24.4 C
Iritty, IN
November 30, 2023
  • Home
  • kannur
  • കോ​വി​ഡ് വ്യാ​പ​ന ഭീ​തി​യി​ൽ വ്യാ​പാ​ര​മേ​ഖ​ല
kannur

കോ​വി​ഡ് വ്യാ​പ​ന ഭീ​തി​യി​ൽ വ്യാ​പാ​ര​മേ​ഖ​ല

ക​ണ്ണൂ​ർ: കോ​വി​ഡ് വ്യാ​പ​ന ഭീ​തി​യി​ൽ വി​ഷു വി​പ​ണി​യും ഉ​ണ​രാ​തെ​പോ​യ​തോ​ടെ കി​ത​ച്ചു​നി​ൽ​ക്കു​ക​യാ​ണ് വ്യാ​പാ​ര​മേ​ഖ​ല. ആ​ദ്യ ലോ​ക്ക്ഡൗ​ണി​ൽ നേ​രി​ട്ട സ​മാ​ന​ത​ക​ളി​ല്ലാ​ത്ത പ്ര​തി​സ​ന്ധി​യെ ത​ര​ണം ചെ​യ്യാ​നു​ള്ള തീ​വ്ര​ശ്ര​മ​ങ്ങ​ൾ​ക്കി​ടെ​യാ​ണ് വീ​ണ്ടും ക​ടു​ത്ത നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ങ്ങ​ളെ​ത്തു​ന്ന​ത്. ഇ​തോ​ടെ ക​ഴി​ഞ്ഞ​വ​ർ​ഷ​ത്തെ സ്ഥി​തി​യി​ലേ​ക്ക് വ്യാ​പാ​ര​മേ​ഖ​ല തി​രി​കെ​പ്പോ​കു​ക​യാ​ണ്.
കോ​വി​ഡ് വ്യാ​പ​ന​ത്തി​ന്‍റെ ആ​ദ്യ​ഘ​ട്ട​ത്തി​ൽ ല​ക്ഷ​ക്ക​ണ​ക്കി​ന് രൂ​പ​യു​ടെ ന​ഷ്ട​മാ​ണ് വ്യാ​പാ​രി​ക​ൾ​ക്കു​ണ്ടാ​യ​ത്. വി​ഷു, ഈ​സ്റ്റ​ർ, റം​സാ​ൻ, അ​ധ്യ​യ​ന​വ​ർ​ഷാ​രം​ഭം, കാ​ല​വ​ർ​ഷം തു​ട​ങ്ങി​യ സീ​സ​ണു​ക​ൾ മു​ന്നി​ൽ​ക്ക​ണ്ട് എ​ത്തി​ച്ച ഭീ​മ​മാ​യ തു​ക​യു​ടെ സ്റ്റോ​ക്കു​ക​ളാ​ണ് കെ​ട്ടി​ക്കി​ട​ക്കു​ക​യോ വി​റ്റ​ഴി​ക്കാ​ൻ ക​ഴി​യാ​ത്ത വി​ധം ന​ശി​ച്ചു​പോ​കു​ക​യോ ചെ​യ്ത​ത്. ആ ​ന​ഷ്ട​ങ്ങ​ൾ നി​ക​ത്താ​ൻ ഇ​നി​യും ക​ഴി​ഞ്ഞി​ട്ടി​ല്ല. വി​ല്പ​ന​യ്ക്കു യോ​ഗ്യ​മാ​യ ഉ​ത്പ​ന്ന​ങ്ങ​ൾ ഈ ​സീ​സ​ണി​ലെ​ങ്കി​ലും വി​ൽ​ക്കാ​മെ​ന്നു ക​രു​തി​യി​രി​ക്കു​ന്പോ​ഴാ​ണ് പ്ര​തീ​ക്ഷ​ക​ൾ​ക്കു​മേ​ൽ ക​രി​നി​ഴ​ൽ വീ​ഴ്ത്തി വീ​ണ്ടും കോ​വി​ഡ് വ്യാ​പി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഒ​പ്പം നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ങ്ങ​ളും.
കോ​വി​ഡ് അ​ൺ​ലോ​ക്ക് പ്ര​ക്രി​യ​യു​ടെ ഭാ​ഗ​മാ​യി നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ങ്ങ​ൾ ഒ​ഴി​വാ​യെ​ന്നു ക​രു​തി ല​ക്ഷ​ക്ക​ണ​ക്കി​ന് രൂ​പ ചെ​ല​വി​ട്ട് ചെ​റു​കി​ട​വ്യാ​പാ​രി​ക​ൾ പു​തി​യ സ്റ്റോ​ക്ക് എ​ത്തി​ച്ചി​രു​ന്നു. നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ങ്ങ​ൾ ക​ടു​പ്പി​ച്ച​തോ​ടെ അ​തും ന​ശി​ച്ചു​പോ​കു​മോ​യെ​ന്ന ആ​ശ​ങ്ക​യി​ലാ​ണ് അ​വ​ർ. ന​ഷ്ട​ങ്ങ​ൾ ആ​വ​ർ​ത്തി​ച്ചാ​ൽ ആ​ത്മ​ഹ​ത്യ​ക​ൾ വ​രെ സം​ഭ​വി​ച്ചേ​ക്കാ​മെ​ന്ന് വ്യാ​പാ​രി വ്യ​വ​സാ​യി​ക​ൾ പ​റ​യു​ന്നു.
