23.2 C
Iritty, IN
December 9, 2023
  • Home
  • kannur
  • ത​ല​ശ്ശേ​രി-​മാ​ഹി ബൈ​പാ​സ്​ പ്ര​വൃ​ത്തി അ​വ​സാ​ന​ഘ​ട്ട​ത്തി​ലേ​ക്ക്.
kannur

ത​ല​ശ്ശേ​രി-​മാ​ഹി ബൈ​പാ​സ്​ പ്ര​വൃ​ത്തി അ​വ​സാ​ന​ഘ​ട്ട​ത്തി​ലേ​ക്ക്.

ക​ണ്ണൂ​ർ: നി​ർ​മാ​ണം പു​രോ​ഗ​മി​ക്കു​ന്ന ത​ല​ശ്ശേ​രി-​മാ​ഹി ബൈ​പാ​സ്​ പ്ര​വൃ​ത്തി അ​വ​സാ​ന​ഘ​ട്ട​ത്തി​ലേ​ക്ക്. ആ​റു​മാ​സ​ത്തി​ന​കം പ​ണി പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്കി ഗ​താ​ഗ​ത​ത്തി​നാ​യി തു​റ​ന്നു​കൊ​ടു​ക്കാ​നാ​വും. ബൈ​പാ​സി​െൻറ പ്ര​വൃ​ത്തി 60 ശ​ത​മാ​നം പൂ​ർ​ത്തി​യാ​യി. പാ​ല​ങ്ങ​ളു​ടെ​യും റോ​ഡി​െൻറ​യും പ​ണി​യാ​ണ്​ പ്ര​ധാ​ന​മാ​യും ന​ട​ക്കു​ന്ന​ത്. ധ​ർ​മ​ടം പാ​ല​ത്തി​െൻറ പ​ണി പൂ​ർ​ത്തി​യാ​യി. വ​യ​ലു​ക​ളി​ലും താ​ഴ്​​ന്ന സ്ഥ​ല​ങ്ങ​ളി​ലും ബൈ​പാ​സി​നാ​യി മ​ണ്ണി​ട്ട്​ ഉ​യ​ർ​ത്ത​ൽ പു​രോ​ഗ​മി​ക്കു​ക​യാ​ണ്.

ബൈ​പാ​സ്​ റോ​ഡ്​ ടാ​റി​ങ്​ 60 ശ​ത​മാ​ന​ത്തോ​ളം ക​ഴി​ഞ്ഞു. 45 മീ​റ്റ​ര്‍ വീ​തി​യി​ല്‍ നാ​ലു​വ​രി പാ​ത​യാ​ണ് നി​ർ​മി​ക്കു​ന്ന​ത്. ബൈ​പാ​സി​ന്​ ഇ​രു​വ​ശ​ത്തും സ​ർ​വി​സ്​ റോ​ഡു​ക​ളു​ടെ ടാ​റി​ങ്​ ന​ട​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്. അ​ഞ്ച​ര മു​ത​ൽ ഏ​ഴു മീ​റ്റ​ർ വ​രെ വീ​തി​യി​ലാ​ണ്​ ടാ​റി​ങ്. 21 അ​ടി​പ്പാ​ത​ക​ളാ​ണ്​ ബൈ​പാ​സി​നു​ള്ള​ത്. ഇ​വ​യു​ടെ നി​ർ​മാ​ണം 90 ശ​ത​മാ​ന​ത്തി​ല​ധി​കം പൂ​ർ​ത്തി​യാ​യി​ക്ക​ഴി​ഞ്ഞു. മൂ​ന്നെ​ണ്ണം കൂ​ടി​യാ​ണ്​ പൂ​ർ​ത്തി​യാ​കാ​നു​ള്ള​ത്. പാ​നൂ​ർ മേ​ഖ​ല​യി​ൽ​നി​ന്ന്​ വ​ലി​യ ലോ​റി​ക​ളി​ൽ മ​ണ്ണെ​ത്തി​ച്ച്​ റോ​ഡ്​ ഉ​യ​ർ​ത്ത​ൽ പു​രോ​ഗ​മി​ക്കു​ക​യാ​ണ്. തു​ട​ക്ക​ത്തി​ൽ മ​ണ്ണ്​ ല​ഭി​ക്കാ​ൻ ബു​ദ്ധി​മു​ട്ട്​ നേ​രി​​ട്ടി​രു​ന്നു.

