23.7 C
Iritty, IN
October 4, 2023
  • Home
  • Kelakam
  • കൊ​ട്ടി​യൂ​ർ -വ​യ​നാ​ട് ചു​രം ര​ഹി​ത പാ​ത​ക്കാ​യി ആ​വ​ശ്യം ശ​ക്​​ത​മാ​കു​​േ​മ്പാ​ഴും ഫ​ല​പ്ര​ദ​മാ​യ ന​ട​പ​ടി സ്വീ​ക​രി​ക്കാ​തെ അ​ധി​കൃ​ത​ർ
Kelakam

കൊ​ട്ടി​യൂ​ർ -വ​യ​നാ​ട് ചു​രം ര​ഹി​ത പാ​ത​ക്കാ​യി ആ​വ​ശ്യം ശ​ക്​​ത​മാ​കു​​േ​മ്പാ​ഴും ഫ​ല​പ്ര​ദ​മാ​യ ന​ട​പ​ടി സ്വീ​ക​രി​ക്കാ​തെ അ​ധി​കൃ​ത​ർ

കേ​ള​കം: കൊ​ട്ടി​യൂ​ർ -വ​യ​നാ​ട് ചു​രം ര​ഹി​ത പാ​ത​ക്കാ​യി ആ​വ​ശ്യം ശ​ക്​​ത​മാ​കു​​േ​മ്പാ​ഴും ഫ​ല​പ്ര​ദ​മാ​യ ന​ട​പ​ടി സ്വീ​ക​രി​ക്കാ​തെ അ​ധി​കൃ​ത​ർ. അ​പ​ക​ട പാ​ത​യാ​യ പാ​ൽ​ചു​രം -ബോ​യ്സ് ടൗ​ൺ റോ​ഡി​നെ​ക്കാ​ൾ പ​ഴ​ക്ക​മു​ണ്ട് പാ​ൽ​ചു​ര​ത്തി​ന് ബ​ദ​ൽ പാ​ത എ​ന്ന ആ​വ​ശ്യ​ത്തി​ന്. നി​ല​വി​ലെ പാ​ത​ക്ക് പ​ക​രം ത​ല​പ്പു​ഴ 44ാം മൈ​ൽ താ​ഴെ പാ​ൽ​ചു​രം -അ​മ്പാ​യ​ത്തോ​ട് ബ​ദ​ൽ പാ​ത വേ​ണ​മെ​ന്നാ​ണ് ആ​വ​ശ്യം. ഈ ​ആ​വ​ശ്യ​മു​ന്ന​യി​ച്ച് മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​മാ​ർ​ക്കും വ​കു​പ്പ് മ​ന്ത്രി​മാ​ർ​ക്കും കാ​ല​ങ്ങ​ളാ​യി നി​വേ​ദ​നം ന​ൽ​കി​യെ​ങ്കി​ലും ഫ​ലം സാ​ധ്യ​താ​പ​ഠ​ന​ങ്ങ​ളി​ൽ മാ​ത്ര​മാ​യി ഒ​തു​ങ്ങി. അ​മ്പാ​യ​ത്തോ​ട്​ നി​ന്ന്​ താ​ഴേ പാ​ൽ​ചു​രം വ​ഴി വ​ന​ത്തി​ലൂ​ടെ ത​ല​പ്പു​ഴ​ക്ക​ടു​ത്ത് 44ാം മൈ​ലി​ൽ പ്ര​ധാ​ന പാ​ത​യി​ൽ എ​ത്തി​ച്ചേ​രു​ന്ന​താ​ണ് നി​ർ​ദി​ഷ്​​ട ബ​ദ​ൽ റോ​ഡ്. ചു​ര​മി​ല്ല എ​ന്ന​താ​ണ് ഇൗ ​പാ​ത പ​രി​ഗ​ണി​ക്ക​പ്പെ​ടാ​നു​ള്ള പ്ര​ധാ​ന കാ​ര​ണം. എ​ന്നാ​ൽ, വ​ന​ത്തി​‍െൻറ സാ​ന്നി​ധ്യം പ​ദ്ധ​തി​ക്ക്​ ത​ട​സ്സ​മാ​കു​ന്നു.