വാ​ട​ക​ക്കെ​ട്ടി​ട​ത്തി​ൽ പ്ര​വ​ർ​ത്തി​ച്ചി​രു​ന്ന​വ​ർ​ക്ക് ര​ണ്ടു​മാ​സ​ത്തെ വാ​ട​ക ഇ​ള​വ് ചെ​യ്തു​കൊ​ടു​ത്തു എ​ന്ന​തൊ​ഴി​ച്ചാ​ൽ സ​ർ​ക്കാ​രി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​ത്തു​നി​ന്ന് വ്യാ​പാ​ര​മേ​ഖ​ല​യു​ടെ സം​ര​ക്ഷ​ണ​ത്തി​നു​വേ​ണ്ടി കാ​ര്യ​മാ​യ ശ്ര​മ​ങ്ങ​ളൊ​ന്നു​മു​ണ്ടാ​യി​ല്ലെ​ന്ന് വ്യാ​പാ​രി​ക​ൾ കു​റ്റ​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്നു. ക​ഴി​യു​ന്ന​ത്ര കോ​വി​ഡ് നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ങ്ങ​ൾ പാ​ലി​ച്ചാ​ണ് ത​ങ്ങ​ൾ വ്യാ​പാ​രം ന​ട​ത്തു​ന്ന​ത്. സാ​നി​റ്റൈ​സ​ർ എ​ല്ലാ​യി​ട​ത്തും ല​ഭ്യ​മാ​ക്കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. മാ​സ്കി​ല്ലാ​തെ ആ​രെ​യും ക​ട​ക​ളി​ൽ പ്ര​വേ​ശി​പ്പി​ക്കാ​റു​മി​ല്ല. ക​ട​ക​ളി​ലെ ആ​ളു​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണം നി​യ​ന്ത്രി​ക്കാ​ൻ പ്ര​വേ​ശ​ന​ക​വാ​ട​ത്തി​ൽ സം​വി​ധാ​ന​മൊ​രു​ക്കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. എ​ങ്കി​ലും പോ​ലീ​സി​ന്‍റെ ക​ടു​ത്ത പ​രി​ശോ​ധ​ന​യും ക​ന​ത്ത പി​ഴ​യും ത​ങ്ങ​ളെ ബു​ദ്ധി​മു​ട്ടി​ക്കു​ന്നു​വെ​ന്ന് വ്യാ​പാ​രി വ്യ​വ​സാ​യി ഏ​കോ​പ​ന​സ​മി​തി നേ​താ​ക്ക​ൾ പ​റ​യു​ന്നു.
പ​ല​രും വ​ലി​യ തു​ക വാ​യ്പ​യെ​ടു​ത്തി​ട്ടാ​ണ് ക​ച്ച​വ​ടം തു​ട​ങ്ങി​യി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. ര​ണ്ടു​ല​ക്ഷം രൂ​പ​യു​ടെ സ്റ്റോ​ക്ക് സൂ​ക്ഷി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന ഒ​രു ക​ച്ച​വ​ട​ക്കാ​ര​ന് ഏ​താ​ണ്ട് മു​പ്പ​ത് ല​ക്ഷം മു​ത​ൽ നാ​ല്പ​തു ല​ക്ഷം വ​രെ ക​ട​മു​ണ്ട്. വാ​യ്പ​ക​ൾ​ക്ക് മോ​റ​ട്ടോ​റി​യം പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ചി​രു​ന്നെ​ങ്കി​ലും വ്യാ​പാ​രി​ക​ൾ​ക്ക് ല​ഭി​ച്ച​ത് തി​രി​ച്ച​ട​വി​നു​ള്ള കാ​ലാ​വ​ധി​യി​ലെ ഇ​ള​വ് മാ​ത്ര​മാ​ണ്. പ​ലി​ശ​യ്ക്ക് പ​ലി​ശ​കൂ​ടി കൊ​ടു​ക്കേ​ണ്ട സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ലാ​ണ് ത​ങ്ങ​ളെ​ന്നാ​ണ് വ്യാ​പാ​രി​ക​ൾ പ​റ​യു​ന്ന​ത്.