റി ​ഇ​ൻ​ഫോ​ഴ്​​സ്​​ഡ്​ വാ​ൾ (ആ​ർ.​ഇ വാ​ൾ) ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ചാ​ണ്​ അ​രി​ക്​ കെ​ട്ടു​ന്ന​ത്. ഉ​യ​ർ​ന്ന​തും ദു​ർ​ബ​ല​വു​മാ​യ പ്ര​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളി​ൽ കോ​ൺ​ക്രീ​റ്റ്​ ഉ​പ​യോ​ഗി​ച്ചാ​ണ്​ ഭി​ത്തി നി​ർ​മാ​ണം. ഏ​റെ​ദൂ​രം വ​യ​ലി​ലൂ​ടെ​യും ച​തു​പ്പു​ നി​റ​ഞ്ഞ​തും താ​ഴ്​​ന്ന​തു​മാ​യ പ്ര​ദേ​ശ​ത്തു​കൂ​ടി​യാ​ണ്​ പാ​ത ക​ട​ന്നു​പോ​കു​ന്ന​ത്. ദേ​ശീ​യ​പാ​ത​യു​ടെ അ​നു​വ​ദ​നീ​യ​മാ​യ ഉ​യ​രം പാ​ലി​ക്കാ​ത്ത​തി​നാ​ലും സു​ര​ക്ഷാ പ്ര​ശ്​​നം മു​ൻ​നി​ർ​ത്തി​യും പാ​റാ​ൽ-​ചൊ​ക്ലി റോ​ഡി​ൽ അ​ടി​പ്പാ​ത​ക്കാ​യി ​നി​ർ​മി​ച്ച പാ​ലം പൊ​ളി​ച്ചു​മാ​റ്റ​ൽ പ്ര​വൃ​ത്തി പു​രോ​ഗ​മി​ക്കു​ക​യാ​ണ്. ഇ​തോ​ടൊ​പ്പം പു​തി​യ പാ​ല​ത്തി​െൻറ പ​ണി​യും ന​ട​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്. പാ​ലം അ​ഞ്ച​ര മീ​റ്റ​ർ ഉ​യ​ര​ത്തി​ലാ​ണെ​ങ്കി​ലും റോ​ഡി​െൻറ ച​രി​വു​മൂ​ലം ഇ​രു​വ​ശ​ത്തും ഈ ​ഉ​യ​രം കൃ​ത്യ​മാ​യി പാ​ലി​ക്കാ​നാ​യി​ല്ല. ഈ ​ച​രി​വ്​ സു​ര​ക്ഷി​ത​മ​ല്ലെ​ന്ന വി​ല​യി​രു​ത്ത​ലി​നെ തു​ട​ർ​ന്നാ​ണ്​ പാ​ലം പൊ​ളി​ക്കാ​ൻ തീ​രു​മാ​നി​ച്ച​ത്. ഒ​രു വ​ർ​ഷം മു​മ്പ്​ കോ​ടി രൂ​പ ചെ​ല​വി​ൽ​ നി​ർ​മി​ച്ച പാ​ല​മാ​ണ്​ പൊ​ളി​ച്ചു​മാ​റ്റു​ന്ന​ത്.

