കോ​വി​ഡ് ഭീ​തി​യി​ൽ. ക​ണ്ണൂ​ർ സെ​ൻ​ട്ര​ൽ ജ​യി​ലി​ൽ നാ​ല് അ​ന്തേ​വാ​സി​ക​ൾ​ക്ക് കോ​വി​ഡ് സ്ഥി​രീ​ക​രി​ച്ചു. ര​ണ്ടു​പേ​ർ ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ലാ​ണ്. പ്രാ​യ​മാ​യ​വ​ർ താ​മ​സി​ക്കു​ന്ന ബ്ലോ​ക്കി​ലു​ള്ള​വ​ർ​ക്കാ​ണ് കോ​വി​ഡ് സ്ഥി​രീ​ക​രി​ച്ച​ത്. ഇ​തേ​ത്തു​ട​ർ​ന്ന് ഇ​ന്നും നാ​ളെ​യു​മാ​യി മു​ഴു​വ​ൻ അ​ന്തേ​വാ​സി​ക​ളെ​യും ആ​ർ​ടി​പി​സി​ആ​ർ പ​രി​ശോ​ധ​ന​യ്ക്ക് വി​ധേ​യ​മാ​ക്കും. രോ​ഗ ഉ​റ​വി​ടം ക​ണ്ടെ​ത്താ​നാ​കാ​തെ ജ​യി​ൽ, ആ​രോ​ഗ്യ വ​കു​പ്പു​ക​ൾ കു​ഴ​യു​ക​യാ​ണ്. ചി​കി​ത്സ​യും നി​രീ​ക്ഷ​ണ​വും ജ​യി​ലി​ൽ ത​ന്നെ ഒ​രു​ക്കേ​ണ്ട സാ​ഹ​ച​ര്യ​മാ​ണ് ഇ​പ്പോ​ഴു​ള്ള​ത്. ജ​യി​ലി​ലെ മു​ഴു​വ​ൻ അ​ന്തേ​വാ​സി​ക​ളെ​യും കോ​വി​ഡ് ടെ​സ്റ്റി​ന് വി​ധേ​യ​മാ​ക്കാ​ൻ ജ​യി​ൽ ഡി​ജി​പി സ​ർ​ക്കു​ല​ർ അ​യ​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. പോ​സി​റ്റീ​വ് ആ​കു​ന്ന​വ​രെ പ​ര​മാ​വ​ധി ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ലേ​ക്ക് മാ​റ്റാ​നും നി​ർ​ദേ​ശം ന​ൽ​കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. മാ​ത്ര​മ​ല്ല നെ​ഗ​റ്റീ​വാ​യ അ​ന്തേ​വാ​സി​ക​ളി​ൽ 45 വ​യ​സി​ന് മു​ക​ളി​ലു​ള്ള​വ​ർ​ക്ക് അ​ടു​ത്ത ദി​വ​സം മു​ത​ൽ വാ​ക്സി​നേ​ഷ​ൻ ന​ൽ​കി​ത്തു​ട​ങ്ങും. അ​ന്തേ​വാ​സി​ക​ളി​ൽ പ​നി​യും ശ​രീ​ര​വേ​ദ​ന​യ​ട​ക്ക​മു​ള്ള രോ​ഗ​ങ്ങ​ൾ നി​രീ​ക്ഷി​ക്കാ​നും നി​ർ​ദേ​ശം ന​ൽ​കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്.

അ​ന്തേ​വാ​സി​ക​ൾ​ക്ക് മാ​ത്ര​മാ​യി
കോ​വി​ഡ് ചി​കി​ത്സാ കേ​ന്ദ്രം

ജ​യി​ൽ അ​ന്തേ​വാ​സി​ക​ൾ​ക്കി​ട​യി​ൽ കോ​വി​ഡ് വ്യാ​പ​ക​മാ​കു​ന്ന​തി​നാ​ൽ പ്ര​ത്യേ​ക കോ​വി​ഡ് ചി​കി​ത്സാ കേ​ന്ദ്രം തു​ട​ങ്ങാ​ൻ ആ​ലോ​ച​ന​യു​ണ്ട്. ക​ഴി​ഞ്ഞ​വ​ർ​ഷം തോ​ട്ട​ട​യി​ൽ ഇ​ത്ത​രം കേ​ന്ദ്രം തു​റ​ന്നി​രു​ന്നു. കോ​വി​ഡ് വ്യാ​പ​നം കു​റ​ഞ്ഞ​തോ​ടെ​യാ​ണ് ഇ​ത് ഒ​ഴി​വാ​ക്കി​യ​ത്. എ​ന്നാ​ൽ സു​ര​ക്ഷാ​പ്ര​ശ്ന​ങ്ങ​ൾ ഉ​ള്ള​തി​നാ​ൽ ഇ​ത്ത​രം സെ​ന്‍റ​റു​ക​ൾ ആ​രം​ഭി​ക്കു​ന്ന​തി​ലും‌ം ആ​ശ​ങ്ക​യു​ണ്ട്. ‌ക​ഴി​ഞ്ഞ പ്രാ​വ​ശ്യം മൂ​ന്നു​ത​ട​വു​കാ​ർ ഇ​വി​ടെ​നി​ന്നും ചാ​ടി​പ്പോ​കു​ക​യും തു​ട​ർ​ന്ന് പി​ടി​കൂ​ടു​ക​യും ചെ​യ്തി​രു​ന്നു. ഗു​രു​ത​ര രോ​ഗ​മി​ല്ലാ​ത്ത​വ​രെ​യാ​ണ് ഫ​സ്റ്റ് ലൈ​ൻ ട്രീ​റ്റ്മെ​ന്‍റ് സെ​ന്‍റ​റി​ലേ​ക്ക് അ​യ​യ്ക്കു​ക. മാ​ത്ര​മ​ല്ല റി​മാ​ൻ​ഡ് ചെ​യ്യു​ന്ന ത​ട​വു​കാ​രെ ഏ​ഴു​ദി​വ​സ​ത്തെ നി​രീ​ക്ഷ​ണ​ത്തി​ന് ശേ​ഷ​മാ​യി​രു​ന്നു ജ​യി​ലു​ക​ളി​ലേ​ക്ക് മാ​റ്റി​യ​ത്. ജി​ല്ലാ ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ൽ പ്രാ​യ​മാ​യ​വ​രി​ൽ കോ​വി​ഡ് രോ​ഗ​ബാ​ധ​യു​ള്ള രോ​ഗി​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണം വ​ർ​ധി​ച്ചു​വ​രു​ന്ന സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ലാ​ണ് അ​ന്തേ​വാ​സി​ക​ൾ​ക്ക് മാ​ത്ര​മാ​യി ചി​കി​ത്സാ​കേ​ന്ദ്രം തു​ട​ങ്ങാ​ൻ ആ​ലോ​ചി​ക്കു​ന്ന​ത്.

