24.6 C
Iritty, IN
December 1, 2023
  • Home
  • kannur
  • കോ​വി​ഡ് വ്യാ​പ​നം; വാക്സിനെടുക്കാം, ആശങ്കയകറ്റാം
kannur

കോ​വി​ഡ് വ്യാ​പ​നം; വാക്സിനെടുക്കാം, ആശങ്കയകറ്റാം

ക​ണ്ണൂ​ർ: ജി​ല്ല​യി​ല്‍ കോ​വി​ഡ് വ്യാ​പ​നം കൂ​ടി​വ​രു​ന്ന സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ല്‍ ആ​രാ​ധ​നാ​ല​യ​ങ്ങ​ളി​ലും അ​വ​യോ​ട​നു​ബ​ന്ധി​ച്ച് ന​ട​ക്കു​ന്ന പ​രി​പാ​ടി​ക​ളി​ലും കോ​വി​ഡ് പെ​രു​മാ​റ്റ​ച്ച​ട്ടം പൂ​ര്‍​ണ​മാ​യും പാ​ലി​ക്കാ​ന്‍ എ​ഡി​എം ഇ.​പി. മേ​ഴ്‌​സി​യു​ടെ അ​ധ്യ​ക്ഷ​ത​യി​ല്‍ ക​ള​ക്‌​ട​റേ​റ്റി​ല്‍ ന​ട​ന്ന വി​വി​ധ മ​ത​സം​ഘ​ട​നാ പ്ര​തി​നി​ധി​ക​ളു​ടെ യോ​ഗം ആ​ഹ്വാ​നം ചെ​യ്തു. ഇ​തു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട് ഭ​ര​ണ​കൂ​ടം മു​ന്നോ​ട്ടു​വ​യ്ക്കു​ന്ന എ​ല്ലാ നി​ര്‍​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളും പാ​ലി​ക്കാ​ന്‍ എ​ല്ലാ​വ​രും ത​യാ​റാ​ക​ണം.
മാ​സ്‌​ക് ധാ​ര​ണം, സാ​മൂ​ഹ്യ അ​ക​ലം പാ​ലി​ക്ക​ല്‍ തു​ട​ങ്ങി​യ കോ​വി​ഡ് പെ​രു​മാ​റ്റ​ച്ച​ട്ട​ങ്ങ​ള്‍ പാ​ലി​ക്കു​ന്ന​തി​ല്‍ വൈ​റ​സി​ന്‍റെ ആ​ദ്യ​ത​രം​ഗ​ത്തി​ല്‍ പ്ര​ക​ടി​പ്പി​ച്ച സ​ഹ​ക​ര​ണം ര​ണ്ടാം​വ​ര​വി​ലും കാ​ണി​ക്ക​ണം. ഇ​തി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​മാ​യി മു​സ്‌​ലിം പ​ള്ളി​ക​ളി​ലെ​യും മ​റ്റും ഇ​ഫ്ത്താ​ര്‍ വി​രു​ന്നു​ക​ള്‍ പൂ​ര്‍​ണ​മാ​യി ഒ​ഴി​വാ​ക്കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്. പ്രാ​യ​മാ​യ​വ​രും കു​ട്ടി​ക​ളും പ്രാ​ര്‍​ഥ​ന​യ്‌​ക്കെ​ത്തു​ന്ന​ത് പ​ര​മാ​വ​ധി നി​രു​ത്സാ​ഹ​പ്പെ​ടു​ത്ത​ണം. പ്രാ​ര്‍​ഥ​ന​ക​ള്‍, ഉ​ത്സ​വ​ങ്ങ​ള്‍ തു​ട​ങ്ങി​യ ച​ട​ങ്ങു​ക​ളി​ല്‍ കെ​ട്ടി​ട​ങ്ങ​ള്‍​ക്ക​ക​ത്ത് പ​ര​മാ​വ​ധി 75 പേ​രും ഔ​ട്ട്‌​ഡോ​റി​ല്‍ 150 പേ​രു​മാ​ണ് അ​നു​വ​ദി​ക്ക​പ്പെ​ട്ടി​ട്ടു​ള്ള​ത്. ഇ​വി​ടെ​യും കോ​വി​ഡ് പെ​രു​മാ​റ്റ​ച്ച​ട്ട​ങ്ങ​ള്‍ പാ​ലി​ക്ക​ണം. ആ​രാ​ധ​നാ​ല​യ​ങ്ങ​ളു​ടെ വ​ലി​പ്പ​ത്തി​ന​നു​സ​രി​ച്ച് ആ​ളു​ക​ളു​ടെ എ​ണ്ണം വ​ര്‍​ധി​പ്പി​ക്കു​ന്ന​തും വെ​ള്ളി​യാ​ഴ്ച ജു​മു​അ പ്രാ​ര്‍​ഥ​ന ഒ​ന്നി​ല​ധി​കം ത​വ​ണ ന​ട​ത്തു​ന്ന​തും കൂ​ടു​ത​ല്‍ ഫ​ല​പ്ര​ദ​മാ​കു​മെ​ന്നും ഇ​ക്കാ​ര്യം പ​രി​ഗ​ണി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും യോ​ഗ​ത്തി​ല്‍ സം​സാ​രി​ച്ച പ്ര​തി​നി​ധി​ക​ള്‍ അ​ഭി​പ്രാ​യ​പ്പെ​ട്ടു.
കോ​വി​ഡ് പ്ര​തി​രോ​ധ​ത്തി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​മാ​യി 45 വ​യ​സി​ന് മു​ക​ളി​ല്‍ പ്രാ​യ​മു​ള്ള എ​ല്ലാ​വ​രും വാ​ക്‌​സി​ന്‍ കു​ത്തി​വ​യ്‌​പെ​ടു​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും യോ​ഗം ആ​ഹ്വാ​നം ചെ​യ്തു. വാ​ക്‌​സി​നേ​ഷ​ന്‍ കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളു​ടെ എ​ണ്ണം വ​ര്‍​ധി​പ്പി​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന് യോ​ഗ​ത്തി​ല്‍ ആ​വ​ശ്യ​മു​യ​ര്‍​ന്നു. കോ​വി​ഡി​നെ പ്ര​തി​രോ​ധി​ക്കു​ന്ന​തി​ല്‍ അ​ടു​ത്ത ര​ണ്ടാ​ഴ്ച വ​ള​രെ നി​ര്‍​ണാ​യ​ക​മാ​ണെ​ന്നും വൈ​റ​സി​ന്‍റെ വ്യാ​പ​നം ത​ട​യു​ന്ന​തി​ല്‍ എ​ല്ലാ​വ​രും ഒ​റ്റ​ക്കെ​ട്ടാ​യി സ​ഹ​ക​രി​ക്ക​ണ​മെ​ന്നും എ​ഡി​എം ഇ.​പി. മേ​ഴ്‌​സി പ​റ​ഞ്ഞു. കോ​വി​ഡ് വ്യാ​പ​ന​ത്തി​ന്‍റെ ആ​ദ്യ​ഘ​ട്ട​ത്തി​ല്‍ ശ​ക്ത​മാ​യ ന​ട​പ​ടി​ക​ളി​ലൂ​ടെ മി​ക​ച്ച പ്ര​തി​രോ​ധം കാ​ഴ്ച​വ​യ്ക്കാ​ന്‍ ജി​ല്ല​യ്ക്ക് സാ​ധി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. കോ​വി​ഡി​ന്‍റെ ര​ണ്ടാം​വ​ര​വി​ലും അ​ത് ആ​വ​ര്‍​ത്തി​ക്കാ​ന്‍ ക​ഴി​യ​ണ​മെ​ന്നും അ​വ​ര്‍ പ​റ​ഞ്ഞു.
