28.6 C
Iritty, IN
September 23, 2023
  • Home
  • Wayanad
  • വ​യ​നാ​ട്ടി​ല്‍ തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്ച യു​ഡി​എ​ഫ് ഹ​ര്‍​ത്താ​ൽ
Wayanad

വ​യ​നാ​ട്ടി​ല്‍ തി​ങ്ക​ളാ​ഴ്ച യു​ഡി​എ​ഫ് ഹ​ര്‍​ത്താ​ൽ

ക​ല്‍​പ്പ​റ്റ: വ​യ​നാ​ട് വ​ന്യ​ജീ​വി​സ​ങ്കേ​ത​ത്തി​ന് ചു​റ്റു​മു​ള്ള മൂ​ന്ന​ര കി​ലോ​മീ​റ്റ​ര്‍ പ​രി​സ്ഥി​തി ലോ​ല പ്ര​ദേ​ശ​മാ​ക്കാ​നു​ള്ള കേ​ന്ദ്ര വ​നം​പ​രി​സ്ഥി​തി മ​ന്ത്രാ​ല​യ​ത്തി​ന്‍റെ ക​ര​ട് വി​ജ്ഞാ​പ​ന​ത്തി​നെ​തി​രെ ജി​ല്ല​യി​ല്‍ തി​ങ്കാ​ളാ​ഴ്ച ഹ​ര്‍​ത്താ​ലി​ന് ആ​ഹ്വ​നം ചെ​യ്ത് യു​ഡി​എ​ഫ്.

രാ​വി​ലെ ആ​റ് മു​ത​ല്‍ വൈ​കീ​ട്ട് ആ​റ് വ​രെ​യാ​ണ് ഹ​ര്‍​ത്താ​ലെ​ന്ന് യു​ഡി​എ​ഫ് ജി​ല്ലാ ക​മ്മി​റ്റി അ​റി​യി​ച്ചു. വി​ജ്ഞാ​പ​ന​ത്തി​നെ​തി​രെ കോ​ട​തി​യെ സ​മീ​പി​ക്കു​മെ​ന്നും യു​ഡി​എ​ഫ് അ​റി​യി​ച്ചു.

ക​ഴി​ഞ്ഞ ദി​വ​സ​മാ​ണ് വ​യ​നാ​ട് വ​ന്യ​ജീ​വി സ​ങ്കേ​ത​ത്തി​നു ചു​റ്റു​മു​ള്ള പ്ര​ദേ​ശം പ​രി​സ്ഥി​തി ദു​ർ​ബ​ല പ്ര​ദേ​ശ​മാ​ക്കി പ്ര​ഖ്യാ​പി​ക്കു​ന്ന​തി​നു​ള്ള ക​ര​ട് വി​ജ്ഞാ​പ​നം കേ​ന്ദ്ര സ​ർ​ക്കാ​ർ പു​റ​ത്തി​റ​ക്കി​യ​ത്. സ​ങ്കേ​ത​ത്തോ​ടു ചേ​ർ​ന്നു​ള്ള 99.5 ച​തു​ര​ശ്ര കി​ലോ​മീ​റ്റ​ർ പ്ര​ദേ​ശ​മാ​ണ് എ​ക്കോ സെ​ൻ​സി​റ്റീ​വ് സോ​ണാ​യി (ഇ​എ​സ്ഇ​സ​ഡ്) കേ​ന്ദ്ര വ​നം, പ​രി​സ്ഥി​തി മ​ന്ത്രാ​ല​യം പ്ര​ഖ്യാ​പി​ക്കു​ന്ന​ത്.

