24.6 C
Iritty, IN
December 1, 2023
  • Home
  • Peravoor
  • പേ​രാ​വൂ​രി​ൽ പ്ര​തീ​ക്ഷ​യോടെ ഇ​ട​തും വ​ല​തും
Peravoor

പേ​രാ​വൂ​രി​ൽ പ്ര​തീ​ക്ഷ​യോടെ ഇ​ട​തും വ​ല​തും

ഇ​രി​ട്ടി: വോ​ട്ടെ​ണ്ണാ​ൻ മൂ​ന്നാ​ഴ്ച ബാ​ക്കി​യു​ണ്ടെ​ങ്കി​ലും ഇ​ഞ്ചോ​ടി​ഞ്ച് പോ​രാ​ട്ടം ന​ട​ന്ന പേ​രാ​വൂ​രി​ൽ ഇ​ട​തു-​വ​ല​തു മു​ന്ന​ണി​ക​ൾ തി​ക​ഞ്ഞ വി​ജ​യ​പ്ര​തീ​ക്ഷ​യി​ലാ​ണ്. അ​പ്ര​തീ​ക്ഷി​ത അ​ടി​യൊ​ഴു​ക്കു​ക​ൾ ഒ​ന്നും സം​ഭ​വി​ച്ചി​ട്ടി​ല്ലെ​ന്ന ആ​ത്മ​വി​ശ്വാ​സ​മാ​ണ് നേ​താ​ക്ക​ൾ​ക്ക്. വോ​ട്ടിം​ഗിലു​ണ്ടാ​യ ര​ണ്ടു​ശ​ത​മാ​ന​ത്തോ​ളം വ​ർ​ധ​ന ആ​ർ​ക്ക് അ​നു​കൂ​ല​വും പ്ര​തി​കൂ​ല​വു​മാ​കു​മെ​ന്ന് പ​റ​യാ​ൻ ക​ഴി​യാ​ത്ത അ​വ​സ്ഥ. 2016 ലെ ​തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പി​ൽ പേ​രാ​വൂ​രി​ൽ 79 ശ​ത​മാ​ന​മാ​യി​രു​ന്നു പോ​ളിം​ഗ്. അ​ന്ന് സ​ണ്ണി ജോ​സ​ഫ് 7,989 വോ​ട്ടി​ന്‍റെ ഭൂ​രി​പ​ക്ഷ​ത്തി​ലാ​ണ് ജ​യി​ച്ചു ക​യ​റി​യ​ത്. ഇ​ക്കു​റി 80.91 ശ​ത​മാ​ന​മാ​ണ് അ​ന്തി​മ വോ​ട്ടിം​ഗ് ശ​ത​മാ​നം. പോ​ളിം​ഗ് സ്‌​റ്റേ​ഷ​നു​ക​ളി​ൽ എ​ത്തി 78.07 ശ​ത​മാ​നം പേ​ർ വോ​ട്ടു രേ​ഖ​പ്പെ​ടു​ത്തി​യ​പ്പോ​ൾ 2.84 ശ​ത​മാ​നം പേ​ർ മ​റ്റു​രീ​തി​യി​ലും വോ​ട്ട് രേ​ഖ​പ്പെ​ടു​ത്തി. 80ന് ​മു​ക​ളി​ൽ പ്രാ​യ​മു​ള്ള 3,332 പേ​ർ വീ​ടു​ക​ളി​ൽ നി​ന്നു ത​ന്നെ വോ​ട്ടു ചെ​യ്ത​പ്പോ​ൾ അ​വ​ശ്യ​സ​ർ​വീ​സ് വി​ഭാ​ഗ​ത്തി​ൽ​പ്പെ​ട്ട 307 പേ​ർ നേ​ര​ത്തെ വോ​ട്ടു ചെ​യ്തു. 1,472 പോ​സ്റ്റ​ൽ വോ​ട്ടു​ക​ളു​മു​ണ്ടാ​യി. ഇ​ങ്ങ​നെ​യാ​ണ് മ​ണ്ഡ​ല​ത്തി​ലെ പോ​ളിം​ഗ് ശ​ത​മാ​നം മു​ൻ വ​ർ​ഷ​ത്തെ​ക്കാ​ൾ ഉ​യ​ർ​ന്ന​ത്.