ധ​ർ​മ​ടം ന​ദി​ക്ക്​ കു​റു​കെ നെ​ട്ടൂ​രി​ൽ പ​ണി​തു​കൊ​ണ്ടി​രി​ക്കു​ന്ന പാ​ല​ത്തി​ലെ നാ​ല്​ ഗ​ർ​ഡ​റു​ക​ൾ അ​ഞ്ചു​മാ​സ​ങ്ങ​ൾ​ക്ക്​ മു​മ്പ്​ ത​ക​ർ​ന്ന​ത്​ വി​വാ​ദ​മാ​യി​രു​ന്നു. കോ​ൺ​ക്രീ​റ്റ് ചെ​യ്​​ത നാ​ലു ഗ​ർ​ഡ​റു​ക​ളി​ൽ ഒ​ന്നി​ന് അ​ടി​ത്ത​ട്ടി​ൽ​നി​ന്നും ഊ​ന്നു ന​ൽ​കി​യ​ത്​ തെ​ന്നി​യ​താ​ണ്​ അ​പ​ക​ട​ത്തി​ന്​ കാ​ര​ണ​മെ​ന്നാ​ണ്​ വി​ല​യി​രു​ത്ത​ൽ. അ​ഞ്ച​ര​ക്ക​ണ്ടി, ധ​ർ​മ​ടം, കു​യ്യാ​ലി, മ​യ്യ​ഴി​പ്പു​ഴ​ക​ൾ​ക്ക് കു​റു​കെ​യാ​ണ്​ ബൈ​പാ​സി​നാ​യി പാ​ലം നി​ർ​മി​ച്ച​ത്. ക​ണ്ണൂ​ർ, കോ​ഴി​ക്കോ​ട് ജി​ല്ല​ക​ളി​ലും പു​തു​ച്ചേ​രി സം​സ്ഥാ​ന​ത്തെ മാ​ഹി​യി​ലു​മാ​യി 82.5222 ഹെ​ക്ട​ർ സ്ഥ​ല​മാ​ണ് ബൈ​പാ​സി​നാ​യി ഏ​റ്റെ​ടു​ത്ത​ത്. ദേ​ശീ​യ ഹൈ​വേ അ​തോ​റി​റ്റി​യു​ടെ മേ​ൽ​നോ​ട്ട​ത്തി​ലാ​ണ്​ പ്ര​വൃ​ത്തി പു​രോ​ഗ​മി​ക്കു​ന്ന​ത്. ബൈ​പാ​സ്​ പ​ണി തീ​രു​ന്ന​തോ​ടെ നാ​ലു പ​തി​റ്റാ​ണ്ടാ​യു​ള്ള സ്വ​പ്​​ന​മാ​ണ്​ പൂ​ർ​ത്തി​യാ​കു​ന്ന​ത്. ഇ​തോ​ടെ ക​ണ്ണൂ​ർ-​കോ​ഴി​ക്കോ​ട്​ റൂ​ട്ടി​ൽ തി​ര​ക്കേ​റി​യ​തും സൗ​ക​ര്യം കു​റ​ഞ്ഞ റോ​ഡു​ക​ളു​മു​ള്ള ത​ല​ശ്ശേ​രി, മാ​ഹി ടൗ​ണു​ക​ളി​ൽ പ്ര​വേ​ശി​ക്കാ​തെ യാ​ത്ര സു​ഗ​മ​മാ​കും.

മു​ഴ​പ്പി​ല​ങ്ങാ​ടു നി​ന്നും അ​ഴി​യൂ​രി​ലെ​ത്താ​ന്‍ നി​ല​വി​ൽ ഒ​രു​മ​ണി​ക്കൂ​റി​ലേ​റെ സ​മ​യം എ​ടു​ക്കു​ന്നു​ണ്ട്. മാ​ഹി ബൈ​പാ​സ്​ യാ​ഥാ​ർ​ഥ്യ​മാ​യാ​ല്‍ 20 മി​നി​റ്റു​കൊ​ണ്ട്​ ഈ ​ദൂ​രം താ​ണ്ടാ​നാ​വും. ക​ണ്ണൂ​ർ, കോ​ഴി​ക്കോ​ട് ജി​ല്ല​ക​ളെ ബ​ന്ധി​പ്പി​ച്ച്​ 18.6 കി​ലോ​മീ​റ്റ​ർ ദൂ​ര​ത്തി​ലാ​ണ്​ മാ​ഹി ബൈ​പാ​സ്.

Related posts

കണ്ണൂർ ജില്ലയില്‍ 2297 പേര്‍ക്ക് കൂടി കൊവിഡ്; 2176 പേര്‍ക്ക് സമ്പര്‍ക്കത്തിലൂടെ………..

ത​ല​ശേ​രി പൈ​തൃ​ക ടൂ​റി​സം: മൂ​ന്ന് പ​ദ്ധ​തി​ക​ൾ ഇ​ന്ന് ഉ​ദ്ഘാ​ട​നം ചെ​യ്യും

ആ​ര്‍​ടി​പി​സി​ആ​ര്‍ പ​രി​ശോ​ധ​ന

Aswathi Kottiyoor
WordPress Image Lightbox