22.4 C
Iritty, IN
October 3, 2023
  • Home
  • Iritty
  • ക​ശു​വ​ണ്ടി​ ഉ​ത്പാ​ദ​നം പകുതി ​കു​റ​ഞ്ഞു ; കാ​ലാ​വ​സ്ഥാ​വ്യ​തി​യാ​നം മൂ​ല​മു​ള്ള ഉ​ത്പാ​ദ​ന​ക്കു​റ​വും കോ​വി​ഡ് പ്ര​തി​സ​ന്ധി​മൂ​ല​മു​ള്ള വി​ല​യി​ടി​വും ക​ർ​ഷ​ക​രെ പ്ര​തി​സ​ന്ധി​യി​ലാ​ക്കു​ന്നു
Iritty

ക​ശു​വ​ണ്ടി​ ഉ​ത്പാ​ദ​നം പകുതി ​കു​റ​ഞ്ഞു ; കാ​ലാ​വ​സ്ഥാ​വ്യ​തി​യാ​നം മൂ​ല​മു​ള്ള ഉ​ത്പാ​ദ​ന​ക്കു​റ​വും കോ​വി​ഡ് പ്ര​തി​സ​ന്ധി​മൂ​ല​മു​ള്ള വി​ല​യി​ടി​വും ക​ർ​ഷ​ക​രെ പ്ര​തി​സ​ന്ധി​യി​ലാ​ക്കു​ന്നു