പാ​ൽ​ചു​രം പോ​കു​ന്ന​ത് നി​ക്ഷി​പ്ത വ​ന​ത്തി​ലൂ​ടെ​യാ​ണെ​ങ്കി​ൽ ബ​ദ​ൽ റോ​ഡ്​ പാ​ത നി​ബി​ഡ​വ​ന​ത്തി​ലൂ​ടെ​യാ​യി​രി​ക്കും. കൂ​പ്പ് റോ​ഡ് എ​ന്ന പേ​രി​ൽ ഒ​രു​വ​ഴി ഇ​വി​ടെ ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നു.

പി​ന്നീ​ട് ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കാ​താ​യി. എ​ന്നാ​ൽ, 1973ൽ ​കൊ​ട്ടി​യൂ​ർ പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തി​‍െൻറ അ​പേ​ക്ഷ​യി​ൽ കൊ​ട്ടി​യൂ​ർ നി​ബി​ഢ​വ​ന​ത്തി​ൽ 1361 മീ​റ്റ​ർ നീ​ള​ത്തി​ലും എ​ട്ടു​മീ​റ്റ​ർ വീ​തി​യി​ലും റോ​ഡു നി​ർ​മി​ക്കു​ന്ന​തി​ന് വ​നം​വ​കു​പ്പ് പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തി​നു സ്ഥ​ലം പാ​ട്ട​ത്തി​നു ന​ൽ​കി. നാ​ട്ടു​കാ​രു​ടെ ശ്ര​മ​ഫ​ല​മാ​യി അ​ന്ന​ത്തെ കൂ​പ്പ് റോ​ഡ് പു​ന​ർ​നി​ർ​മി​ച്ചു. സു​ര​ക്ഷ നി​ക്ഷേ​പ​മാ​യി 898.75 രൂ​പ പ​ഞ്ചാ​യ​ത്ത്, മാ​ന​ന്ത​വ​ടി ഡി.​എ​ഫ്.​ഒ. ഓ​ഫി​സി​ൽ അ​ട​ച്ചു. 12 നി​ബ​ന്ധ​ന​ക​ള​ട​ങ്ങി​യ പാ​ട്ട​ക്ക​രാ​റാ​യി​രു​ന്നു ഇ​ത്.

8.300 കി​ലോ​മീ​റ്റ​റാ​ണ് അ​മ്പാ​യ​ത്തോ​ടു മു​ത​ൽ ത​ല​പ്പു​ഴ വ​രെ വ​ന​മു​ൾ​പ്പെ​ടെ ബ​ദ​ൽ പാ​ത​യു​ടെ നീ​ളം. 2009ൽ ​അ​ന്ന​ത്തെ വ​ട​ക്കേ​വ​യ​നാ​ട് എം.​എ​ൽ.​എ​യാ​യി​രു​ന്ന കെ.​സി. കു​ഞ്ഞി​രാ​മ​ൻ ഈ ​റോ​ഡി​നാ​യി ഏ​ഴു​കോ​ടി അ​നു​വ​ദി​ച്ചി​രു​ന്നു.

2009 ജൂ​ലൈ 17ലെ ​വ​യ​നാ​ട് ക​ല​ക്ട​റു​ടെ ഉ​ത്ത​ര​വു പ്ര​കാ​രം ക​ണ്ണൂ​ർ വി​മാ​ന​ത്താ​വ​ള​ത്തെ വ​യ​നാ​ടു​മാ​യി ബ​ന്ധി​പ്പി​ക്കാ​ൻ ബ​ദ​ൽ റോ​ഡാ​യി​രി​ക്കും ഉ​ചി​ത​മെ​ന്നും പ​റ​ഞ്ഞി​രു​ന്നു. ഈ ​റോ​ഡി​നാ​യി 14 കോ​ടി​യു​ടെ എ​സ്​​റ്റി​മേ​റ്റും ത​യാ​റാ​ക്കി. എ​ന്നാ​ൽ, തു​ക പാ​സാ​യി​ല്ല. പി​ന്നീ​ട് പേ​രാ​വൂ​ർ മ​ണ്ഡ​ലം പ്ര​തി​നി​ധി അ​ഡ്വ. സ​ണ്ണി ജോ​സ​ഫ് എം.​എ​ൽ.​എ​യു​ടെ നേ​തൃ​ത്വ​ത്തി​ൽ മു​ഖ്യ​മ​ന്ത്രി​ക്ക് ന​ൽ​കി​യ നി​വേ​ദ​ന​ത്തെ തു​ട​ർ​ന്ന് സാ​ധ്യ​ത പ​ഠ​ന​ങ്ങ​ൾ ന​ട​ന്നി​രു​ന്നു. 1360 മീ​റ്റ​റോ​ളം നി​ബി​ഢ​വ​ന​ത്തി​ലൂ​ടെ നി​ർ​മി​ക്കേ​ണ്ടി വ​രും എ​ന്ന​താ​ണ് പാ​ത​യു​ടെ പ്ര​ധാ​ന ത​ട​സ്സം. നി​ല​വി​ൽ മ​റ്റൊ​രു പാ​ത​യു​ള്ള സ്ഥ​ല​ത്ത് വ​ന​ത്തി​ലൂ​ടെ പാ​ത​ക്ക്​ അ​നു​മ​തി വി​ഷ​മ​മാ​കു​മെ​ന്ന​തും പ്ര​തി​സ​ന്ധി​യാ​ണ്.