ക​ഴി​ഞ്ഞ ലോ​ക്സ​ഭാ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പി​ൽ 76 ശ​ത​മാ​ന​മാ​യി​രു​ന്നു പോ​ളിം​ഗ്. അ​ന്ന് പേ​രാ​വൂ​ർ മ​ണ്ഡ​ല​ത്തി​ൽ നി​ന്ന് 23,665 വോ​ട്ടി​ന്‍റെ ഭൂ​രി​പ​ക്ഷ​മാ​ണ് കെ.​സു​ധാ​ക​ര​ന് ല​ഭി​ച്ച​ത്. നി​യോ​ജ​ക മ​ണ്ഡ​ല​ത്തി​ലെ എ​ട്ട് പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തു​ക​ളും ന​ഗ​ര​സ​ഭ​യും യു​ഡി​എ​ഫി​നൊ​പ്പ​മാ​യി​രു​ന്നു. ആ​റു​മാ​സ​ത്തി​നി​ട​യി​ൽ ന​ട​ന്ന ത​ദ്ദേ​ശ തി​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പി​ൽ 6,300 വോ​ട്ട് അ​ധി​കം നേ​ടി എ​ൽ​ഡി​എ​ഫ് ഞെ​ട്ടി​ച്ചു. ഈ ​മാ​റ്റ​ത്തി​ലാ​ണ് എ​ൽ​ഡി​എ​ഫി​ന്‍റെ പ്ര​തീ​ക്ഷ.
രാ​ഹു​ൽ ഗാ​ന്ധി​യു​ടെ വ​ര​വും പ്ര​ചാ​ര​ണ​ത്തി​ന്‍റെ അ​വ​സാ​ന ലാ​പ്പി​ലു​ണ്ടാ​യ ഉ​ണ​ർ​വു​മാ​ണ് യു​ഡി​എ​ഫി​ന്‍റെ ആ​ത്മ​വി​ശ്വാ​സം ഉ​യ​ർ​ത്തി​യ​ത്. അ​ഭി​പ്രാ​യ സ​ർ​വേ​ക​ളി​ൽ എ​ല്ലാം പേ​രാ​വൂ​ർ കൈ​വി​ട്ടു​പോ​കു​മെ​ന്ന പ്ര​വ​ച​ന​വും യു​ഡി​എ​ഫി​ന്‍റെ പ്ര​ചാ​ര​ണ​ത്തി​ൽ അ​ടി​മു​ടി മാ​റ്റ​മു​ണ്ടാ​ക്കി. ഇ​ത് ശ​ക്തി​കേ​ന്ദ്ര​ങ്ങ​ളി​ൽ മ​റ്റെ​ല്ലാം മ​റ​ന്നു​ള്ള പോ​രാ​ട്ട​ത്തി​ന് ഊ​ർ​ജം പ​ക​ർ​ന്നു. യു​ഡി​എ​ഫി​ൻ​റ ശ​ക്തി​കേ​ന്ദ്ര​മാ​യ അ​യ്യ​ൻ​കു​ന്നി​ൽ 3500നും 4000​നും ഇ​ട​യി​ൽ ഭൂ​രി​പ​ക്ഷ​മാ​ണ് പ്ര​തീ​ക്ഷി​ക്കു​ന്ന​ത്. ആ​റ​ള​ത്ത് ര​ണ്ടാ​യി​ര​വും. കേ​ള​കം, ക​ണി​ച്ചാ​ർ, കൊ​ട്ടി​യൂ​ർ എ​ന്നി​വി​ട​ങ്ങി​ലും ഭൂ​രി​പ​ക്ഷം പി​ടി​ക്കാ​ൻ ക​ഴി​യു​മെ​ന്നാ​ണ് പ്ര​തീ​ക്ഷ.
എ​ൽ​ഡി​എ​ഫി​ന്‍റെ പ്ര​തീ​ക്ഷ പാ​യ​വും ഇ​രി​ട്ടി ന​ഗ​ര​സ​ഭ​യു​മാ​ണ്. പാ​യ​ത്ത് 2500നും 3000​നും ഇ​ട​യി​ൽ ഭൂ​രി​പ​ക്ഷം പ്ര​തീ​ക്ഷി​ക്കു​മ്പോ​ൾ ഇ​രി​ട്ടി ന​ഗ​ര​സ​ഭ​യി​ൽ നി​ന്ന് ര​ണ്ടാ​യി​ര​ത്തോ​ളം വോ​ട്ടി​ന്‍റെ ഭൂ​രി​പ​ക്ഷ​മാ​ണ് പ്ര​തീ​ക്ഷി​ക്കു​ന്ന​ത്.