ഇ​രി​ട്ടി: കാ​ലാ​വ​സ്ഥാ​വ്യ​തി​യാ​നം മൂ​ല​മു​ള്ള ഉ​ത്പാ​ദ​ന​ക്കു​റ​വും കോ​വി​ഡ് പ്ര​തി​സ​ന്ധി​മൂ​ല​മു​ള്ള വി​ല​യി​ടി​വും ക​ശു​വ​ണ്ടി ക​ർ​ഷ​ക​രെ പ്ര​തി​സ​ന്ധി​യി​ലാ​ക്കു​ന്നു. ഡി​സം​ബ​ർ, ജ​നു​വ​രി മാ​സ​ങ്ങ​ളി​ൽ പൂ​ക്കേ​ണ്ട ക​ശു​മാ​വ് ഫെ​ബ്രു​വ​രി അ​വ​സാ​നി​ക്കാ​റാ​യി​ട്ടും പാ​തി​യും പൂ​ക്കാ​ത്ത​തും ക​ർ​ഷ​ക​രെ ദു​രി​ത​ക്ക​യ​ത്തി​ലാ​ക്കു​ന്നു. അ​തി​വ​ർ​ഷ​വും ക​ശു​മാ​വ് ഇ​ല​കൊ​ഴി​ഞ്ഞ് ത​ളി​രി​ട്ടു പൂ​ക്കേ​ണ്ട സ​മ​യ​ത്ത് എ​ത്തി​യ ഇ​ട​മ​ഴ​യു​മാ​ണ് ഉ​ത്പ​ദ​ന​ത്തെ ബാ​ധി​ച്ച​ത്. സ​മാ​ന​വി​ള​ക​ൾ​ക്കെ​ല്ലാ​മു​ണ്ടാ​യ ഉ​ത്പ​ദ​ന​ക്കു​റ​വ് ക​ശു​വ​ണ്ടി​യെ​യും ബാ​ധി​ച്ചു​വെ​ന്നാ​ണ് ക​ർ​ഷ​ക​ർ പ​റ​യു​ന്ന​ത്.
ച​ക്ക, മാ​ങ്ങ എ​ന്നി​വ​യി​ലും വ​ൻ ഉ​ത്പാ​ദ​ന​ക്കു​റ​വാ​ണ് ഇ​ക്കു​റി​യു​ള്ള​ത്. ഉ​ത്പാ​ദ​ന​ത്തി​ലെ കു​റ​വെ​ന്ന​പോ​ലെ ത​ന്നെ വി​ല​യി​ടി​വും ക​ർ​ഷ​ക​നെ ദു​രി​ത​ത്തി​ലാ​ക്കു​ന്നു.
ഈ ​വ​ർ​ഷം തു​ട​ക്ക​ത്തി​ൽ കി​ലോ​ഗ്രാ​മി​ന് 110 രൂ​പ ഉ​ണ്ടാ​യി​രു​ന്നെ​ങ്കി​ലും പി​ന്നീ​ടി​തു കു​റ​ഞ്ഞ് 105 ൽ ​എ​ത്തി​നി​ൽ​ക്കു​ന്നു. മു​ൻ​വ​ർ​ഷം ഈ ​സ​മ​യം 135രൂ​പ ആ​യി​രു​ന്നു വി​പ​ണി വി​ല. പ്ര​മു​ഖ ക​മ്പ​നി​ക​ളൊ​ന്നും​ത​ന്നെ ഇ​തു​വ​രെ ക​ശു​വ​ണ്ടി വാ​ങ്ങാ​ൻ വി​പ​ണി​യി​ലി​റ​ങ്ങാ​ത്ത​താ​ണ് വി​ല ഇ​ടി​യാ​ൻ കാ​ര​ണം. കോ​വി​ഡ് പ്ര​തി​സ​ന്ധി തു​ട​രു​ന്ന​തി​നാ​ലാ​ണ് പ്ര​മു​ഖ ക​ന്പ​നി​ക​ളൊ​ന്നും വി​പ​ണി​യി​ലി​റ​ങ്ങാ​ത്ത​ത്. ക​ശു​വ​ണ്ടി കൃ​ഷി മേ​ഖ​ല​യെ സം​ര​ക്ഷി​ക്കാ​ൻ ന്യാ​യ​വി​ല​യാ​യി കി​ലോ​യ്ക്ക് 200 രൂ​പ​യെ​ങ്കി​ലും കി​ട്ട​ണ​മെ​ന്ന ആ​വ​ശ്യം ഉ​യ​ർ​ന്നി​ട്ട് നാ​ളു​ക​ളേ​റെ​യാ​യി. വി​ല​സ്ഥി​ര​ത ഉ​റ​പ്പു​വ​രു​ത്താ​ൻ ന​ട​പ​ടി​യി​ല്ലാ​ത്ത​തും കാ​ലാ​വ​സ്ഥ​യി​ലെ ചാ​ഞ്ചാ​ട്ട​വു​മാ​ണ് ക​ശു​വ​ണ്ടി ക​ർ​ഷ​ക​രെ ആ​ശ​ങ്ക​യി​ലാ​ക്കു​ന്ന​ത്.
അ​ഞ്ചു വ​ർ​ഷ​ത്തി​നു​ള്ളി​ൽ കൃ​ഷി നേ​ർ​പ്പ​കു​തി​യാ​യി
