23.6 C
Iritty, IN
November 30, 2023
  • Home
  • kannur
  • ഹ​യ​ർ​സെ​ക്ക​ൻ​ഡ​റി പ്രാ​യോ​ഗി​ക പ​രീ​ക്ഷാ ന​ട​ത്തി​പ്പ് അ​ധി​കൃ​ത​ർ​ക്ക് ക​ടു​ത്ത വെ​ല്ലു​വി​ളി​യാ​കും
kannur

ഹ​യ​ർ​സെ​ക്ക​ൻ​ഡ​റി പ്രാ​യോ​ഗി​ക പ​രീ​ക്ഷാ ന​ട​ത്തി​പ്പ് അ​ധി​കൃ​ത​ർ​ക്ക് ക​ടു​ത്ത വെ​ല്ലു​വി​ളി​യാ​കും

ക​ണ്ണൂ​ർ: കോ​വി​ഡ് വ്യാ​പി​ക്കു​ന്ന സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ൽ ഹ​യ​ർ സെ​ക്ക​ൻ​ഡ​റി പ്രാ​യോ​ഗി​ക പ​രീ​ക്ഷ ന​ട​ത്തി​പ്പ് അ​ധി​കൃ​ത​ർ​ക്ക് ക​ടു​ത്ത വെ​ല്ലു​വി​ളി​യാ​കും. 26ന് ​തി​യ​റി പ​രീ​ക്ഷ അ​വ​സാ​നി​ച്ച​ശേ​ഷം 28 മു​ത​ൽ മേ​യ് 15 വ​രെ ഹ​യ​ർ സെ​ക്ക​ൻ​ഡ​റി​യി​ൽ പ്രാ​ക്ടി​ക്ക​ൽ പ​രീ​ക്ഷ​യു​ണ്ട്.
സാ​ധാ​ര​ണ തി​യ​റി പ​രീ​ക്ഷ​യ്ക്ക് മു​മ്പാ​യി ഫെ​ബ്രു​വ​രി​യി​ൽ ന​ട​ക്കാ​റു​ള്ള പ്രാ​ക്ടി​ക്ക​ൽ പ​രീ​ക്ഷ​യാ​ണ് താ​ളം തെ​റ്റി തി​യ​റി​ക്കു​ശേ​ഷം മേ​യ് മാ​സം ന​ട​ക്കാ​ൻ പോ​കു​ന്ന​ത്. തി​യ​റി പ​രീ​ക്ഷ ന​ട​ത്തു​ന്ന​തി​ൽ​ത​ന്നെ ര​ണ്ട​ഭി​പ്രാ​യ​മു​ള്ള​പ്പോ​ൾ പ്രാ​ക്ടി​ക്ക​ലു​ക​ളു​ടെ ന​ട​ത്തി​പ്പ് അ​തി​ദു​ഷ്ക​ര​മാ​ണ്. ലാ​ബു​ക​ളി​ൽ കോ​വി​ഡ് പ്രോ​ട്ടോ​കോ​ൾ പാ​ലി​ക്കു​ക അ​സാ​ധ്യ​മാ​കും. മൈ​ക്രോ​സ്കോ​പ്പു​ക​ളും പി​പ്പ​റ്റു​ക​ളും മ​റ്റു പ​ക​ര​ണ​ങ്ങ​ളും പ​ങ്കു​വ​യ്ക്ക​പ്പെ​ടു​ക​യും കൈ​മാ​റ്റം ചെ​യ്യ​പ്പെ​ടു​ക​യും ചെ​യ്യും. എ​ക്സാ​മി​ന​റും കു​ട്ടി​ക​ളു​മാ​യി അ​ടു​ത്തി​ട​പ​ഴ​കേ​ണ്ടി​യും​വ​രും. ഒ​രു എ​ക്സാ​മി​ന​ർ ഒ​ന്നി​ലേ​റെ സ്കൂ​ളി​ൽ പോ​യി പ്രാ​ക്ടി​ക്ക​ൽ പ​രീ​ക്ഷ ന​ട​ത്തേ​ണ്ട​താ​യും വ​രും.