പു​തി​യ നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ങ്ങ​ളു​ടെ ഭാ​ഗ​മാ​യി രാ​ത്രി ഒ​ന്പ​തി​നു​ശേ​ഷം ക​ട​ക​ൾ തു​റ​ന്നു​പ്ര​വ​ർ​ത്തി​ക്കാ​ൻ അ​നു​വാ​ദ​മി​ല്ല. പ്രാ​ദേ​ശി​ക​സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ളി​ൽ ഏ​ഴു​വ​രെ​യെ സ​മ​യം അ​നു​വ​ദി​ച്ചി​ട്ടു​ള്ളൂ. റം​സാ​ൻ കാ​ല​ത്ത് ഹോ​ട്ട​ൽ പോ​ലു​ള്ള സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളി​ൽ രാ​ത്രി​യാ​ണ് കൂ​ടു​ത​ൽ ക​ച്ച​വ​ട​മു​ണ്ടാ​കു​ന്ന​ത്. സ​മ​യ​ക്ര​മ​ത്തി​ലു​ള്ള ഈ ​നി​യ​ന്ത്ര​ണം ഇ​ത്ത​രം സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് തി​രി​ച്ച​ടി​യാ​ണ്. സ​ർ​ക്കാ​ർ നി​ർ​ദേ​ശി​ക്കു​ന്ന ഹോം ​ഡെ​ലി​വ​റി സം​വി​ധാ​നം പ​ട്ട​ണ​ങ്ങ​ളി​ൽ മാ​ത്രം സാ​ധ്യ​മാ​യ​താ​ണെ​ന്നും മ​ല​യോ​ര​മേ​ഖ​ല​യി​ൽ അ​ത് അ​സാ​ധ്യ​മാ​ണെ​ന്നും ക​ച്ച​വ​ട​ക്കാ​ർ പ​റ​യു​ന്നു. കൂ​ടു​ത​ൽ സാ​ന്പ​ത്തി​ക​ബാ​ധ്യ​ത​യാ​ണ് അ​തു​ണ്ടാ​ക്കു​ന്ന​ത്.
നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ങ്ങ​ൾ ല​ഘൂ​ക​രി​ച്ചും കൂ​ടു​ത​ൽ ബോ​ധ​വ​ത്ക​ര​ണം ന​ട​ത്തി​യും ഭ​ക്ഷ്യ​ധാ​ന്യ​ങ്ങ​ൾ അ​ന്യ​സം​സ്ഥാ​ന​ത്തു​നി​ന്ന് കൊ​ണ്ടു​വ​രാ​ൻ സാ​ഹ​ച​ര്യ​ങ്ങ​ളൊ​രു​ക്കി​യും വാ​യ്പ​ക​ൾ​ക്ക് പ​ലി​ശ​യി​ല്ലാ മോ​റ​ട്ടോ​റി​യം പ്ര​ഖ്യാ​പി​ച്ചും ഹോ​ട്ട​ൽ പോ​ലു​ള്ള വ്യ​വ​സാ​യ​ങ്ങ​ൾ​ക്കെ​ങ്കി​ലും റം​സാ​ൻ കാ​ല​ത്ത് രാ​ത്രി 11 വ​രെ പ്ര​വ​ർ​ത്തി​ക്കാ​ൻ അ​നു​മ​തി ന​ൽ​കി​യും ഈ ​സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ൽ സ​ർ​ക്കാ​രി​ന് ത​ങ്ങ​ളെ സ​ഹാ​യി​ക്കാ​ൻ ക​ഴി​യു​മെ​ന്ന് വ്യാ​പാ​രി വ്യ​വ​സാ​യി ഏ​കോ​പ​ന സ​മി​തി സം​സ്ഥാ​ന ട്ര​ഷ​റ​ർ ദേ​വ​സ്യ മേ​ച്ചേ​രി പ​റ​ഞ്ഞു

Related posts

മാ​വേ​ലി, മ​ല​ബാ​ര്‍ എ​ക്‌​സ്പ്ര​സു​ക​ളി​ല്‍ 16 മു​ത​ല്‍ പ​ഴ​യ​പ​ടി ജ​ന​റ​ല്‍ കോ​ച്ചു​ക​ള്‍

Aswathi Kottiyoor

വിദ്യാര്‍ഥികളുടെ ബസ് പാസിന്റെ കാലാവധി നീട്ടി

Aswathi Kottiyoor

പി. ജയരാജന്‍ വധശ്രമ കേസിൽ ലീഗ് പ്രവര്‍ത്തകരെ വെറുതെ വിട്ടു

Aswathi Kottiyoor
WordPress Image Lightbox