ലോ​ക​ത്തി​ൽ ഏ​റ്റ​വും ഗു​ണ​മേ​ന്മ​യു​ള്ള ക​ശു​വ​ണ്ടി വി​ള​യു​ന്ന ക​ണ്ണൂ​ർ, കാ​സ​ർ​ഗോ​ഡ് ജി​ല്ല​ക​ളി​ൽ അ​ഞ്ചു​വ​ർ​ഷം മു​മ്പ് 1,24,740 ഹെ​ക്‌​ട​റി​ലാ​ണ് ക​ശു​വ​ണ്ടി വി​ള​ഞ്ഞ​തെ​ങ്കി​ൽ ഇ​ന്ന​ത് നേ​ർ​പ്പ​കു​തി​യാ​യി. ക​ണ്ണൂ​ർ ജി​ല്ല​യി​ൽ 60000 ഹെ​ക്‌​ട​ർ സ്ഥ​ല​ത്തു​ണ്ടാ​യി​രു​ന്ന ക​ശു​മാ​വ് കൃ​ഷി 30,000 ഹെ​ക്‌​ട​റി​ലേ​ക്ക് കൂ​പ്പു​കു​ത്തി. ഉ​ത്പാ​ദ​ന​ത്തി​ലെ കു​റ​വ് ക​ശു​വ​ണ്ടി​യെ ആ​ശ്ര​യി​ച്ച് ഉ​പ​ജീ​വ​ന​മാ​ർ​ഗം തേ​ടു​ന്ന 30,000ത്തോ​ളം തൊ​ഴി​ലാ​ളി​ക​ളു​ടെ ജീ​വി​ത​ത്തെ​യും ബാ​ധി​ച്ചു. ക​ണ്ണൂ​ർ ജി​ല്ല​യി​ൽ അ​ഞ്ചു​വ​ർ​ഷം മു​മ്പ് 32,184 ട​ൺ ഉ​ത്പാ​ദ​നം ഉ​ണ്ടാ​യ​പ്പോ​ൾ ക​ഴി​ഞ്ഞ​വ​ർ​ഷ​മ​ത് 28,000 ട​ണ്ണി​ലേ​ക്ക് താ​ഴ്ന്നു. വി​ല​സ്ഥി​ര​ത​യി​ല്ലാ​ത്ത​തും ന്യാ​യ​വി​ല പ്ര​ഖ്യാ​പി​ക്കാ​ൻ സ​ർ​ക്കാ​ർ ത​യാ​റാ​കാ​ത്ത​തു​മാ​ണ് ക​ശു​മാ​വ് കൃ​ഷി​യി​ൽ​നി​ന്ന് ക​ർ​ഷ​ക​രെ പി​ന്തി​രി​പ്പി​ക്കു​ന്ന​ത്. മ​ല​യോ​ര പ​ട്ട​ണ​മാ​യ ഇ​രി​ട്ടി​യി​ൽ​നി​ന്ന് സീ​സ​ൺ സ​മ​യ​ത്ത് ദി​വ​സ​വും പ​ത്തു ട​ൺ വ​രെ ക​ശു​വ​ണ്ടി ക​യ​റ്റി​യ​യ​ച്ചി​രു​ന്നു. എ​ന്നാ​ൽ ഇ​പ്പോ​ൾ മൂ​ന്ന് ക്വി​ന്‍റ​ൽ പോ​ലും ല​ഭി​ക്കു​ന്നി​ല്ലെ​ന്നാ​ണ് വ്യാ​പാ​രി​ക​ൾ പ​റ​യു​ന്ന​ത്.
പാ​ഴാ​യി പോ​കു​ന്ന
ക​ശു​മാ​ങ്ങ
വി​ല​ത്ത​ക​ർ​ച്ച​യി​ൽ​നി​ന്നും ഉ​ത്പാ​ദ​ന ന​ഷ്ട​ത്തി​ൽ​നി​ന്നും ക​ർ​ഷ​ക​നെ ക​ര​ക​യ​റ്റാ​ൻ എ​പ്പോ​ഴും ഉ​പ​യോ​ഗി​ക്കു​ന്ന വാ​ക്കാ​ണ് വൈ​വി​ധ്യ​വ​ത്ക​ര​ണം. ക​ശു​മാ​ങ്ങ​യി​ൽ​നി​ന്ന് നി​ര​വ​ധി മൂ​ല്യ​വ​ർ​ധി​ത ഉ​ത്ന്ന​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് ഏ​റെ സാ​ധ്യ​ത​യു​ണ്ടെ​ങ്കി​ലും ഇ​വ സം​സ്‌​ക​രി​ച്ചെ​ടു​ക്കാ​നു​ള്ള ന​ട​പ​ടി​ക​ൾ ക​ർ​ഷ​ക​രി​ൽ എ​ത്തി​യി​ട്ടി​ല്ല. അ​ച്ചാ​ർ, ജ്യൂ​സ്, സ്‌​ക്വാ​ഷ്, ജാം, ​വി​നാ​ഗി​രി തു​ട​ങ്ങി​യ ഉ​ത്പ​ന്ന​ങ്ങ​ൾ ക​ശു​മാ​ങ്ങ​യി​ൽ​നി​ന്നു ല​ഭി​ക്കും. കാ​ർ​ഷി​ക സ​ർ​വ​ക​ലാ​ശാ​ല ഇ​തി​നു​ള്ള ഉ​പ​ക​ര​ണ​ങ്ങ​ൾ വി​ക​സി​പ്പി​ച്ചെ​ടു​ത്തെ​ങ്കി​ലും കു​ടും​ബ​ശ്രീ യൂ​ണി​റ്റു​ക​ൾ മു​ഖേ​ന ഇ​ത്ത​രം സം​രം​ഭ​ങ്ങ​ൾ വ​ള​ർ​ത്തി​യെ​ടു​ക്കാ​നു​ള്ള ന​ട​പ​ടി​യു​ണ്ടാ​യി​ട്ടി​ല്ല. ഓ​രോ സീ​സ​ണി​ലും ട​ൺ​ക​ണ​ക്കി​ന് ക​ശു​മാ​ങ്ങ​ക​ളാ​ണ് ന​ശി​ച്ചു​പോ​കു​ന്ന​ത്.