വ​യ​നാ​ട് ജി​ല്ല​യി​ലെ തി​രു​നെ​ല്ലി, ത്രി​ശി​ലേ​രി, പു​ൽ​പ്പ​ള്ളി, ഇ​രു​ളം, കി​ട​ങ്ങ​നാ​ട്, നൂ​ൽ​പ്പു​ഴ എ​ന്നി വി​ല്ലേ​ജു​ക​ൾ ഇ​എ​സ്ഇ​സ​ഡി​ന്‍റെ പ​രി​ധി​യി​ൽ വ​രും. ഈ ​മേ​ഖ​ല​യി​ലെ ജ​ന​വാ​സ മേ​ഖ​ല​ക​ളെ ഒ​ഴി​വാ​ക്ക​ണ​മെ​ന്നു സം​സ്ഥാ​ന സ​ർ​ക്കാ​ർ ആ​വ​ശ്യ​പ്പെ​ട്ടി​ട്ടു​ണ്ടെ​ങ്കി​ലും ക​ര​ട് വി​ജ്ഞാ​പ​ന​ത്തി​ൽ ന​ട​പ​ടി​യെ​ടു​ത്തി​ട്ടി​ല്ല. അ​തേ​സ​മ​യം, ക​ര​ട് വി​ജ്ഞാ​പ​നം സം​ബ​ന്ധി​ച്ച് അ​ഭി​പ്രാ​യ​ങ്ങ​ളും നി​ർ​ദേ​ശ​ങ്ങ​ളും സ​മ​ർ​പ്പി​ക്കാ​ൻ 60 ദി​വ​സ​ത്തെ സ​മ​യം കേ​ന്ദ്ര സ​ർ​ക്കാ​ർ അ​നു​വ​ദി​ച്ചി​ട്ടു​ണ്ട്.

വ​യ​നാ​ട് ജി​ല്ല​യി​ലെ വ​ട​ക്കും തെ​ക്കു​മു​ള്ള ഭാ​ഗ​ത്തെ വ​ന്യ​ജീ​വി സ​ങ്കേ​ത​ത്തി​ന്‍റെ വി​വി​ധ ദി​ശ​ക​ളി​ലാ​യി 3.4 കി​ലോ​മീ​റ്റ​ർ വ​രെ​യു​ള്ള ദൂ​ര​പ​രി​ധി​യി​ലാ​ണ് പ​രി​സ്ഥി​തി ദു​ർ​ബ​ല പ്ര​ദേ​ശ​മാ​യി നി​ശ്ച​യി​ച്ചി​രി​ക്കു​ന്ന​ത്. ഇ​തി​ന്‍റെ അ​തി​ർ​ത്തി ക​ണ​ക്കാ​ക്കു​ന്ന​തി​നും സോ​ണ​ൽ മാ​സ്റ്റ​ർ പ്ലാ​ൻ ത​യാ​റാ​ക്കു​ന്ന​തി​നു​മാ​യി സം​സ്ഥാ​ന സ​ർ​ക്കാ​രു​മാ​യി കൂ​ടി​യാ​ലോ​ച​ന​ക​ൾ ന​ട​ത്തു​മെ​ന്നും പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ന​ങ്ങ​ൾ ഏ​കോ​പി​പ്പി​ക്കു​ന്ന​തി​നു​മാ​യി ജി​ല്ലാ ക​ള​ക്ട​ർ ചെ​യ​ർ​മാ​നാ​യി മോ​ണി​റ്റ​റിം​ഗ് സ​മി​തി രൂ​പീ​ക​രി​ക്കു​മെ​ന്നും ക​ര​ട് വി​ജ്ഞാ​പ​ന​ത്തി​ൽ പ​റ​യു​ന്നു.