2018ൽ ​പ്ര​ള​യ​ക്കെ​ടു​തി​ക​ൾ വി​ല​യി​രു​ത്താ​ൻ ചേ​ർ​ന്ന അ​വ​ലോ​ക​ന യോ​ഗ​ത്തി​ൽ ജ​ന​പ്ര​തി​നി​ധി​ക​ളും കൊ​ട്ടി​യൂ​ർ പ​ഞ്ചാ​യ​ത്തും ചേ​ർ​ന്ന് ഇ​തു സം​ബ​ന്ധി​ച്ച നി​വേ​ദ​നം സ​ർ​ക്കാ​റി​നു സ​മ​ർ​പ്പി​ച്ചി​രു​ന്നു. നി​ബി​ഢ​വ​നം ഉ​ൾ​പ്പെ​ടു​ന്ന ഭാ​ഗ​ത്തി​നു പ​ക​ര​മാ​യി വ​നാ​തി​ർ​ത്തി​യോ​ടു ചേ​ർ​ന്നു കി​ട​ക്കു​ന്ന മ​റ്റു ഭാ​ഗ​ങ്ങ​ൾ വ​നം​വ​കു​പ്പി​നു വി​ട്ടു ന​ൽ​കാ​ൻ ത​യാ​റാ​ണെ​ന്നും അ​ന്ന് പ​ഞ്ചാ​യ​ത്ത് അ​റി​യി​ച്ചി​രു​ന്നു. എ​ന്നാ​ൽ, ഇ​തു​സം​ബ​ന്ധി​ച്ച തു​ട​ർ ന​ട​പ​ടി ചു​വ​പ്പു​നാ​ട​യി​ൽ പെ​ട്ട​ത് മി​ച്ചം. തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പ്​ കാ​ല​ത്ത് ചൂ​ട് പി​ടി​ക്കു​ക​യും ക​ഴി​യു​മ്പോ​ൾ ചൂ​ടാ​റു​ക​യും ചെ​യ്യു​ന്ന ബ​ദ​ൽ പാ​ത ച​ർ​ച്ച​ക​ളി​ൽ നി​ന്നും വി​ട്ട് മാ​റാ​ൻ ഭാ​വി വി​ക​സ​ന സ്വ​പ്ന​ങ്ങ​ൾ നെ​യ്യു​ന്ന മ​ല​യോ​ര ജ​ന​ത ത​യാ​റ​ല്ല. വ​രാ​നി​രി​ക്കു​ന്ന തെ​ര​ഞ്ഞെ​ടു​പ്പ് നാ​ളു​ക​ളി​ലും ചു​രം ര​ഹി​ത​പാ​ത ച​ർ​ച്ച​യാ​വും.

Related posts

അടയ്ക്കാത്തോട് സെന്റ്.ജോസഫ്സ് ഹൈസ്ക്കൂളിൽ 3 R കോച്ചിംഗ് ഉദ്ഘാടനം ചെയ്തു.

പ്രമുഖ ധ്യാനഗുരുവായ ആന്ധ്രാപ്രദേശിലെ ശ്രീകാകുളം രൂപതാംഗം ഫാ. മരിയ അബ്രഹാം തോണക്കര (ഉണ്ണീശോ അച്ഛൻ 75 ) അന്തരിച്ചു………

𝓐𝓷𝓾 𝓴 𝓳

പുഴ ശു​ചീ​ക​ര​ണ​ത്തി​നും തു​ട​ക്ക​മാ​യി

𝓐𝓷𝓾 𝓴 𝓳
WordPress Image Lightbox