ആ​റ​ളം ഫാ​മി​ൽ ഉ​ത്പാ​ദ​നം മൂന്നി​ലൊ​ന്ന്

ജി​ല്ല​യി​ൽ ഏ​റ്റ​വും കൂ​ടു​ത​ൽ ക​ശു​വ​ണ്ടി ഉ​ത്പാ​ദി​പ്പി​ക്കു​ന്ന​ത് സ​ർ​ക്കാ​ർ ഉ​ട​മ​സ്ഥ​ത​യി​ലു​ള്ള ആ​റ​ളം ഫാ​മി​ലാ​ണ്. ക​ഴി​ഞ്ഞ​വ​ർ​ഷം 270 ട​ൺ ക​ശു​വ​ണ്ടി​യാ​ണ് ഫാ​മി​ൽ​നി​ന്ന് കാ​പെ​ക്‌​സി​ന്‍റെ​യും ക​ശു​വ​ണ്ടി വി​ക​സ​ന കോ​ർ​പ​റേ​ഷ​ന്‍റെ​യും ഗോ​ഡൗ​ണു​ക​ളി​ലേ​ക്ക് എ​ത്തി​യ​ത്. എ​ന്നാ​ൽ ഇ​തി​ന്‍റെ മൂ​ന്നി​ലൊ​ന്നു​പോ​ലും ഇ​ത്ത​വ​ണ ല​ഭി​ക്കി​ല്ലെ​ന്നാ​ണ് ഫാം ​അ​ധി​കൃ​ത​ർ പ​റ​യു​ന്ന​ത്. സീ​സ​ൺ തു​ട​ങ്ങി ര​ണ്ടു മാ​സം പി​ന്നി​ട്ടി​ട്ടും പ​ത്തു ട​ൺ പോ​ലും സം​ഭ​രി​ക്കാ​ൻ ക​ഴി​ഞ്ഞി​ട്ടി​ല്ല. ഫാ​മി​ൽ 590 ഹെ​ക്‌​ട​റി​ൽ വ്യാ​പി​ച്ചു​കി​ട​ക്കു​ന്ന ക​ശു​മാ​വി​ൻ തോ​പ്പു​ക​ളി​ലെ കാ​ട് വെ​ട്ടി​ത്തെ​ളി​ക്ക​ൽ പോ​ലും പൂ​ർ​ത്തി​യാ​ക്കാ​ൻ ക​ഴി​ഞ്ഞി​ട്ടി​ല്ല. കാ​ട്ടാ​ന​യു​ടെ ആ​ക്ര​മ​ണ​വും ഫാ​മി​ലെ ഉ​ത്പാ​ദ​ന​ത്തെ ത​കി​ടം മ​റി​ച്ചു.

Related posts

കീഴൂർ സ്മാർട്ട് വില്ലേജ് ഓഫീസ് കെട്ടിട നിർമ്മാണം പൂർത്തിയായി

കനത്തമഴയിൽ വീട്ടുമതിൽ തകർന്നു മരം കടപുഴകിവീണ് ഗതാഗതം തടസ്സപ്പെട്ടു

സ്ത്രീ സൗഹൃദ പദ്ധതികൾക്ക് മുൻഗണന നൽകി ഇരിട്ടി നഗരസഭാ ബജറ്റ്

WordPress Image Lightbox