ന​മ്മ​ളി​ലൂ​ടെ വീ​ട്ടി​ലെ​യോ കു​ടും​ബ​ത്തി​ലെ​യോ ആ​രും വൈ​റ​സ് ബാ​ധി​ത​രാ​കു​ന്നി​ല്ലെ​ന്ന് ഉ​റ​പ്പു​വ​രു​ത്താ​ന്‍ നാം ​ഓ​രോ​രു​ത്ത​രും ശ്ര​ദ്ധി​ക്ക​ണ​മെ​ന്ന് യോ​ഗ​ത്തി​ല്‍ സം​സാ​രി​ച്ച ഡ​പ്യൂ​ട്ടി ഡി​എം​ഒ ഡോ. ​എം പ്രീ​ത അ​ഭി​പ്രാ​യ​പ്പെ​ട്ടു. വാ​ക്‌​സി​നേ​ഷ​ന്‍ പു​രോ​ഗ​മി​ക്കു​ന്നു​ണ്ടെ​ങ്കി​ലും കു​റ​ച്ചു​കാ​ലം കൂ​ടി കോ​വി​ഡ് ന​മു​ക്കൊ​പ്പ​മു​ണ്ടാ​കും. കോ​വി​ഡ് ന​മ്മെ വി​ട്ടു​പോ​കു​മ്പോ​ഴും ന​മ്മു​ടെ ഉ​റ്റ​വ​രും ഉ​ട​യ​വ​രും ന​മു​ക്കൊ​പ്പം ത​ന്നെ​യു​ണ്ടാ​ക​ണം. അ​തി​ന് ക​ടു​ത്ത ജാ​ഗ്ര​ത അ​നി​വാ​ര്യ​മാ​ണെ​ന്നും ഡോ. ​പ്രീ​ത പ​റ​ഞ്ഞു.
സ​മൂ​ഹ​ത്തി​ല്‍ 60 ശ​ത​മാ​നം പേ​ര്‍​ക്കെ​ങ്കി​ലും പ്ര​തി​രോ​ധ വാ​ക്‌​സി​ന്‍ ല​ഭി​ച്ചാ​ല്‍ മാ​ത്ര​മേ രോ​ഗ​വ്യാ​പ​ന​ത്തി​ന്‍റെ തോ​ത് പി​ടി​ച്ചു​നി​ര്‍​ത്താ​നാ​കൂ​വെ​ന്ന് ഡോ. ​ഉ​സ്മാ​ന്‍ കു​ട്ടി പ​റ​ഞ്ഞു. വാ​ക്‌​സി​നെ​ടു​ത്ത​വ​ര്‍​ക്ക് അ​പൂ​ര്‍​വ​മാ​യി കോ​വി​ഡ് വ​രാ​മെ​ങ്കി​ലും അ​വ​രി​ല്‍ കാ​ര്യ​മാ​യ എ​ന്തെ​ങ്കി​ലും ആ​രോ​ഗ്യ​പ്ര​ശ്‌​ന​ങ്ങ​ള്‍ ഉ​ണ്ടാ​യ​താ​യി ഇ​തു​വ​രെ റി​പ്പോ​ര്‍​ട്ട് ചെ​യ്യ​പ്പെ​ട്ടി​ട്ടി​ല്ല. കോ​വി​ഡ് വാ​ക്സി​ന്‍ ന്യൂ​ട്രീ​ഷ​ന്‍ അ​ല്ലാ​ത്ത​തി​നാ​ലും പേ​ശി​യി​ല്‍ കു​ത്തി​വ​യ്ക്കു​ന്ന​തി​നാ​ലും നോ​മ്പു​കാ​ല​ത്ത് വാ​ക്സി​നെ​ടു​ക്കു​ന്ന​തി​ന് ത​ട​സ​മി​ല്ലെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം കൂ​ട്ടി​ച്ചേ​ര്‍​ത്തു.