​സ്ഥാ​നാ​ർ​ഥി സ​ക്കീ​ർ ഹു​സൈ​ന്‍റെ ജ​ന്മ​നാ​ടും പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ന മ​ണ്ഡ​ല​വു​മാ​ണ് ഈ ​ആ​ത്മ​വി​ശ്വാ​സ​ത്തി​ന് കാ​ര​ണം. ന​ഗ​ര​സ​ഭ​യി​ൽ എ​ൽ​ഡി​എ​ഫി​ന് മേ​ൽ​ക്കൈ ഉ​ണ്ടാ​കു​മെ​ന്ന് യു​ഡി​എ​ഫ് വി​ശ്വ​സി​ക്കു​ന്നു​ണ്ടെ​ങ്കി​ലും അ​ത് നേ​രി​യ വ്യ​ത്യാ​സം മാ​ത്ര​മാ​ണെ​ന്ന് അ​വ​ർ പ​റ​യു​ന്നു. മു​ഴ​ക്കു​ന്നി​ലും പേ​രാ​വൂ​രി​വും കേ​ള​ക​ത്തും മു​ന്നി​ലെ​ത്തു​മെ​ന്നും ക​ണി​ച്ചാ​റും കൊ​ട്ടി​യൂ​രും ഒ​പ്പ​ത്തി​നൊ​പ്പ​വു​മെ​ന്നാ​ണ് എ​ൽ​ഡി​എ​ഫി​ന്‍റെ പ്ര​തീ​ക്ഷ.
കൊ​ട്ടി​യൂ​രി​ലും ക​ണി​ച്ചാ​റി​ലും മോ​ശ​മ​ല്ലാ​ത്ത ആ​ധി​പ​ത്യം നി​ല​നി​ർ​ത്താ​നാ​കു​മെ​ന്ന പ്ര​തീ​ക്ഷ​യി​ലാ​ണ് യു​ഡി​എ​ഫ്. 5000നും 8000​നും ഇ​ട​യി​ലു​ള്ള ഭൂ​രി​പ​ക്ഷ​മാ​ണ് യു​ഡി​എ​ഫ് സ്വ​പ്‌​നം കാ​ണു​ന്ന​ത്. മു​ന്ന​ണി സം​വി​ധാ​നം ഫ​ല​പ്ര​ദ​മാ​യി ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കാ​ൻ ക​ഴി​ഞ്ഞ​തും ഭ​ര​ണ​വി​രു​ദ്ധ​വി​കാ​ര​മി​ല്ലാ​ത്ത​തും അ​ട്ടി​മ​റി വി​ജ​യ​മു​ണ്ടാ​ക്കു​മെ​ന്ന ആ​ത്മ​വി​ശ്വാ​സ​ത്തി​ലാ​ണ് എ​ൽ​ഡി​എ​ഫ്.
പ​തി​നാ​യി​ര​ത്തി​ല​ധി​കം വോ​ട്ടാ​ണ് എ​ൻ​ഡി​എ പ്ര​തീ​ക്ഷി​ക്കു​ന്ന​ത്. ക​ഴി​ഞ്ഞ ലോ​ക്സ​ഭ, നി​യ​മ​സ​ഭാ തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പി​നേ​ക്കാ​ൾ മി​ക​ച്ച പ്ര​ക​ട​ന​മാ​യി​രി​ക്കും മു​ന്ന​ണി​യു​ടേ​തെ​ന്ന് എ​ൻ​ഡി​എ നേ​താ​ക്ക​ൾ അ​വ​കാ​ശ​പ്പെ​ടു​ന്നു.

Related posts

പേരാവൂർ മേജർ ആർക്കി എപ്പിസ്‌കോപ്പൽ തീർഥാടന കേന്ദ്രം വിശ്വാസ സമൂഹത്തിന് അഭയമാവും ; കർദിനാൾ മാർ ജോർജ് ആലഞ്ചേരി

Aswathi Kottiyoor

പേരാവൂരിൽ ഫെഡറൽ ബാങ്കിന്റെ ക്യാഷ് ഡെപ്പോസിറ്റ് മെഷീൻ സ്ഥാപിച്ചു –

Aswathi Kottiyoor

കൊട്ടംചുരം മഖാം ഉറൂസ് ഹരിത ചട്ടം പാലിച്ച് ‘ഹരിത ഉറൂസ്’

Aswathi Kottiyoor
WordPress Image Lightbox