ഫി​സി​ക്സ്, കെ​മി​സ്ട്രി, ബ​യോ​ള​ജി, ക​ണ​ക്ക് (ഈ ​വ​ർ​ഷം ആ​ദ്യ​മാ​യാ​ണ് ക​ണ​ക്കി​ന് പ്രാ​ക്ടി​ക്ക​ൽ പ​രീ​ക്ഷ ന​ട​ക്കു​ന്ന​ത്.), കം​പ്യൂ​ട്ട​ർ സ​യ​ൻ​സ്, കം​പ്യൂ​ട്ട​ർ ആ​പ്ലി​ക്കേ​ഷ​ൻ, അ​ക്കൗ​ണ്ട​ൻ​സി വി​ത്ത് കം​പ്യൂ​ട്ട​റൈ​സ്ഡ് അ​ക്കൗ​ണ്ടിം​ഗ് തു​ട​ങ്ങി​യ ഏ​താ​നും വി​ഷ​യ​ങ്ങ​ൾ​ക്കാ​ണ് പ്രാ​യോ​ഗി​ക പ​രീ​ക്ഷ ഉ​ണ്ടാ​കു​ക.
ഹ​യ​ർ സെ​ക്ക​ൻ​ഡ​റി​യി​ൽ ഒ​ന്നും ര​ണ്ടും വ​ർ​ഷ​ങ്ങ​ളി​ലാ​യി ഒ​രു വി​ഷ​യ​ത്തി​ന് 200 മാ​ർ​ക്കാ​ണു​ള്ള​ത്. അ​തി​ൽ120 മാ​ർ​ക്ക് എ​ഴു​ത്ത് പ​രീ​ക്ഷ​യ്ക്കും 40 മാ​ർ​ക്ക് നി​ര​ന്ത​ര മൂ​ല്യ​നി​ർ​ണ​യ​ത്തി​നും 40 മാ​ർ​ക്ക് പ്രാ​ക്ടി​ക്ക​ൽ പ​രീ​ക്ഷ​യ്ക്കു​മാ​ണ്
ഈ ​വ​ർ​ഷ​ത്തെ പ്ര​ത്യേ​ക സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തി​ൽ പ്രാ​ക്ടി​ക്ക​ൽ പ​ഠ​നം കാ​ര്യ​ക്ഷ​മ​മാ​യി ന​ട​ന്നി​ട്ടി​ല്ല. അ​തി​നാ​ൽ​ത്ത​ന്നെ ഇ​തോ​ട​നു​ബ​ന്ധി​ച്ചു​ള്ള നൈ​പു​ണി​ക​ൾ വി​ദ്യാ​ർ​ഥി​ക​ൾ ആ​ർ​ജി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ടോ​യെ​ന്ന് വി​ല​യി​രു​ത്തു​ന്ന പ്രാ​ക്ടി​ക്ക​ൽ പ​രീ​ക്ഷ​യ്ക്കും വ​ലി​യ പ്ര​സ​ക്തി​യി​ല്ല.
നി​ല​വി​ലെ സാ​ഹ​ച​ര്യ​ത്തെ അ​തി​ജീ​വി​ക്കു​ന്ന​തി​ന്‍റെ ഭാ​ഗ​മാ​യി പ്രാ​ക്ടി​ക്ക​ൽ പ​രീ​ക്ഷ ഒ​ഴി​വാ​ക്കി​ക്കൊ​ണ്ട് ബാ​ക്കി 160 മാ​ർ​ക്കി​ന് ല​ഭ്യ​മാ​കു​ന്ന മാ​ർ​ക്ക് ആ​നു​പാ​തി​ക​മാ​യി 200 ലേ​ക്ക് സ​മീ​ക​രി​ച്ച് ഫ​ലം പ്ര​ഖ്യാ​പി​ക്കു​ക​യാ​കും ന​ല്ല​തെ​ന്ന് എ​യ്ഡ​ഡ് ഹ​യ​ർ സെ​ക്ക​ൻ​ഡ​റി സ്കൂ​ൾ ടീ​ച്ചേ​ഴ്സ് അ​സോ​സി​യേ​ഷ​ൻ സം​സ്ഥാ​ന വൈ​സ് പ്ര​സി​ഡ​ന്‍റ് ജി​ജി തോ​മ​സ് പ​റ​ഞ്ഞു. ഇ​ല​ക്ഷ​നു​മു​മ്പ് പ​രീ​ക്ഷ ന​ട​ത്താ​ൻ ക​ഴി​യാ​ത്ത വീ​ഴ്ച​യ്ക്ക് വി​ദ്യാ​ർ​ഥി​ക​ളെ​യും അ​ധ്യാ​പ​ക​രെ​യും അ​പ​ക​ട​ക​ര​മാ​യ സാ​ഹ​ച​ര്യ​ങ്ങ​ളി​ലേ​ക്ക് ത​ള്ളി​വി​ട​രു​ത്.