ആ​രാ​ധ​നാ​ല​യ​ങ്ങ​ളി​ലും മ​ത​ച​ട​ങ്ങു​ക​ളി​ലും കോ​വി​ഡ് പെ​രു​മാ​റ്റ​ച്ച​ട്ട​ങ്ങ​ള്‍ പാ​ലി​ക്കു​ന്നു​വെ​ന്ന് ഉ​റ​പ്പു​വ​രു​ത്താ​ന്‍ ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട​വ​ര്‍ ത​യാ​റാ​ക​ണ​മെ​ന്ന് സ്‌​പെ​ഷ​ല്‍ ബ്രാ​ഞ്ച് എ​സി​പി എം.​വി. അ​നി​ല്‍​കു​മാ​ര്‍ പ​റ​ഞ്ഞു. പെ​രു​മാ​റ്റ​ച്ച​ട്ടം ലം​ഘി​ച്ചാ​ൽ സം​ഘാ​ട​ക​ര്‍​ക്കെ​തി​രേ നി​യ​മ​ന​ട​പ​ടി സ്വീ​ക​രി​ക്കു​മെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം ഓ​ര്‍​മി​പ്പി​ച്ചു.
ക​ള​ക്‌​ട​റേ​റ്റ് കോ​ണ്‍​ഫ​റ​ന്‍​സ് ഹാ​ളി​ല്‍ ന​ട​ന്ന യോ​ഗ​ത്തി​ല്‍ ഫാ. ​തോ​മ​സ് തെ​ങ്ങും​പ​ള്ളി​ല്‍(​ത​ല​ശേ​രി അ​തി​രൂ​പ​ത), ഫാ. ​ത​ങ്ക​ച്ച​ന്‍ ജോ​ര്‍​ജ് (ഹോ​ളി ട്രി​നി​റ്റി ക​ത്തീ​ഡ്ര​ല്‍), ഡോ. ​സു​ല്‍​ഫി​ക്ക​ര്‍ അ​ലി (കെ​എ​ന്‍​എം), എ.​കെ. അ​ബ്ദു​ള്‍ ബാ​ഖി (എ​സ്എം​എ​ഫ്), കെ. ​മു​ഹ​മ്മ​ദ് ഷ​രീ​ഫ് ബാ​ഖ​വി (സ​മ​സ്ത), അ​ബ്ദു​ള്‍ ല​ത്തീ​ഫ് സ​അ​ദി, കെ.​വി. സ​ലീം, ഹാ​മി​ദ് (മു​സ്‌​ലിം ജ​മാ​അ​ത്ത്), സ്വാ​മി ആ​ത്മ​ചൈ​ത​ന്യ (അ​ഴീ​ക്കോ​ട് ശാ​ന്തി​മ​ഠം), മു​ഹ​മ്മ​ദ് സാ​ജി​ദ് (ജ​മാ​അ​ത്തെ ഇ​സ്ലാ​മി), നി​സാ​ര്‍ അ​തി​ര​കം (എ​സ്‌​വൈ​എ​സ്), ഷ​ഹീ​ര്‍ പാ​പ്പി​നി​ശേ​രി (എ​സ്‌​കെ​എ​സ്എ​സ്എ​ഫ്), ക​ന​ക​രാ​ജ് (ശാ​ന്തി മ​ഠം), മ​ഹേ​ഷ് ച​ന്ദ്ര ബാ​ലി​ഗ (ചി​ന്മ​യ മി​ഷ​ന്‍), സ​ഹ​ല്‍ വാ​ഫി, മു​ഹ​മ്മ​ദ് ഷ​മീ​ര്‍ തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​ര്‍ പ​ങ്കെ​ടു​ത്തു.

Related posts

ഓ​ൺ​ലൈ​ൻ ക്ലാ​സു​ക​ളി​ൽ നു​ഴ​ഞ്ഞു​ക​യ​റു​ന്ന​വ​രെ പോ​ക്സോ​യി​ൽ കു​ടു​ക്കും

Aswathi Kottiyoor

ഭ​ക്ഷ്യ​പ​ദാ​ർ​ഥ​ങ്ങ​ളി​ൽ​നി​ന്നു​ള്ള മ​ദ്യ​നി​ർ​മാ​ണ നീ​ക്കം ചെ​റു​ക്ക​ണം: മാ​ർ ജോ​സ​ഫ് പാം​പ്ലാ​നി

Aswathi Kottiyoor

കണ്ണൂര്‍ ജില്ലാ ആശുപത്രിയിലെ ഓക്‌സിജന്‍ ടാങ്ക് മന്ത്രി നാടിന് സമര്‍പ്പിച്ചു

Aswathi Kottiyoor
WordPress Image Lightbox