ഈ ​മേ​ഖ​ല​യി​ൽ ഖ​ന​നം, പാ​റ പൊ​ട്ടി​ക്ക​ൽ, ക്ര​ഷ​ർ യൂ​ണി​റ്റു​ക​ൾ സ്ഥാ​പി​ക്ക​ൽ, വ്യ​വ​സാ​യ ശാ​ല​ക​ൾ സ്ഥാ​പി​ക്കു​ക​യും നി​ല​വി​ലു​ള്ള​വ വി​പു​ല​പ്പെ​ടു​ത്തു​ക​യും ചെ​യ്യു​ന്ന​ത് തു​ട​ങ്ങി​യ പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് പൂ​ർ​ണ വി​ല​ക്കു​ണ്ടാ​കും. ജ​ല​വൈ​ദ്യു​തി നി​ല​യ​ങ്ങ​ൾ, അ​ണ​ക്കെ​ട്ട്, സോ​മി​ല്ലു​ക​ൾ സ്ഥാ​പി​ക്ക​ൽ എ​ന്നി​വ​യ്ക്കും വി​ല​ക്കു​ണ്ട്. ഹോ​ട്ട​ലു​ക​ളും റി​സോ​ർ​ട്ടു​ക​ളും അ​ട​ക്ക​മു​ള്ള വാ​ണി​ജ്യ സ്ഥാ​പ​ന​ങ്ങ​ളും ചെ​റി​യ തോ​തി​ൽ മാ​ലി​ന്യ​മു​ണ്ടാ​ക്കു​ന്ന ചെ​റു​കി​ട വ്യ​വ​സാ​യ​ങ്ങ​ളും ഇ​എ​സ് സോ​ണു​ക​ൾ​ക്ക് പു​റ​ത്ത് നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ങ്ങ​ൾ​ക്കു വി​ധേ​യ​മാ​യി അ​നു​വ​ദി​ക്കും.

വ​ന​വു​മാ​യി ചേ​ർ​ന്നു​ള്ള മേ​ഖ​ല​യാ​യ​തി​നാ​ൽ ത​ടി​യും വ​ന​ത്തി​ലെ മ​റ്റ് ഉ​ത്പ​ന്ന​ങ്ങ​ളു​മാ​യി ബ​ന്ധ​പ്പെ​ട്ട വാ​ണി​ജ്യ പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്ക് നി​യ​ന്ത്ര​ണ​ങ്ങ​ളു​ണ്ടാ​കും. വ​ലി​യ തോ​തി​ലു​ള്ള പോ​ൾ​ട്രി ഫാം, ​മ​ൾ​ട്ടി​പ​ർ​പ്പ​സ് ബി​ൽ​ഡിം​ഗു​ക​ൾ, സോ​ണി​നെ ബാ​ധി​ക്കു​ന്ന ത​ര​ത്തി​ലു​ള്ള നി​ർ​മാ​ണ പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ന​ങ്ങ​ൾ​ക്കും ടൂ​റി​സം പ​ദ്ധ​തി​ക​ൾ​ക്കും അ​നു​വാ​ദ​മു​ണ്ടാ​കി​ല്ല.

അ​തേ​സ​മ​യം, പ​രി​സ്ഥി​തി​യെ സ​ഹാ​യി​ക്കു​ന്ന ത​ര​ത്തി​ലു​ള്ള കു​ടി​ൽ വ്യ​വ​സാ​യ​ങ്ങ​ൾ, ഗ്രീ​ൻ ടെ​ക​നോ​ള​ജി, ആ​ഗ്രോ ഫോ​റ​സ്റ്റ​റി പ്ര​വ​ർ​ത്ത​ന​ങ്ങ​ൾ, പാ​ര​ന്പ​ര്യേ​ത​ര ഊ​ർ​ജം പ്ര​യോ​ജ​ന​പ്പെ​ടു​ത്തു​ന്ന പ​ദ്ധ​തി​ക​ൾ തു​ട​ങ്ങി​യ​വ​യെ പ്രോ​ത്സാ​ഹി​പ്പി​ക്കു​മെ​ന്നും ഉ​ത്ത​ര​വി​ൽ പ​റ​യു​ന്നു.

Related posts

ക്യാൻസർ രോഗികൾക്കായി കേശദാന ക്യാമ്പ് സംഘടിപ്പിച്ച് കെ.സി.വൈ.എം മാനന്തവാടി രൂപത

അമ്മയെ കൊന്ന ശേഷം മകന്‍ ജീവനൊടുക്കി; സംഭവം വൈത്തിരിയിൽ

𝓐𝓷𝓾 𝓴 𝓳

മദ്യപിച്ച് തിരഞ്ഞെടുപ്പ് ജോലിക്കെത്തിയ ഉദ്യോഗസ്ഥനെ സസ്പെൻഡ് ചെയ്തു……

WordPress Image Lightbox