ഇ​ല​ക്ഷ​ൻ ഡ്യൂ​ട്ടി ചെ​യ്ത അ​ധ്യാ​പ​ക​രി​ൽ ഏ​റെ​പ്പേ​ർ​ക്ക് കോ​വി​ഡ് പ​ക​ർ​ന്നി​ട്ടു​ണ്ടാ​കാ​നു​ള്ള സാ​ധ്യ​ത​യും ത​ള്ളി​ക്ക​ള​യ​രു​ത്. അ​വ​രാ​ണ് എ​ഴു​ത്ത് പ​രീ​ക്ഷ​യ്ക്ക് ഇ​ൻ​വി​ജി​ലേ​റ്റ​ർ​മാ​രാ​യി പ്ര​വ​ർ​ത്തി​ച്ചു​വ​രു​ന്ന​ത്. അ​വ​ർ​ത​ന്നെ​യാ​ണ് പ്രാ​ക്ടി​ക്ക​ൽ പ​രീ​ക്ഷ​യും ന​ട​ത്തേ​ണ്ട​തെ​ന്നും അ​ദ്ദേ​ഹം കൂ​ട്ടി​ച്ചേ​ർ​ത്തു.
തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പ് സാ​മ​ഗ്രി​ക​ളു​ടെ വി​ത​ര​ണ​കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളി​ലെ അ​പ​ക​ട​ക​ര​മാ​യ തി​ക്കി​ലും തി​ര​ക്കി​ലും ത​ങ്ങ​ളെ ത​ള്ളി​വി​ട്ട് അ​റി​ഞ്ഞു​കൊ​ണ്ട് കോ​വി​ഡ് വ്യാ​പ​നം ക്ഷ​ണി​ച്ച് വ​രു​ത്തി​യി​ട്ട് ഇ​പ്പോ​ൾ എ​ല്ലാ​വ​രും ടെ​സ്റ്റി​ന് വി​ധേ​യ​മാ​ക​ണ​മെ​ന്ന് പ​റ​യു​ന്ന​തി​ലെ വൈ​രു​ദ്ധ്യം ജീ​വ​ന​ക്കാ​രി​ൽ പ്ര​തി​ഷേ​ധ​ത്തി​ന് കാ​ര​ണ​മാ​ക്കി​യി​ട്ടു​ണ്ട്.

Related posts

ക​ണ്ണൂ​ർ വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ളം വ​ഴി സ്വ​ർ​ണ​ക്ക​ട​ത്ത്: മൂ​ന്ന് ഉ​ദ്യോ​ഗ​സ്ഥ​രെ പി​രി​ച്ചു​വി​ട്ടു

Aswathi Kottiyoor

സ​ർ​ക്കാ​ർ ക​ർ​ഷ​കവ​ഞ്ച​ന അ​വ​സാ​നി​പ്പി​ക്ക​ണം: കേ​ര​ള കോ​ൺ​ഗ്ര​സ്

Aswathi Kottiyoor

വ​ന്യ​മൃ​ഗ​ശ​ല്യ​ത്തി​ന് ശാ​ശ്വ​തപ​രി​ഹാ​രം ഉ​ണ്ടാ​ക്ക​ണം: കെ.​സി. ജോ​സ​ഫ്

Aswathi Kottiyoor
WordPress Image Lightbox