24.6 C
Iritty, IN
December 1, 2023
  • Home
  • Kottiyoor
  • പാ​ൽ​ച്ചു​രം ചു​രം റോ​ഡ് ​പുനർനിർമാണം ക​ട​ലാ​സി​ലൊ​തു​ങ്ങു​ന്നു
Kottiyoor

പാ​ൽ​ച്ചു​രം ചു​രം റോ​ഡ് ​പുനർനിർമാണം ക​ട​ലാ​സി​ലൊ​തു​ങ്ങു​ന്നു

കൊ​ട്ടി​യൂ​ർ: പാ​ൽ​ച്ചു​രം ചു​രം റോ​ഡ് ​പുനർനിർമാണം ക​ട​ലാ​സി​ലൊ​തു​ങ്ങു​ന്നു.10 കോ​ടി രൂ​പ വ​ക​യി​രു​ത്തി പ്ര​ള​യ​ത്തി​ൽ ത​ക​ർ​ന്ന പാ​ൽ​ച്ചു​രം ചു​രം റോ​ഡ് പു​ന​ർ​നി​ർ​മി​ക്കു​മെ​ന്ന സ​ർ​ക്കാ​ർ വാ​ഗ്ദാ​ന​മാ​ണ് ഇ​പ്പോ​ഴും ഫ​യ​ലു​ക​ളി​ൽ ഉ​റ​ങ്ങു​ന്ന​ത്. എ​ന്നാ​ൽ 25 ല​ക്ഷം രൂ​പ​യു​ടെ അ​റ്റ​കു​റ്റ​പ്പ​ണി ന​ട​ത്താ​നൊ​രു​ങ്ങു​ക​യാ​ണ് അ​ധി​കൃ​ത​ർ.
അ​റ്റ​കു​റ്റ​പ്പ​ണി​ക്കാ​യി ജെ​ല്ലി​ക​ൾ നി​ര​ത്തി​യി​ട്ട​തോ​ടെ അ​പ​ക​ട​ങ്ങ​ളും പ​തി​വാ​യി. കൊ​ട്ടി​യൂ​ർ – ബോ​യ്സ് ടൗ​ൺ റോ​ഡ് ടാ​റിം​ഗ് പൊ​ളി​ഞ്ഞ് വ​ലി​യ കു​ഴി​ക​ളാ​യി മാ​റി. ഈ ​പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളി​ൽ കു​ഴി​ക​ളി​ൽ മെറ്റി​ലി​ട്ട് താ​ത്കാ​ലി​ക പ​രി​ഹാ​ര​മാ​ക്കി​യ​തെ​ല്ലാം വീ​ണ്ടും ത​ക​ർ​ന്ന​തോ​ടെ ചു​രം യാ​ത്ര വീ​ണ്ടും പ്ര​ശ്ന​ത്തി​ലാ​യി. പാ​ച്ചു​വ​ർ​ക്കു​ക​ൾ​ക്കാ​യി ടാ​ർ വീ​പ്പ​ക​ളും മ​റ്റും എ​ത്തി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്. കു​ഴി​യു​ള്ള പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ൾ മ​ണ്ണു​മാ​ന്തി ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ച് ഇ​ള​ക്കി​യി​ട്ടി​രി​ക്കു​ക​യാ​ണി​പ്പോ​ൾ. നി​ല​വി​ൽ മെ​ക്കാഡം ടാ​റിം​ഗ് പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്കി​യ റോ​ഡ് ന​വീ​ക​രി​ക്കു​ന്ന​തി​ന് പൊ​തു​മ​രാ​മ​ത്ത് വ​കു​പ്പ് നേ​ര​ത്തെ 1.75 കോ​ടി രൂ​പ അ​നു​വ​ദി​ച്ചി​രു​ന്നു. ര​ണ്ട​ര കി​ലോ​മീ​റ്റ​ർ ദൂ​രം ബി​റ്റു​മി​ൻ കാ​ർ​പ്പെ​റ്റ് ചെ​യ്യു​ന്ന​തി​നാ​ണ് തു​ക അ​നു​വ​ദി​ച്ച​ത്.