ക​രു​ത​ലോ​ടെ ജ​യി​ൽ അ​ധി​കൃ​ത​ർ

വി​വി​ധ കേ​സു​ക​ളി​ൽ അ​റ​സ്റ്റി​ലാ​കു​ന്ന​വ​രെ​യും ശി​ക്ഷാ​ത​ട​വു​കാ​രെ​യും കോ​വി​ഡ് പ​രി​ശോ​ധ​ന ന​ട​ത്തി നെ​ഗ​റ്റീ​വ് ആ​ണെ​ന്ന് ഉ​റ​പ്പു​വ​രു​ത്തി​യ​ശേ​ഷ​മാ​യി​രി​ക്കും കോ​ട​തി​ക​ളി​ൽ നി​ന്നും സ​ബ് ജ​യി​ലു​ക​ളി​ലേ​ക്ക് കൊ​ണ്ടു​വ​രി​ക. കോ​വി​ഡ് പ​രി​ശോ​ധ​ന​യി​ൽ പോ​സി​റ്റീ​വാ​യ​വ​രെ അ​പ്പോ​ൾ ത​ന്നെ പോ​ലീ​സ് ആ​ശു​പ​ത്രി​യി​ലേ​ക്ക് മാ​റ്റും. കോ​വി​ഡ് നെ​ഗ​റ്റീ​വ് സ​ർ​ട്ടി​ഫി​ക്ക​റ്റു​ള്ള ശി​ക്ഷാ​ത​ട​വു​കാ​രാ​യ
പ്ര​തി​ക​ളെ നേ​രി​ട്ട് സെ​ൻ​ട്ര​ൽ ജ​യി​ലി​ലേ​ക്ക് അ​യ​ക്കി​ല്ല. പ​ക​രം ക​ണ്ണൂ​ർ സ​ബ് ജ​യി​ലി​ൽ ഏ​ഴു​ദി​വ​സം ക്വാ​റ​ന്‍റൈ​നി​ൽ പ്ര​വേ​ശി​പ്പി​ക്കും. തു​ട​ർ​ന്നാ​ണ് ക​ണ്ണൂ​ർ സെ​ൻ​ട്ര​ൽ ജ​യി​ലി​ല​ക്ക് മാ​റ്റു​ന്ന​ത്. സി​എ​ഫ്എ​ൽ​ടി​യി​ലു​ള്ള കേ​ര​ള​ത്തി​ലെ എ​ല്ലാ ജി​ല്ല​ക​ളി​ലും ഇ​ത്ത​രം രീ​തി​യാ​ണ് അ​വ​ലം​ബി​ക്കു​ന്ന​ത്. അ​തു​കൊ​ണ്ടു​ത​ന്നെ​യാ​ണ് സെ​ൻ​ട്ര​ൽ ജ​യി​ലു​ക​ളി​ൽ കോ​വി​ഡ് നി​യ​ന്ത്ര​ണ വി​ധേ​യ​മാ​ക്കാ​ൻ സാ​ധി​ക്കു​ന്ന​തും.

Related posts

ജില്ലയില്‍ 692 പേര്‍ക്ക് കൂടി കൊവിഡ്…

Aswathi Kottiyoor

ജൂ​ണി​ലെ സൗ​ജ​ന്യ​ക്കി​റ്റ് 28 വ​രെ; റേ​ഷ​ൻ വ്യാ​പാ​രി​ക​ൾ​ക്ക് പ്ര​തി​ഷേ​ധം

Aswathi Kottiyoor

ജി​ല്ല​യി​ല്‍”യം​ഗ് ക​ണ്ണൂ​ര്‍’ കാ​മ്പ​യി​ൻ ആ​രം​ഭി​ക്കും

Aswathi Kottiyoor
WordPress Image Lightbox