ദി​വ​സേ​ന വ​യ​നാ​ട്ടി​ലേ​ക്ക് പോ​കു​ന്ന ചെ​ങ്ക​ൽ ലോ​റി​ക​ള​ട​ക്കം നി​ര​വ​ധി വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ൾ വ​ള​രെ പ്ര​യാ​സ​പ്പെ​ട്ടാ​ണ് ചു​രം ക​യ​റു​ന്ന​ത്. 15 ട​ണ്ണി​ൽ കൂ​ടു​ത​ൽ ഭാ​രം ക​യ​റ്റി​യ വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് ചു​ര​ത്തി​ൽ വി​ല​ക്കു​മു​ണ്ട്. എ​ന്നാ​ൽ ഫു​ൾ ലോ​ഡ് ക​രി​ങ്ക​ല്ലുമാ​യി ദി​വ​സേ​ന നി​ര​വ​ധി ടോ​റ​സ് വാ​ഹ​ന​ങ്ങ​ൾ ചു​രം ക​യ​റു​ന്നു​ണ്ട്. 2018-ലെ ​പ്ര​ള​യ​ത്തി​നു ശേ​ഷം ത​ക​ർ​ന്ന പാ​ൽ​ച്ചു​രം റോ​ഡി​ന്‍റെ നി​ർ​മാ​ണ ചു​മ​ത​ല​യു​ള്ള വ​ട​ക​ര ചു​രം ഡി​വി​ഷ​ൻ സ​മ​ഗ്ര പു​ന​ർ​നി​ർ​മാണ പ​ദ്ധ​തി നി​ർ​ദേ​ശം സ​ർ​ക്കാ​രി​ന് ന​ൽ​കി​യി​രു​ന്നു. 2018,19 പ്ര​ള​യങ്ങളിൽ റോ​ഡ് പൂ​ർ​ണ​മാ​യും ത​ക​ർ​ന്ന​തി​നു ശേ​ഷം ചെ​റി​യ അ​റ്റ​കു​റ്റ​പ്പ​ണി​ക​ൾ മാ​ത്ര​മാ​ണ് ന​ട​ത്തി​യി​രു​ന്ന​ത്. ചെ​കുത്താ​ൻ തോ​ടി​നു സ​മീ​പം, ഒ​ന്ന്-​ര​ണ്ട് മു​ടി​പ്പി​ൻ വ​ള​വു​ക​ൾ, ആ​ശ്ര​മം ജം​ഗ്ഷ​ൻ, ചു​ര​ത്തി​ന്‍റെ തു​ട​ക്ക​ഭാ​ഗ​ത്തെ വ​ള​വ് തു​ട​ങ്ങി​യ സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ളി​ലെ​ല്ലാം റോ​ഡ് പൊ​ട്ടി​പ്പൊ​ളി​ഞ്ഞ് യാ​ത്ര ദു​ഷ്ക​ര​മാ​ണ്. പാ​ർ​ശ്വ​ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ൾ ഇ​ടി​ഞ്ഞുപോ​യ പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളി​ൽ സ്ഥാ​പി​ച്ച മു​ള​കൊ​ണ്ടു​ള്ള വേ​ലി​ക​ളും ത​ക​ർ​ന്നു.

Related posts

ഞാറ്റുവേല ചന്തയുടെയും കര്‍ഷക സഭകളുടേയും പഞ്ചായത്ത് തല ഉദ്ഘാടനം നടന്നു

Aswathi Kottiyoor

കൊട്ടിയൂർ എൻ എസ് എസ് കെ യു പി സ്കൂളിൽ സംസ്കൃതം ക്ലബ്ബിന്റെ ആഭിമുഖ്യത്തിൽ ശ്രാവണ പൂർണിമ സംസ്കൃത ദിനം സമുചിതമായി ആഘോഷിച്ചു

Aswathi Kottiyoor

കൊട്ടിയൂർ ഗ്രാമപഞ്ചായത്തു തല വിമുക്തി കമ്മിറ്റി യോഗം നടത്തി

Aswathi Kottiyoor
WordPress Image Lightbox